Nhận xét qua về Sony Xperia ZL2 nội địa Nhật

haizachary1
10/8/2014 18:28Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có 1 vài nhận xét nhw sau :
- Màn hình có ám đỏ nhẹ vào Cài đặt chỉnh cân bằng trắng lại là ok
- Màn hình của ZL2 bật X-Reality lên thì những màu nóng sẽ đậm hơn nên nhìn nó nịnh mắt nhưng hơi sai với thực tế
- Cam trước VGA nên đủ sáng chụp còn coi được 1 tí chứ hơi thiếu sáng là xấu tệ
- Cam sau chế độ Auto thì tốt , qua chế độ chụp ban đêm (chân dung ban đêm , cảnh đêm ) chụp hơi ám đỏ nhẹ (theo cảm nhận của mình) , nói chung là trên máy này về màn hình lẫn cam mình thấy nó nịnh mắt hơn nên hơi sai so với thực tế
- Mình xài bản Rom của bên Mobiecity 120 Thái Hà mọi thứ đều ok có cái là không bật được chế độ STAMINA
- Pin thì vẫn 1 ngày sạc , mình bật wifi không bật 3g lướt web , youtube , chơi game onscreen được chừng ~5h là máy báo pin yếu (14%) , để qua đêm từ 100% đến sáng khoảng 6 tiếng tụt 2-3%
- Trước mình xài IP nên có cái file nhạc M4A đem chép qua cho ZL2 thì nó kêu phải convert chứ nó không chơi được , ấn convert thì nó tự chuyển qua MP3 hết , mình chép FLAC vào thì chơi tốt
Có gì sai sót mong mọi người góp ý thêm 😁
wayche
TÍCH CỰC
10 năm
@NThanh2111 Mình thấy nhiều người khuyên nên xài rom gốc của em nó , tin nhắn xài hangout , apps Nhật thì vào quản lý apps vô hiệu hoá là trở thành 1 đt không khác gì phiên bản QT mà lại ổn định sử dụng được mọi tính năng vốn có , không biết tại sao mấy bác lại ham cài rom ngoài làm gì trong khi biết nó không ổn định và không xài được 1 số tính năng như thế
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wayche Mình thấy room stock vẫn gặp những vấn đề như trên , cảm ơn bác 😃 mình nêu ra 1 cái để những anh em mua sau có thêm ý kiến để tham khảo
ai dùng zl2 rồi cho hỏi máy sài tốt ko ạ , có lỗi lầm gì nghiệm trọng ko .camera sau chỉnh tay còn bị bể hình khi zoom ko . camera zl2 so với z1 con nào chụp ngon hơn mọi người
wayche
TÍCH CỰC
10 năm
@hedh Mình ko để ý cái hồng ngoại cứ tưởng khác nhau là Z2a 16GB rom còn ZL2 thì 32GB , bạn ở đâu TPHCM có mobileworld.com.vn , HN thì digiphone.vn , 2 trang này là 1 đó nha bạn , mình vừa hỏi trên page mobileworld vài ngày trước là vẫn còn Z2a xanh 😁
@wayche mình ở tphcm , tính làm con zl2 màu đen ở mobileworld :D , mà hàng nội địa sạc ko đc , phải dùng sạc ngoài, sợ sạc lô làm hư pin ,chắc đợi khi nào z2a có màu đen . mà giá z2a bao nhiu vậy bác
wayche
TÍCH CỰC
10 năm
@hedh ZL2 hình như có tặng kèm dock sạc mà , dock thì ko sợ hư pin rồi nhỉ
@wayche sợ dock đó ko chuẩn với pin
Bác nào hướng dẫn e chỉnh cân bằng trằng trên ZL2 cho hết ám đỏ với ạ
Có ai thấy sự khác biệt của màn hình em này khi ở trạng nghỉ (màn hình màu đen) không?
bạn ơi bạn xài ZL2 bao lâu rồi bạn? thấy có lỗi gì nặng ko bạn? mình thấy ngta nói ám đỏ nhưng mình ko hiểu là ám đỏ trên màn hình vậy chụp hình bỏ hình lên thiết bị khác có bị ám đỏ ko? hay chất lượng hình vẫn tốt vậy bạn?ngoài ra root máy có ảnh hưởng hay dễ bị mất ime ko bạn?mình đang muốn mua mà sơ xài ko bền quá, mình thich hàng sony lắm nhưng lỡ hư thì thay tiền nhiu wa, bạn xài lâu có gì chỉ mình giúp với
về khoàn chụp ảnh thì 20mp có đẹp hơn ko hay bị gì ko ban?
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ám đỏ thì chụp xong đem qua máy khác coi vẫn bt bạn ơi tại vì ám đỏ là do màn hình của ZL2 , root không ảnh hưởng gì hết bạn xài vẫn bt
Mình thì hay để auto để chụp vì đi chơi bạn bè hay gia đình thì kêu chụp là móc ra chụp liền chứ không có thời gian chỉnh , sony auto không đẹp bằng những hãng khác , nếu bạn chịu khó tìm hiểu để chỉnh tay thì sẽ tốt hơn
20.7 mp của zl2 chụp buổi sáng thì đẹp chứ buổi tối ảnh bị noise,ko nét , zoom ra mờ kinh dị dù đã chỉnh mọi cách =.= . Nhưng chỉ thật vọng camera thôi chứ mọi thứ khác đều ok.
Nhân tiện cho hỏi, sao mình để mấy qua đêm pin tuột đến 6 7% 😔 , có ai biết cách khắc phục ko
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tụt 6 7% là bình thường bạn ơi , cái nào không dùng đến thì tắt đi , cứ xài thôi cái % chỉ để tham khảo thôi xài đủ nhu cầu là được rồi . Mình để GPS ,3G , đồng bộ , chả bao giờ tắt ứng dụng chạy ngầm xài đủ 1 ngày là ngon rồi
Hàng ZL2 giá quá tốt so với cấu hình...mà bây giờ sao bên mình hiếm hàng em này quá
@XTmobile.vn ZL2 có cảm giác quản lý nhiệt độ CPU tốt hơn Z1, máy tản nhiệt tốt hơn, GPU được tăng xung nhịp từ 450 Mhz từ Z1 lên 580 Mhz trên ZL2, còn xung CPU vẫn 2.26 Ghz thôi. camera chụp ảnh màu đậm đà hơn Z1 và độ chi tiết cao hơn Z1, không còn hiện tượng bệt màu nữa. Cá nhân mình nghĩ là do thuật toán BIONZ trên ZL2 đã được cải thiện chứ con cam có lẽ vẫn bê nguyên từ Z1 qua thôi. Điều này chứng tỏ BBIOZ được đóng thẳng lên chip IC trong cảm biến camera, có điều muốn kích hoạt BIONZ thì phải đọc được phân vùng TA nơi chứa các khóa DRM Key. Bác nào muốn Unlock BL thì nhớ back up TA trước nhé
chà, đối với mình thì con này của bác là ngon rồi, vì mình chỉ quan trọng cái camera sau, cái camera trước mình không bao giờ sử dụng :p
Ở sài gòn mua zl2 ở đâu uy tín zay các bạn
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truyennhanvk Cellphones , Clickbuy ,Di Động Thông Minh ,...nhưng mà uy tín nó chỉ là cái chữ thôi bạn cứ cầm trên tay rồi test kĩ là được
@NThanh2111 www.ismartphone.vn/sony-xperia-zl2-au-kddi-sol25.html
Còn ismartphone thì sao bạn?
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truyennhanvk Mình chưa mua ở chỗ này nên chưa biết 😃 bạn mua nhớ xem kĩ máy với hỏi xem ở đó bảo hành thế nào , mấy hàng xách tay thường chỉ bảo hành phần cứng không bảo hành màn hình với nguồn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019