Nhanh tay nâng cấp từ 7Gb lên 25Gb miễn phí Microsoft SkyDrive

25/4/2012 4:51Phản hồi: 10
Nhanh tay nâng cấp từ 7Gb lên 25Gb miễn phí Microsoft SkyDrive
Microsoft SkyDrive chính thức phát hành
Không biết có phải là do trùng hợp hay không nữa bởi đối thủ Google của họ chuẩn bị cho ra đời GDrive. Ngay lập tức, thời gian gần đây, Microsoft liên tục cải tiến SkyDrive và bước tiến lớn nhất là ứng dụng SkyDrive vừa mới phát hành với các phiên bản dành cho : Windows, MacOS, Windows Phone, iPhone và iPad.

Microsoft SkyDrive là dịch vụ lưu trữ trực tuyến của Microsoft với dung lượng lưu trữ miễn phí là 25Gb. Ứng dụng này có khả năng giúp bạn đồng bộ dữ liệu từ máy tính lên tài khoản trực tuyến và dĩ nhiên, nó có khả năng đồng bộ giữa nhiều máy tính, tương tự như Dropbox vậy.

Một thông tin quan trọng là Microsoft sẽ giảm dung lượng từ 25Gb xuống còn 7Gb với tất cả user sử dụng chưa chạm tới mức 4Gb. Tuy nhiên, trong một khoảng thời gian giới hạn, có thể chỉ trong ngày hôm nay, bất kỳ ai cũng có thể nâng cấp lên 25Gb miễn phí. Nếu bỏ qua cơ hội này, tài khoản SkyDrive của bạn chỉ có 7Gb mà thôi.

Để sử dụng được Microsoft SkyDrive, bạn phải có một tài khoản Windows Live. Nếu chưa có bạn có thể đăng ký một tài khoản tại live.com.
Nếu bạn đã có tài khoản thì tiếp theo hãy tải về Microsoft SkyDrive , dung lượng 4.7Mb.

Sau khi cài đặt, bạn tiến hành đăng nhập vào tài khoản Windows Live.

Chọn thư mục lưu trữ cho SkyDrive

Sau khi cài cấu hình thành công, dữ liệu (nếu có) của bạn sẽ được SkyDrive đồng bộ về máy tính.

Tiếp theo, nếu tài khoản của bạn chỉ có 7GB thì bạn tiến hành nâng cấp nó ngay như sau :
- Nhấp chuột phải vào biểu tượng của SkyDrive trên khay hệ thống và chọn “Go to SkyDrive.com” > đăng nhập vào tài khoản
- Tại mục storage plans chọn skydriver free.

- Bấm nút “Free Upgrade!” và bạn sẽ được nâng cấp lên 25GB
Nhanh tay đăng ký kẻo muộn nhé các bạn

Quảng cáo

Nguồn: Vnzoom.com
Cảm ơn quangvinh_c4
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RyMeB
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không được bạn ạ @@
@viet3111
Mình quên thông báo với mọi người "tri ân" của skydrive:

Tức là những account hotmail trước đây (lâu là bao lâu thì ko rõ) nhưng những tài khoản hotmail trước đây của mình đều lên được 25Gb free nhé. còn account mới lập chỉ được 7Gb.

Chú ý nhỏ: thử chuyển múi giờ sang US&Canada trước khi cài skydriver.

Muốn thoát tài khoản hotmail này để free 25gb của tài khoản khác thì click chuột phải vào skydrive trên thanh taskbar, chọn option, trong thẻ advance (thì phải) chọn unlink...

rồi sau đó nó hiện bảng cho mình nhập tài khoản khác hoặc tạo mới (tạo mới chỗ này chỉ dc 7gb các bác nhé)....
<body><p>
??
bó tay thôi.chẳng thấy storage plans đâu
@maidiep® Bác có thể vào mục Manage storage. Nếu account của bác lập trước thời điểm công bố tin này của Microsoft thì bác sẽ có hình như trên.

Hoặc ngay khi đăng nhập vào skydrive trên Hotmail bác có têể nhìn thấy dòng:

Hoặc click vào manage storage bác sẽ thấy:

Nhấn upgrade bác sẽ được:

Nguồn: http://nhipsongso.tuoitre.vn/Nhip-song-so/488683/Nhanh-tay-lay-lai-25GB-mien-phi-tu-SkyDrive.html

Chúc bác vui nhé 😃
Mình mới lập nên chắc ko đc 😆
Của mình cả mới cả cũ đều upgrade được, vừa xong. Thanks bạn nhé😃
chan_nhi
TÍCH CỰC
12 năm
Có bạn nào dư ko dùng ko, cho tớ xin 1 cái/
phucnsgd
TÍCH CỰC
11 năm
abc 25gb khó khăn thật!

Xu hướng