Nhận xét qua về Sony Xperia ZL2 nội địa Nhật

haizachary1
10/8/2014 18:28Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

để crom zin sài thấy cũng ok chờ bảng fĩ chuẩn sài luôn
haizachary1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phihau9 đang có bản ngon đến 99% rồi bác ơi
hlcm151
TÍCH CỰC
10 năm
Pin như thế nào vạy bạn? So với z1 và s4 ?
haizachary1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hlcm151 Cả 2 con đều thua nhé
@haizachary1 Nếu so sánh camera trước của 3 con này thì thế nào Bác? Nếu mua thì nên mua con nào là ngon nhất?
haizachary1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boyct89 Giá chênh quá b ơi
So vs z1 thì nên mua zl2 nếu k quan tâm ngoại hình
Còn k so đc z2 vì giá chênh quá
hlcm151
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn đang sử dụng rom z2a hay rom nào vậy?
Camera bị ám đỏ phải ko bạn?
haizachary1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hlcm151 m đang dùng rom mod của a CHức trên choimobile
ai đang dùng thì vào group này thảo luận nhé
https://www.facebook.com/groups/835751043101738/
chụp phà phà ám đỏ đâu mà ám . màn hình hơi ám đỏ vào cân bằng trắng chỉnh đi nó đở hơn . ám màn hình chứ camera ko ám như htc m7
haizachary1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phihau9 chuẩn bạn ơi
up
màn hình bị ám như thế nhìn có cảm giác khó chịu ko bác? có cảm thấy ko thực ko?
hlcm151
TÍCH CỰC
10 năm
@boyct89 Cũng cùng câu hỏi.

Vậy con zl2 này chỉ còn lỗi ám màu và camera trước xấu tệ
haizachary1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boyct89 rất đẹp ấy chứ 😁
haizachary1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hlcm151 ám màu chưa fix đc nhưng màu hiển thị đẹp
nữa là cam trước phần cứng là 0.3 thôi
fix gì nữa bạn
ko ám ít à ko ảnh hưởng đâu . màu đỏ sẻ đậm hơn
hlcm151
TÍCH CỰC
10 năm
Đã mua xong . cb trải nghiệm 😃 nói chung màn đẹp . thua lg g2 tí xiu. Để bật bravia mode lên xem thử

Máy hơi nặng và dày . tuy nhiên được cấu hình khủng. Cùng chủng loại vói SoNy z2a chắc sẽ có rom sau này.

Camera ok.

Mình chọn màu đen . màu trắng sẽ nhanh dơ mặc dù ban đầu nó đẹp .
Camera trước của con này so với Z1 thế nào bác, mình đang phân vân giữa 2 con.
haizachary1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boyct89 Camera và dáng thua Z1
Còn lại Z1 cái gì cũng thua
Anh em cho hỏi camera ZL2 chụp tối thế nào ạ. Ai có máy chụp vài pic thiếu sáng lên cho a/e mở rộng tầm mắt với ;)
haizachary1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenaka chụp tốt nhé
nó như Z2 mà
E này camera trước là vga, như webcam ngày xưa ý!!

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Anh em nào có con ZL2 có thể up hình chụp bằng camera trước lên đây ko? Mình ra ngoài hàng thì thấy camera trước con này cùi bắp quá.
Có bác nào như em mua zl2 lên tới gần 9 triệu không? Mà còn không có tai nghe nữa chứ. Hix mấy bác cho em hỏi nên dùng miếng dán màn hình của con nào vừa với con này không em đi dán đỡ, chứ xài không dán màn hình thấy Feel the beat quá! @.@
em này cam trước 2.1 mà được có VGA thôi ak các bác @@
Cam trước con này chỉ dùng cho các bác mặt rỗ, thâm, mụn,...vv... Vì nó mờ căm à.. Chứ lấy cái 20.7mpx ra tự sướng có mà thấy cả lỗ chân lông 😆)
Con này mình đang xài room gốc.. . Bản room z2a Lỗi NFC, khoá xoay màn hình (vào chơi aphast 8 thấy liền).. . Bản của bác CHUC thì lỗi bluetooth, không bật được STAMINA...
Theo mình cứ để room gốc mà xài. . Nhắn tin vs ĐT hơi cực tí, còn lại OK hết.
Ak cái vụ màn ám đỏ sao mình không thấy nhỉ? Chắc tuỳ máy.. .
con này mình vừa lấy dùng đc 1 ngày, phải đem trả. Nguyên nhân: màn hình sáng ko tự tắt, phai ấn vào nút nguồn mới tắt đc, lưu trữ từ 32g xuông còn 16. Mình đi mấy cửa hàng khác tìm con này. Kiểm tra IMEI bằng *#06# thì có may hiện 15 số, có máy hiện 14 số...Kiểm tra tem ở khay thẻ nhớ có máy trùng cả IMEI, Si, S\N với tem trên hộp. Có máy chỉ trùng IMEI, S|N, không trùng Si. Có máy chỉ trùng IMEI,còn S|N va Si không trùng.... Có bạn nào biết giải thich hộ mình với?
@Tu_ Anh không phải đâu bác ơi, con em mới mua ở cellphones cũng thế, bác về up lại rom cook là hết, hoặc ra tiệm kêu tụi thợ up giùm. Tụi nó cài rom của z2a nên bị mấy cái lỗi đấy thôi. Máy em về cài lại ok hết.
@bestboyrgkg Cửa hành họ cũng bảo vậy, nhưng máy của mình bị lỗi hở sáng. Đổi máy khácm kiểm tra thấy trùng IMEI , không trùng Si và S|N, thế là không lấy nữa...Lại nghe người bạn bán quần áo giầy dép nói máy này o móng cái cung có. Thế là bây giờ hoang mang quá, ko biết có nên mua nữa không? Đang rất kết em này..!
Mình vừa lấy 1 em này đc 3 ngày
dùng cũng tạm ổn. kiểm tra chỉ thấy trùng IMEI S/N ko trùng SI,test nước tại cửa hàng ok múc luôn ko phải lăn tăn. Sóng, Wifi ok
lephu89
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết sao chứ con zl2 của mình mua ở vinhphatmobile chụp hình tệ kinh khủng,mình cũng từng xài qua s4,z2,và hiện giờ đang xài ké docomo của vợ,nhưng lần đầu gặp em chụp hình mà gây thất vọng thế này(có lẽ là do phần cứng trên giấy tờ ngang với z2 nên gây ra thất vọng) thua xa lg g2 docomo chứ đừng nói là ngang với z2,mấy trang review chả hiểu có so sánh trực tiếp chưa mà cứ bảo ngang ngửa thì bó tay,phần cứng đúng là ngang ngửa nhưng chất lượng thì 1 trời 1 vực..chụp thì noise nhiều,ám đỏ nặng,mình để ở chế độ manul 20mp nhưng khi chụp rồi zoom lên thì ảnh vỡ hết,còn g2 thì vẫn nét...1 là máy mình hàng nhái,2 là các bạn mua con này chỉ nghe cái phần cứng làm lóa mắt nên không nhận ra nó tệ đến cỡ nào
@lephu89 Cùng cảm nhận như bác. Trước xài s4, đổi qua em này chụp ảnh tệ quá mức so với quảng cáo. Hiện tại máy mượt mà, ổn định, pin tốt chỉ mỗi khoản chụp ảnh là quá thất vọng.
Ngày xưa dùng S2, chuyển sang Acro S, giờ thì S4 chuyển sang ZL2, 2 lần thất vọng, đều là camera. Hứa với lòng không bao giờ mua hay tư vấn bạn bè mua Sony nữa! Cùng số tiền, bao giờ cũng mua được máy Samsung tốt hơn!
Bây giờ cũng đã hiểu vì sao samsung vẫn có doanh số cao nhất, Sony nổi tiếng nhưng luôn thua xa.
wayche
TÍCH CỰC
10 năm
@lephu89 Post vài tấm xem thử bạn , tài khoản 1 bài viết thế này và nặng mùi dìm hàng
hoathan04
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tâm bờm Dùng Sony chụp ảnh thì phải biết cơ bản về chụp ảnh trên mobile của Sony, không thì để auto chụp xấu hơn cả S3 nữa chứ chưa nói S4. Nếu Bác nào biết chỉnh ảnh chụp ra màu sắc rất thực, tươi ảnh trong vắt (thua lumia 1020, pureview 808 nhé). Nào phải dùng FV Camera, chỉnh iso, cân bằng trắng, ... bù lu bù la thì ảnh ra khá tốt. Ha ha!
Chúc các Bác trồng cây đắng với Xperia nhưng quả thì ngọt nhé!.
DirtDevil
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào test thử hộ e cái thời gian onl screen với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019