Nhận xét viva 115fi và sirus fi115 sau khi chạy thử

charger_v8
26/6/2013 5:48Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vienthuanhg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bac mua rui thi noi chi tiet hon di, chu e cung to mo qua . E ket e no rui nhung o cho e it nguoi di su lam nen cung ngai

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
tiết kiệm xăng hơn si 1 ít nhỉ ,cũng đâu đến nỗi thần thánh như lời đồn .si lép vế 1 chút nhưng nó còn mang theo giá trị vô hình của của ya (vấn đề sửa chữa,mua bán ...) nên có lẽ si vẫn bán tốt hơn viva nhiều .riêng mình nếu có nhu cầu thì phang viva ngay khỏi suy nghĩ .
Su tuy không nhiều đại lý nhưng cũng không phải là ít. Mình đi chiếc smash 10 năm nay có sửa chữa gì đâu. chỉ toàn thay nhông sên dĩa, và vỏ lốp. nhưng dạo này máy em nó xuống quá rồi. Hôm bữa mang ra hãng nó tính 3,5tr cho việc đại tu máy móc nên quyết đinh để vạy đi luôn. Mà tính ra 3,5tr cho 10 năm thi cũng không mắc.
Nói về mất giá thì Ya mau mất giá hơn là cái chắc.. Jupiter/Novo cũ giờ rốt giá thảm hại.
@kimexpress bác tính đơn giản thế này nhé con novo lx mua 36tr bán lại chỉ đc 17-20tr như vậy lỗ đến 16tr(tính với giá bán 20 nhé) con su hayate tôi mua cách đay 4 năm giá có hơn 23tr+ đăng ~ 25tr mà bây giờ vẫn bán đc 15tr cho người dung, 13tr cho thợ thử tính xem con nào lỗ nặng hơn, mà nhiều bạn cứ sợ xe su hỏng ko có cửa hàng sửa chữa thì nên xem lại, thằngt hợ nào mà ko sửa đc xe su thì thằng đó là thằng ngu hoặc mới học đc it nghề, con hayate của tôi mang vào đại lý của Yamaha nó còn bảo cấu trúc going novo nên rễ sửa, neenxe bị bệnh gì chúng nó đều phán và sửa dc, mà xe su it khi bi hỏng vặt lắm. đồ thì toàn hàng xin không như Honda toan gia công, mà hang YA cũng dễ bị dính phải hàng fake lắm thợ trong hang nó nọi vậy mà
Xe mình đi được 400km, xăng 70km/l đường TP. Rất hài lòng về con này. Với tầm giá đó, con này ăn đứt Honda. Yamaha chưa đi nên ko dám ý kiến. Sợ lắm Honda rồi
Yamaha máy cưng.tăng tốc ngọt . Động cơ êm . Nhưng kẹt nổi uống bia chứ k phải uống xănh
HUY789
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào đi Ya có thể mượn SU VIva mới này đi thử xem. Hôm mình đi được đại lý cho đi thử, thấy bốc và cũng êm lắm. Si FI thì mình chưa được đi thử, nhưng so với Wave S, RS, RSX là ngon hơn rồi. Máy Su thì ban đầu chưa khớp mấy, nhưng rodai xong thì ngọt và êm ru 😁
Cần hổ trợ các bác, mình sẳn sàn làm dùm . Tổng thiệt hại 250k
Kính zin của ex. Nhưng các bác đưa kính zin của viva để mình lấy cây sắt zin cho đúng lổ chân kính viva nha. 0903030781vinh
A. Vinh, e Minh đây, đây là ốp đầu với cặp kính của e fa3i ko? Ốp đầu a làm chữ nhìn đẹp lắm, còn cặp kính a cho e hỏi chữ suzuki a dán lên hay sơn lên vậy? nếu dán thì chữ đó a in bằng vi tính fải ko? nếu được a bỏ chữ suzuki lớn,cắt chữ suzuki nhỏ che lại chữ yamaha chỗ kính hậu giùm e nha, nếu được thì a làm giùm,còn ko thì thôi hén..thanks a trước 😔
Hàng đã làm.miển đổi trả. Ok ...hehehr
hamyty
CAO CẤP
11 năm
thích viva mà ko có lúa, mà kể cũng lạ, lúc trước mình cứ tưỡng viva yếu hơn sirius, giờ nếu vậy thì viva chắc cũng ngang hàng với jupiter về độ mạnh mà giá có 22tr thì viva quá rẻ
đắt quá vay anh vinh81 oi co bớt k0.hi
Dao nay khong thay a Vinh vao binh luan nhi?
@banana2008 chắc xe có quá nhiều nhược điểm nên buồn ấy mà,lúc đầu mấy bác chém dữ lắm em thấy cũng ngon nên quất luôn không suy nghĩ giờ thấy cũng chẳng có gì để gọi là huyền thoại viva cả😔
@luuson97 uhm, chắc xe a VINH81 cũng dính những bệnh dây truyền như nhiều a e khác nên cũng nãn với con VIVA FI này :(
nam08ac3
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy có chỗ mâu thuẫn. như bài của bạn thì Vi dải tốc độ từng số ngắn, còn Si dải tốc độ từng số dài, như thế Vi sẽ hay phải thay đổi số hơn là Si khi đi đường đông đúc. nhưng bạn lại bảo ngược lại. thế là sao nhờ?
@nam08ac3 bạn để ý, wave 110cc dải tốc độ từng số ngắn hơn fu neo, thì 2 con đó con nào đi TP khoẻ hơn
e ko thấy máy kêu cò

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019