Nhờ các bác tư vấn hộ em laptop giá tầm 14-15tr với ạ

Kan Đặng
23/8/2014 14:4Phản hồi: 24
Hiện tại em đang nhắm con laptop ASUS X550VB. Ngoài ra các bác có thể tư vấn cho em một số con laptop khác cấu hình bằng hoặc hơn con X550VB trong tầm giá 14-15tr luôn ạ? Cho em xin một số địa chỉ mua laptop uy tín ở HCM luôn ? Em cảm ơn

Cấu hình con ASUS X550VB đây
Con X550VB có 2 nhân nên em vẫn chưa thấy hài lòng lắm. Em cần một con 4 nhân.
Một số hãng khác cũng được nhé. Em ưu tiên chọn ASUS hơn.

Em cảm ơn
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Asus P550LD 54214G50G con này thì sao?
Mình có con Asus K551LN XX019D với lại con Asus K551LB-XX276D thì nên chọn con nào ạ
@honghai2196 ASUS K551LN mới hơn bạn nhé, dùng card GT 840M ngon hơn.Ở HCM thì ghé Hangchinhhieu.vn bên mình tham khảo nhé, đại lý ủy quyền của Asus nên giá rất tốt, hàng chính hãng, đảm bảo uy tín 😃
Hangchinhhieu uy tín đấy bạn,mà Asus dòng X build cùi lắm
Vậy dòng K551LN là được không ạ
@honghai2196 Cũng tốt,trong tầm này bạn tham khảo thêm HP Probook 440/450 thử nhé 😃
Probook 440 G1 : i5 4210m -4GB- card đồ họa :HD 4600 + ATI 8750 2GB
làm hẳn em i7 đi bạn
Asus P550LDV-XO518D - Matt BLACK

i7-4510U /Ram 4GB/HDD 500GB/ Card màn hình 840M 2GB

Giá cũng chỉ tầm 2tr.

Đặc biệt máy asus chạy mát (--> máy sẽ bền hơn) và bảo hành 2 năm toàn cầu.
chào bạn theo mình thì bạn không nên mua asus vì asus tuy cấu hình mạnh giá tốt nhưng bạn đừng nên mua vì thời gian nó hay chết men,chip, nếu bạn không quan trọng ngoại hình thì bạn nên mua lenovo thinkpad đi tuy ngoại hình không đẹp cho lắm nhưng máy chạy mát ổn định và rất bền ,hoặc dell latitude ,hp elitebook địa chỉ uy tín thì bác thử xem saigon kts xem thế nào ,ý mình thôi nhé mình không pr cho ai cả.một vài con cho bạn tham khảo dòng thinkpad tầm 14-15tr t430,t430s,t520...
@son3979 Xin bạn cho mình xin thông tin asus hay bị chết memory, cpu ở đâu??
Bạn có biết Asus dùng CPU Intel, cũng như các hãng khác, thì tại sao hay bị chết CPU ?
Bạn có biết memory là thành phần rất khó bị hỏng? và bạn đưa ra thông tin hoàn toàn sai lệch.
Asus anh chị mình đều xài và trước giờ chưa từng nghe là bị chết main, memory như bạn kia nói. Nên mình mới chọn dòng asus. Nếu asus lỗi đúng như bạn nói thì bạn có thể cho mình xin link cụ thể để tham khảo.

Anh chị xem dùm em con này Asus K551LN-XX318D.
Thông số kĩ thuật:
P.s: 15tr là max giá đối với em rồi ạ
@honghai2196 mình khuên bạn nên xài con lenovo thinkpad t430 hoặc là dell latitude ,hp elitebook đi chứ xài asus làm gì .khuên bạn thật lòng ,bạn mau asus sau này hối hận không kịp đâu,dòng asus mà bền chỉ có dòng gaming của nó thôi như g55,g53,g73,g75...
@son3979 Bác còn lý do gì chê asus thì nói luôn đi, ai đời đi chê cpu với memory chết ???
Dìm hàng cũng ko biết cách dìm hàng.
link t
mình khôn có link đó nhưng đó là kinh nghiệm của mình thôi .tin hay không là tuỳ bác ,em khuyên bác thật lòng .chúc bác may mắn.bác thử ghé tthă
mi
http://www.tinhte.vn/threads/moi-nguoi-danh-gia-gium-em-trang-web-xn-laptopxchtaychnhhng-wub6c8n-vn-cscd-com-gium-em.2341873/#post-42875742

Bạn PR website của bạn quá lộ liễu, đưa thông tin sai lệch lên hù dọa mọi ng. Chẳng có 1 chút căn cứ gì cả. Bạn nói kinh nghiệm của bạn thì bạn cho hỏi bạn dùng model nào bị lỗi rồi? Model nào bị chết main, chết memory, chết cpu ??

Bạn nên biết là laptop Asus tỷ lệ bảo hành chỉ sau laptop Toshiba (tại mỹ, sau 3 năm sử dụng). Nếu máy ngta kém sao ngta dám bảo hành 2 năm?? Hay bạn định chê bảo hành của asus là lừa đảo nữa?
@Maytinhvinhxuan trang web đó không có giá trị gì hết ,trang đó tôi chỉ lập cho vui còn khả năng seo của nó thì không có hặc rất ít nên tôi củng chẳng nói chi nhiều .nếu ý kiến của tôi sai thì tôi xin lổi ,tổi chẳng hù dọa ai cả ,tùy bác.
@Maytinhvinhxuan Nhìn cái topic + mấy cmt của acc clone là hiểu? Cmt còn chưa ra câu cú, bác ko nên bận tâm mà rep với những người này làm gì, chỉ thêm bực cho bác thôi 😃
@hangchinhhieu.vn à. máy mình mua ở cửa hàng hangchinhhieu.vn của bạn ngày 3/9/2014. cho mình hỏi là
Mình sử dụng win 8.1 download trên dreamspark (có bản quyền). Nhưng chỉ xài được ngày đầu. Qua ngày hôm sau là mở máy lên thì khi đến ô nhập password thì keyboard, touchpad đều bị đơ. Mặc dù vô BIOS thì bình thường. Còn nếu sử dụng chuột và keyboard ngoài thì bình thường. Chỉ có keyboard, touchpad của máy là bị đơ thôi. Và còn bị thêm lỗi DPC_WATCHDOG_VIOLATION nữa.

Driver em cài CD theo máy và đầy đủ.
Em xài model: K551LN-XX317D
S/N: E6N0CX602753255
@honghai2196 Bạn mang đến cửa hàng mình để kiểm tra lại thử nhé, có thể do lỗi win của bạn tải về, còn nếu ko khắc phục được thì sẽ kiểm tra lại về phần cứng và đổi mới cho bạn nhé, nhớ giữ máy cẩn thẩn tránh để bị trầy xước nha bạn. Cảm ơn bạn đã ủng hộ 😃
tôi không nói asus bảo hành mà ý kiến của tôi là vậy ,asus bảo hành tốt ,tùy bác thôi chứ tôi không có nói nhiều ,nếu ai cho ý kiến của tôi sai thì cho tôi xin lổi
Cảm ơn mọi người đã góp ý. Còn riêng bạn son3979 thì mình khuyên bạn. Nói thì phải có dẫn chứng, còn không thì bạn biết rồi đấy, pháp luật không tha một ai. Mình cũng là một người am hiểu ít nhiều về máy tính nên mình mới nói như vậy.
Chân thành cảm ơn mọi người. Em đã lựa chọn được cho mình một con laptop rồi ạ
Cấu hình được mà mình ngại cái vụ Free Dos quá. Tự cài win toàn bị lỗi. Có máy nào của Asus có sẵn win ko? Mắc hơn khoảng 2tr cũng dc.
Có gì mai hay mốt mình đem máy qua. Để mai mình thử bản win khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019