Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhật ký ảnh Tinh tế - mỗi ngày một ảnh

vietguider
27/3/2010 10:58Phản hồi: 10.167
Nhật ký ảnh Tinh tế - mỗi ngày một ảnh
IMG_6009.jpg Topic lập ra với mong muốn trở thành nơi chia sẻ ảnh của thành viên, không nhất thiết phải xuất sắc, không gò bó thể loại, chủ đề, nhưng nó chứa đựng cảm xúc của tác giả trong ngày, một phút ngẫu hứng, hoặc đơn giản là thể nghiệm một kỹ thuật mới, một góc nhìn mới hay thậm chí một món đồ mới sắm 😃. Mỗi ngày chỉ một tấm thôi, bạn có thể chia sẻ đôi điều về tấm ảnh để mọi người cùng trao đổi kinh nghiệm hay tâm sự. Bên cạnh việc chia sẻ cảm xúc, kinh nghiệm, thì việc bạn bấm máy thường xuyên cũng là tự trau dồi kỹ năng nhiếp ảnh. Hãy đơn giản hóa mọi việc để mỗi ngày (hoặc vài ngày) chúng ta lại được xem ảnh của nhau. Ý tưởng ban đầu tạm thời là như vậy, rất mong nhận được sự ủng hộ, cũng như góp ý của các thành viên để chúng ta có một góc thú vị.
10.167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em xin được chia sẻ một tấm ảnh chụp gần đây nhất

Chiều hôm đó, sau khá nhiều mệt mỏi với một số vấn đề về công việc, em đã rủ bác Wanderer đi lang thang chụp ảnh phố phường, nhằm xả stress là chính. Ảnh trên được chụp trước Nhà hát lớn TP Hà Nội, vì ban đầu em khá ưng góc phối cảnh này, khi về thì không thực sự ưng về màu sắc (xanh, đỏ, khá loạn), vậy là quyết định chuyển sang đen trắng với một chút can thiệp HDR, em từ bỏ quyết định cho nó vào thùng rác, cho nó một cơ hội "sống".
Tiếc là hôm đó cũng buồn buồn nên có lẽ ảnh cũng không lấy gì làm vui vẻ lắm!
Thông số kỹ thuật: iso(3200) - f/5 - 1/100 sec.
@vietguider em rất thích ảnh này ^_^
@vietguider
@vietguider đây là đoạn Lê Duẩn đúng không bác nhỉ?
firstlove200
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dạ Yến Thảoo Rất tiếc là không phải vì bác chủ bức ảnh đã nói rõ là trước Nhà Hát Lớn
@vietguider đẹp phết
wanderer
TÍCH CỰC
14 năm
Một trong những tòa nhà đẹp ở HN, nhâm tiện lang thang với Vietguider shoot 1 tấm, xin chia sẻ với cả nhà.:eek:

ISO 1000, f2.8, 1/30s.
linhlinhhs
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wanderer ôi lung linh quá hehe
halo giờ iem mới mò vào đây chơi cùng mọi ng keke

máy tính hỏng iem up tạm bức này, hehe đây là kết quả lôi kéo dc em Trung đi chợ hoa Quảng bá và 5 cốc nước 2 chị em 😆
@nguyenngoc_vet em thích tấm hình này, chủ nhân chụp tặng em với , được không ạ 😃
@nguyenngoc_vet chup voi thông số bao nhieu đó ban?
hoale07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenngoc_vet đẹp quá
@nguyenngoc_vet Đẹp quá
hiepsicoi
TÍCH CỰC
14 năm
Ủng hộ topic, cảnh này ở đâu đố các bác
@hiepsicoi giống ở hạ long quá
@hiepsicoi ảnh đẹp thật ý
hiepsicoi
TÍCH CỰC
6 năm
@hulklenh Đà Lạt nhé
@hulklenh Tên bức ảnh: tự làm món ngon 20180511_182532.jpg
Không ai ủng hộ cả!

Soi bóng

Ảnh chụp từ đền Ngọc Sơn, bờ Hồ thật khó chụp khi đã được khai thác quá nhiều và triệt để, nhưng có lẽ vẫn phải tìm toi, biết đâu hé ra chút gì đó mới mẻ.
Em ủng hộ chủ tịt, dưng mà chờ mai đi về mới có ảnh mới. Xài tạm ảnh hơi mới một tý trước đã ạ 😁

@cataluynia Đẹp!
@cataluynia Bác dùng ống gì vậy?
@cataluynia Ủa. cái này ở Việt Nam hay nước ngoài vậy bạn?
@cataluynia Bạn cho hỏi ở đâu mà đẹp vậy?
(bức ảnh này là bù cho hôm trước nhá, hihi)

Cuối tuần mệt mỏi và muốn đi đâu đó tĩnh lặng với sông nước, hãy đi thuyền trên dòng suối yến, sau đó vào một ngôi chủa nhỏ khuất và gần nhất, tìm thấy sự tĩnh lặng, yên bình rồi trở về.

Cảnh này giống ở Ninh Bình thế nhỉ
Hôm nay mới biết CT mở topic này, ý nghĩa quá, ủng hộ nào

Đi trên đường bất chợt thấy hoa phượng đỏ, một mùa hè nữa lại đến, rộn rã tiếng ve kêu - nhớ thời cắp sách tới trường quá
(nghe đồn hoa phượng tím ở hà nội tại quán đối diện đại sứ quán nhật bản, đường vạn phúc và một cây nữa ở phủ chủ tịch, sẽ thu xếp tới đó không thì hết mùa)

ảnh hơi bị tối một tý, hihi
Nịnh con gái 😃

mong là lần này đc ah^^😃
Người buồn, cảnh có vui đâu bao giờ....

(Đi qua những ngày nắng gay gắt ta mới thấy yêu những ngày mưa, ngày trời đất sụt sùi. Ông trời phải chăng cũng như lòng người vậy. Có ai vui được hết một đời. Người ta sống nụ cười hoà cùng nước mắt. Có vui có buồn, có nắng có mưa. Ai có thể nói hôm nay ta buồn thì ngày mai ta sẽ không thể vui. Kể cả ngay khi lúc này " bỗng dưng muốn khóc " vì lý do vô nghĩa " bụi bay vào mắt " thì ta vẫn có thể lập tức cười vang chỉ bởi vì " đời bỗng dưng vui ". Thế đấy. Đi qua những ngày buồn để biết những ngày vui, nhưng cũng đi qua những ngày vui để biết đã có lúc mình buồn như thế. Và để biết rằng, tâm hồn con người ta không chỉ đẹp khi " những nụ cười ở trong tim " mà còn đẹp khi " giọt nước mắt em rơi ".
Trở lại với blog sau thật lâu thời gian, vẫn chưa có gì mới hơn để viết. Lục tìm lại những trang viết mỗi khi ngẫu hứng, thế là bắt gặp một "người lạ" trong chính mình. Người lạ ở một nơi lạ. Không có gì là thật trong những dòng văn vội, trùng trình khi tâm trạng ngổn ngang. Nhưng cũng không có gì là không thật. Đây chỉ có thể là tâm trạng nói hộ của một người ) - Mjt-iu

Hoa trắng, đẹp nhưng buồn, thương thay những cánh hoa mỏng manh dù đã rũ héo dần theo vòng quay nghiệt ngã của thời gian nhưng ..... hãy nhìn kỹ xem, đầu của mấy cánh hoa vẫn vươn lên như muốn níu kéo, như muốn giữ những gì còn sót lại .... Một bức tranh đầy tâm trạng .... !
E cảm ơn a ạh^^ sẽ vẫn vuơn lên như muốn níu kéo, như muốn jữ lại những jì còn sót lại 😃
Tiếc là bị cây che gần hết, máy anh chụp trời vẫn còn xanh nhỉ, mà hình như lại còn có sao 😁
À với lại anh cắt thế kia là hơi cụt dưới đấy.
hiepsicoi: chịu roài, nhà cửa hiện đại lại có cả tháp truyền thanh, mà không có dây điện loằng ngoằng chắc là không phải Hà Nội, hihi
Chup bằng máy và ống gì thế?

Longhau: Suối Yến - đường tới chủa Hương tại Hương Sơn đấy.

---------- Post added at 08:00 AM ---------- Previous post was at 07:57 AM ----------

Bức này dễ thương quá, cái bo ảnh cũng đẹp trông rất nhẹ nhàng
hiepsicoi
TÍCH CỰC
14 năm
Hì, mình chụp bằng Canon S90 đấy, nhìn từ bancông khách sạn trên đường Phan Bội Châu sau lưng chợ Đà Lạt.
hiepsicoi
TÍCH CỰC
6 năm
@1080vn Đà Lạt nha bạn
Phê quá em ơi, hôm nào guide cho KUDA 1 chuyến đi

Mạo muội nhờ em up lại, anh chẳng thấy gì cả
ảnh về đêm chụp thật khó, các bác tài quá
View attachment 238911
hyhy^^ e mạ muội góp 1 tấm ah^^ hyhy^^😃
Mạo muội nhờ em up lại, anh chẳng thấy gì cả[/QUOTE]
ơ sao lại thế ah....?huhu^^😔( vậy up kiểu gì thì thấy hả a CT....?:(

Xu hướng