Nhận xét về HP probook 450 G1

nguoivohinh_vyyb
10/7/2014 11:51Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tháo pin ra làm sao các bác, chỉ em với. 😔
@hoangvu.int Có 2 cái lẫy dưới đáy ở gần pin í. Bạn kéo 2 cái lẫy đó pin sẽ tự bung ra thui.
hôm qua vừa lên tést xong bác à , màn hình nó kiểu gì ý . hơi hơi tối @@ , lại phải để lại ở cửa hàng 1 thời gian vậy 😃
cstrike
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chandoi321 Màn hình rất sáng nhé. Vào power option chỉnh lại. Có thể bạn đang ở chế độ xài pin nên hơi tối. Chỉ chỉnh lại là sáng. Thêm phần đây là màn hình được phủ 1 lớp chống lói nên đầu tiên khi nhìn vào sẽ cảm thấy nó hơi đục. Mình mua hơn được hơn 1 tháng nay xai rất tốt. Máy mát, pin tầm 3h cho lướt web xem phim, game thì chiến tốt Call Of Duty hiện nay luôn. Còn nhiều bạn nói loa rè thì xin khẳng định là mình đang xài max loa luôn cũng không có hiện tượng đó. Nói chung là bỏ tiền ra cưới em này không uỗng.
Bác nào chỉ mình cách nâng bảo hành lên 2 năm cái, nó kêu điện thoại để kích hoạt gói 2 năm là sao nhỉ ??

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
@cstrike Các bác cứ gọi đến số in trên hộp máy í. Nó sẽ hướng dẫn gửi cho nó 1 email đến trung tâm bảo hành. Chờ vài tiếng là đc kích hoạt thui.
erickviet
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguoivohinh_vyyb Đã chỉnh được độ sáng màn hình (y) tks bạn 😁 Mình đọc cũng thấy em này giá này mà như vậy là ok rồi, cho mình hỏi với bạn gọi tổng đài đã được chưa ? Mình mới mua đc 1 tuần mà chưa có gọi số đó, nghe nói là mất tiền nên mình cũng chả thèm để ý nữa :D À mà với lại mình mua bên FPT không cho win bản quyền hix phải mua mất mấy triệu.. nên thông báo với mấy bạn luôn 😃 Mua về tự ..... win :D
@erickviet em cũng mua bên FPT , sao mấy ông nhân viên có nó là phải kích hoạt bảo hành đâu ta?? , em tưởng cứ mua là nó bảo hành r @@
em cũng đang muốn làm cái bảo hành 2 năm, nhờ bên chổ hangchinhhieu là chổ em mua laptop làm giúp mà bên ấy chỉ ậm ừ kêu em gọi tổng đài chứ chẳng làm giúp... em cũng chán chả muốn thử.... 😔
Cho mình hỏi con này chiến đc ff14 ko nhỉ ? Ko biết build ổn và có hay bị lỗi vặt ko ?
cstrike
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vĩ ân huỳnh Vô tư chú à. Card amd 8750 HD khá mạnh.

Bàn phím có chống nước không mọi người nhỉ @@ , KHông biết nước mình có core i7 của con HP này không nhỉ
@chandoi321 Bàn phím máy này không chống nước đâu bác
Bh con này còn hàng không nhỉ 😃 Chắc giá cũng lên 15tr r ý 😃
Mình cũng vừa mua máy này dùng chưa được 2 ngày nhưng thấy thất vọng hoàn toàn, màn hình kém hơn cả máy probook 4540s cũ mình đang dùng, pin lúc cắm sạc thì báo là không cắm, lúc không cắm lại báo là cắm sạc, chưa gì đã bị sọc trắng ngang màn hình, mình mua ở ankhang. Không biết do lỗi win hay do lỗi phần cứng? Mất tiền mua máy mới mà đã nhận được sự khó chịu không hề nhẹ rồi.
@lenguyenminhduc - Thì bạn mang đi đổi đi chứ lên đây than thở thì ích gì !!!
@lenguyenminhduc Trước h mới có bác kêu lỗi vậy đấy
Mình đổi rồi mà nhưng rất thích máy này bị lỗi hơi thất vọng thôi. Mình muốn chia sẻ những lỗi mắc phải khi dùng máy để người dùng thực sự có những đánh giá và cảm nhận đa chiều chứ không có ý chê bai hay bài xích bất cứ dòng máy nào hết.
Sao phải fix nhiều lỗi thế nhỉ? Pin, wifi, loa...
@bastet Pin có lỗi j đâu. Wifi vs loa do driver thui
@nguoivohinh_vyyb Loa làm thế nào bác ơi chỉ rõ em với. Em vừa mua con này hôm 20/9 hôm nay xem phim thấy loa nghe dc một lúc thì rè rè rồi thôi rôôi lại bị
@taichinh34 B giong minh ..Lúc âm cao nó hơi.xè xè bác nhỉ. Mà màn hình b nó có trong k thế. Mình thấy máy.minh màu ko tươi. Hơi.vàng
@taichinh34 bác nhấn chuột phải vào biểu tượng loa dưới góc phải màn hình ==> chọn vào dòng volume control optión ==> tíc cả vào 4 ô vuông thì sẽ đỡ hơn nhìu đấy
lúc sang mới đặt hàng ở FPT e hp probook 450 g1. cuối tuần lấy, nếu dính phải card mediatek thì có tệ quá không bác chủ thớt có cách nào khắc phục không.
@trung1394 nếu dính card mediatek thì bác dùng driver wifi mà e nói ở trong bài viết đó là được. k lo đâu. ae đều thử hết rùi
Cho mình hỏi sao của máy mình kết nối wifi connected r nhưng coa dấu chấm than ở sóng vậy. Ko vàp mạng dk(card qualcomm )
@dovantuan95 do mạng wifi đó bị hư đó bác. vào wifi khác vẫn ok thui
Vao wifi khac van k dk bac ag hic
@dovantuan95 bác thử dùng máy khác vào wifi đó xem. nếu máy khác vẫn vào được thì bác thử nhờ ai thạo vi tính cài lại kết nối trong mục internet trong control panel xem
Mà cái chỗ tem nó.có cái bảo mật vân tay đubgs.k nhỉ. Thấy bị dán đè lên
Tóm lại cái mày này đầy lỗi, ko nên mua
mọi người ưi cho em hỏi cái sạc của máy hp probook450g1 , khi mua máy người ta bảo cho 2 cái dây sạc , 1 cái 3 chân và 1 cái 2 chân cắm . NHưng em về mở hộp thì cả 2 cái dây sạc tàn 3 chân , không biết tháo 1 chân sạc ra để thành 2 chân như nào ta?? , nhà em tàn ổ cắm 2 chân , có mỗi 1 cái 3 chân ở trên tầng bất tiện quá
cstrike
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LangNgheNuocMat Bác ra tiệm điện mua cái chui cắm chuyển 3 chân thành 2 chân. 5k-10k/chui.
Bác nào có mẫu mail bảo hành cho mình xin với. Mua bên laptopnew mà nó chưa làm dùm mình.

@LangNgheNuocMat bạn mua cái đầu chuyển 3 chân thành 2 chân là được thui mà.
- mình dùng thường xuyên. chỉ có buổi sáng không dùng thôi còn lại luôn dùng, mình hơi thắc mắc khoảng đó 😃
erickviet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Làm sao kích hoạt bảo hành mấy bạn nhỉ ? Gọi số điện thoại đó à ?
@erickviet đúng rồi. bạn cứ gọi đến số đt đó sẽ có người hướng dẫn bạn kích hoạt bảo hành
erickviet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế có ai bị như mình không, pin nó xuống khi mà vẫn cắm sạc là sao ? không lẽ dấu hiệu pin chai ? Lúc đầu 100% sữa tươi nguyên chất sau 10 ngày dùng thì hiện tại là 97%...Vậy có biện pháp nào tốt cho pin mấy Pro nhỉ ? Mà mình thì chơi hầu như là 15/24 ...
@erickviet dù không dùng đến nguồn pin nhưng sau 1 khoảng thời gian pin vẫn bị tụt là chuyện bình thường thui bạn. khoảng 2 tuần thì bạn dùng nguồn pin rùi sạc tiếp là đc. còn nếu muốn biết pin có bị chai hay k thì bạn có thể học cách dùng mấy phần mềm trên mạng hướng dẫn í
các bác như này đã được kích hoạt bảo hành online chưa
@truongtsdlna thế là đã kích hoạt rùi đấy bác.
mới mua thì máy mát thôi
đợi 3-4 tháng nữa sẽ biết mùi
mà nói chung con HP nào cũng thế
@ZorroMask bạn vơ đũa cả nắm rùi. tớ dùng lâu rồi có thấy sao đâu. HP là dòng bền rùi đấy bạn
@nguoivohinh_vyyb chỉ elitebook vs workstation thôi
@ZorroMask dòng probook đời 4XXX thì nóng nhưng probook 4XX thì mát ok luôn. mình mua probook 450 G1 từ hồi tháng 7 dùng đến h vẫn mát rượi. Còn nếu bạn chơi game nặng thì cá với bạn máy hãng nào cũng nóng cả thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019