Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

nhờ anh em tinhte tư vấn : có nên mua xe fx

tienan1706
19/5/2012 4:36Phản hồi: 49
mấy bác đừng bảo e đào mộ nhé, tại vì mấy bài viết về : mua xe fx trên mạng cũ quá rồi. người khen người chê 1 bên một nưa không biết nghe ai
e khoái fx lâu rồi nhưng kiến thức về xe thì mù tịt. hiện tại có 12t đang tính lên 1 e fx nhưng nhiều người bạn bảo là không nên

e đang cần lời tư vấn mấy anh em rành về xe 1 tý
e tham khảo bên 5giay có 1 bác bán
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=5043805

e khoái chiếc cuối cùng. mấy bác cho e ý kiến xem giá có phù hợp với cái hình thức và "những lời quảng cáo" không ah
em xin like nhiệt tình a
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up ủn hộ bác sẽ có cao nhân trả lời hộ bác
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Thực ra mà nói khi bạn đã thích thì cứ mua , nhưng cần nói thêm là phụ tùng thay thế rất khó tìm và nếu có thì rất đắt. Xe có từ năm 2001 đến giờ chắc phải thay thế nhiều
em thay con thu 3 la ngon nhat.mau tim nguyen ban.den zin.
achiles1407
ĐẠI BÀNG
12 năm
quan trọng là cân nhắc ưu - nhược điểm thôi:
Ưu: máy công nghệ dohc của dòng xe moto thể thao nên tiếng máy đặc trưng, đầm, bốc. Giá cả phải chăng, côn tay nam tính, max speed thì >100
Nhược: có một số bệnh đặc trưng như kẹt quả ga, kêu sên cam, nồi dọng
nếu bạn đã có 1 chiếc xe ngon lành để đi rồi thì mua thêm 1 chiếc mình thích để chơi thì cũng ok...gì thì gì đừng để ảnh hưởng tài chính gia đình là dc
đã đam mê thì múc luôn bác ah?đừng nghĩ gì nhiều ! mua phải con xe ngon thì đi mãi chả hỏng !còn mua phải con bệnh thì thôi rồi động đâu hỏng đấy ?mà dòng fx bây h cũng không khó sửa lắm .chỉ có hay bị bệnh kẹt quả ga ,sên cam ,dọng nồi.xước ti giảm xóc .
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quan trọng là đam mê ! Nếu bác đam mê thì không có gì phải sợ. Em đọc thấy nhiều bác bảo em này cũng nhiều bệnh, phụ tùng hơi ít.
Mình chạy FX suốt 5 năm từ 2002. Mình thấy FX nói chung cái gì cũng tốt, dáng đẹp (nhưng bây h lại thấy hết đẹp có lẽ do lỗi thời) nhưng nói chung là 1 xe tốt, đáng đi lắm.

Có điều FX tùy chiếc nha chiếc hồi đó của mình (nghe thợ quen nói) là hay bị lỗi ở đầu máy (ko biết dùng từ nào cho đúng, mình gà cái này) do máy đứng nên chạy khoảng 2000 km là đen đầu phải gỡ ra chùi. Tuy nhiên ko phải chiếc nào cũng bị, hên xui thôi.

Ngoài cái đó ra thì ko bị gì nữa, xe hầu như ko có hư vặt, ko có phải chỉnh sửa hay cần gắn đồ gì độ xe do nó là nguyên khối luôn, ko như Ex bây h có thể gắn đồ, độ đồ búa xua. Có lẽ hàng Nhật có khác, làm đúng một khối, nếu có gắn hay độ xe ko khéo xe dễ trục trặc lắm.

Còn về giá thì dưới 10tr nha bạn. Xe này rớt giá dữ lắm ko như xì po (nhưng mình ko khoái xì po). Xe này bạn mua từ 6 đến dưới 10 tr. Giá đúng của nó là 7, 8, 9 tr tùy độ ngon của xe nữa.

Đó là vài dòng cảm nhận 1 chiếc xe chạy suốt 5 năm. Chúc bạn mau có xe đi.
@placid woa, anh chơi thế, 2002 mà thanh niên nào chơi FX chạy phè phè ngoài đường còn đẳng cấp hơn cả SH bây giờ nha, thảo nào bây giờ thích em EX cũng phải thôi,
Nhưng nghe giang hồ nói EX dù 135cc nhưng chạy vẫn ko sướng bằng FX đúng ko anh 😃
mình chia tay 1 con FX cách đay gần 2 năm! lúc đó chia tay em nó là 5 củ chuối :p !! nói chung fx chạy thì ok,nhưng dể hư lặc vặc lắm,mà xe đã củ+độ nhiều là xong pim,mua về có mà hộc máu😁đồ zin không phải dể tìm,mà dòng xe này ăn xăng kinh lắm à.bạn nên thận trọng.nên mua khi biết rỏ về nó,nói chung đồ của ní không hoàng hảo như sport
Pác chủ ko nên mua chiếc FX màu bạc nhé.
SPORTMP
TÍCH CỰC
12 năm
mua về sửa hả bạn, FX máy 4 thì của suzuki quá tệ , kêu như máy tàu , không bền bằng máy 2 thì su sport nửa , nếu muốn có cảm giác chán đời thì mua fx há
fx con nào mà bị kêu đồng tiền rồi thì khó sửa lắm !! nói chung là fx đến thời điểm này khó kiếm con nào ngon lắm !vì cũng đc 10 năm rồi ! 1 số bệnh thì có thể khắc phục được !còn về giá cả thì phải tầm 12tr trở lên bây h mới kiếm đc em ngon !còn nếu bác có tầm 20tr thì bác có thể tham khảo dòng xe máy đứng như fx là raider125 !hay là sonic 125
tienan1706
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tks ae tinhte. Từ hôm qua đến giờ không biết sao con 87 của e không vào được tinhte để like mấy bác. Trong khi vào trang khác thì bt

Lục mấy cái bài từ năm 2008 ->11. Và cả nhwungx lời chia sẻ của mấy bác thì là van 50/50. Híc.
E thì quá đam mê fx luôn. Nếu mà hốt được ngon thì khỏi phải bàn. Nhưng mà xác xuất tại thời điểm này nge mấy bác nói e cũng ngán.
E chưa có xe đi. Sv Năm cuối nên gd cho tiền để mua.
Mấy hôm nay cứ xoay vòng : 1 bên đam mê - 1 bên là sự đảm bảo.
Qua bên bikervietnam thì người ta ủng ho rầm rầm.
Nhưng mấy người ngoài cuộc lại có cái nhìn toàn thể hơn.
Chắc việc này phải suy nghĩ dài dài.
Mà thấy mấy bác có nhiều trả lời đối lập nhau quá z. Ví dụ như :
: 1 bác nói ít hư vặt. Bác khác lại nói là hư liên miên. Tuần đi sửa 1 lần :-ss

Đang onl bang dt nên không trích bài được ah.
Có bác nào là dan fx thứ thiệt có thể để lại sdt và địa chỉ ở trên topic nhé. E xin mạo muội mời bác đi uống cafe...
@tienan1706 em chưa có xe đi thì nên mua 1 con xe cho ngon lành để tiện việc đi lại trước đã em ơi... mua mấy dòng xe này về lỡ mai thi hum nay nó dở chứng thì mệt lắm....
changech
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nsmt bác này nói hợp lý nè. Tùy tài chính thôi. Mình củng đang mê FX, đi kiếm 2 tháng nay chưa dc con nào vừa ý. đang chạy ex nên muốn thử trải nghiệm DOHC. ^^. nếu mà may mắn mua dc con xe ngon thì bán ex lun. Mua xe quan trọng là đừng gấp quá, và cũng hên xui, tùy cái duyên nữa, ^^.
@ chủ thớt: e ở chỗ nào? bữa nào mà mua dc xe thì mình giao lưu nhá.
@changech Cùng chí hướng với pác chủ rùi.
chưa đc chạy fx mới bao giờ chỉ chay xe cũ nói chung cũng tạm đc,khuyên chủ thớt nếu đam mê hiểu về dòng này thì mua không thì đừng có mua.mình có thằng bạn chẳng hiểu gì về xe cũng làm con này về đi suốt ngày mang ra tiệm.giờ giao bán chẳng ai mua.mình thì mún kiếm e 67 nữa mà tìm khó quá
tienan1706
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hsccv6 nói thiệt là e ko hiểu về xe cộ. kiến thức hiểu biết về fx thì chỉ có đọc trên mạng thôi ah.

chắc cái này suy nghĩ dài dài bác ah. khoái lâu lắm rồi nhưng nhiều người can ngăn quá, nên e phải dừng lại nhìn nhận chút.....😔
@tienan1706 Pác chủ đừng lo quá, ngon ko do mình nữa. FX dc cái là mất giá nhiều hơn xì po. Pác mua giá đó nếu có phải chỉnh sửa gì thì tiền như mua xì po chỉ cần thêm 1/10 của 1 chiếc xì po điều chỉnh lại tí là ngon vô cùng. Nhưng mình chạy 5 năm chiếc xe đó ko thấy có vấn đề gì. Mình bán cho một người bạn rất rành về xe thường xuyên chạy đường núi từ năm 2007 đế h người đó chưa bao h phàn nàn.
tienan1706
ĐẠI BÀNG
12 năm
@placid vậy bác nhận đinh xem .nếu e rước 1 trong 2 e trong hình về thì tình hình tu sửa hết tầm bao nhiêu thì chạy ổn ah, bác chắc cũng là member của biker ah,
@tienan1706 Cái này mình ko rành lắm vì tùy nhu cầu nhưng nếu chỉ để chạy thôi thì mình thấy ko cần phải chỉnh sửa gì nhiều đâu, thậm chí có thể khỏi cần tân trang mà chạy luôn. Còn nếu bạn muốn làm xe ngầu hơn, bốc hơn thì giá phải khác.
tienan1706
ĐẠI BÀNG
12 năm

..........................
tienan1706
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn hình thì làm sao biết bệnh đc !nếu bác đã đam mê rồi thì múc đi ! tầm tiền của bác cung kiếm đc em đi đc đấy!
nếu bác thực sự mún mua thi bác nên mua của người quen hoặc nhờ 1 thợ giỏi đi xem cho chứ nhìn hình với mua qua mang thì rủi do cao lắm đó
Chơi Fx phải đam mê thực sự mới chăm dc nó.
Nên chọn Fx mâm xéo ^^
Bác mua Fx nên nổ máy lên xem con nào êm nhất có thể nhé
CHo xe chạy thử qua gờ giảm tốc xem thử kết cấu nó còn tốt không 😁
Ra mấy tiệm sữa fx nhờ 1 ông thợ đi theo bao cafe ổng xem giùm cho nó lành.
Mình thấy con Xanh đậm đáng đồng tiền đó, mua xe nhớ tháo bửng ra xem máy móc thế nào nữa nhá
@ongiavacuibap Cái này đúng nè, nhờ người biết xem xe ra xem cho lành. Xe đó ko mắc lắm nhưng nếu đi cà giựt thì rất bực bội. Tốn ít tiền chi phí cho thợ xem để khỏi rước bực bội vào người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019