Nhờ các bác tư vấn HTC Sensation XE hay Samsung Galaxy s2 !

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua ĐTDĐ' bắt đầu bởi Bum89, 23/10/11. Trả lời: 47, Xem: 12204.

1. Bum89

Bum89 Thành viên

Lần đầu tiên e mua máy android nên nhờ các bác tư vấn giùm em giữa 2 con này với ạ :eek:

:
  2. BQDuong

BQDuong Thành viên

Thích HTC hơn SS nhưng nếu là mình mình sẽ chọn S2. Vì cấu hình cũng như cộng đồng hỗ trợ hiện tại mạnh hơn. Có đạn thì đợi G nexus đi bạn. Màn hình HD thấy thèm quá.

khoivtv, VexBum89 thích nội dung này.
  3. phuan

phuan Thành viên

S2 hơn htc con chip . s2 sài chip cotex A9 , độ bền hơn ( vì nhẹ)

htc sài chip cotex A8 , nhưng màn hình tốt hơn , nặng , bạn to con thì nên chọn htc . con XE nghe nói muíc ngon lắm

Bum89 thích nội dung này.
  4. Bum89

Bum89 Thành viên

Nhưng e đang phân vân về HTC chỉ có 768mb ram trong khi galaxy là 1 gb như vậy có ảnh hưởng gì nhiều k ạ ? Nhu cầu của e xài dùng để chụp ảnh lướt web nhạc nhẽo là chính game là phụ :D

5. Vex

Vex Thành viên

về cấu hình 2 con ko khác nhiều, nên mình nghĩ phần hình thức bề ngoài sẽ là yếu tố để bạn chọn. Và cũng như bạn BQDuong nói, S2 đang được cộng đồng hỗ trợ rất nhiều.

6. noobnhat

noobnhat Thành viên

Nhạc và web thì XE đi bạn, nói chung 2 cái này gần như nhau thôi hà :)

Riêng tai nghe theo máy thì S2 không đc đánh giá cao :)

Chúc bạn sớm có mấy đẹp nhé

Gởi từ Gen4, đọc từ TinhTe

7. ngaanh87

ngaanh87 Thành viên

htc mà xúc thôi bác, htc cầm vẫn sướng tay hơn

8. Bum89

Bum89 Thành viên

Giữa ram 768 và 1 gb có điểm gì khác nhau k các bác ! E là e lăn tăn ở vụ này thôi :D

9. chrisbrownus

chrisbrownus Thành viên

1. HTC dùng chip của Qualcomm sản xuất, tên mã là MSM8260, nền ARMv7, ko phải là Cortex A8. Chip của S2 nhỉnh hơn chút so với HTC, nhưng chip đồ họa của HTC benchmark điểm cao hơn hẳn so với chip đồ họa của Samsung.
    2. RAM 768MB với 1GB. Hiện nay các smartphone của LG, Sony chủ yếu vẫn dùng 512MB RAM, và với lượng RAM này đã là đủ dùng trên Android. 768 MB và 1GB RAM cũng như các bác dùng máy tính 6GB RAM và 8GB RAM. 8GB dĩ nhiên hơn nhiều 6GB, nhưng với hệ thống máy tính thực tế thì perfomance như nhau cả.
    3. Mình ko phủ nhận mình thích HTC hơn Samsung, nhưng với nhu cầu nghe nhạc, lướt web, chụp ảnh, bác có thể tham khảo trên các forum nước ngoài cũng như VN thì các nhu cầu đó HTC đều nổi bật hơn SS.
    - Chụp ảnh, quay phim FullHD HTC đẹp hơn SS, quay phim HTC xuất ra âm thanh stereo, trong khi S2 là mono.
    - Nghe nhạc: Sen XE được hỗ trợ công nghệ âm thanh Beats Audio, tặng kèm tai nghe iBeats inear (giá thị trường US là 100$).

HuGi08, athonl, donnguyen312 người khác thích nội dung này.
  10. daicarua611

daicarua611 Thành viên

chua thay/ bai nao noi hieu nang xu? li va chat luon anh chup lan luot web ma s2 thua sen xe luon :-l cug lam/ hon man hih vs am thanh :)

11. Soledad_51

Soledad_51 Thành viên

Ý kiến chủ quan của e là thích HTC hơn!quả thực e k có cảm tình với đồ của SS lắm,mặc dù hàng cũng rất là ngon!:)...́c sensation XE thôi bác!có beats audio mà!

12. nguoithammuu0304

nguoithammuu0304 Thành viên

mình mới mua s2,lúc chưa mua thì mình cũng hay lên mạng tìm hiểu về đt này đt nọ.Nói thật,mình rất thích sony ericsson arc s nhưng đã mượn thằng bạn cái s2 dùng thử và từ đó tìm hiểu về em nó,trên mạng thì ai cũng than phiền về lượng pin và khối lượng của em nó.Mình phân tích về 2 khoản này cho bạn xem nhé:
    1/Về lượng pin:1 ngày mình chơi game + lướt wed tầm 4 tiếng,cũng có gọi và nt nhưng ít,và cảm nhận của mình về pin của em này khá ổn khi dùng đc 1 ngày rưỡi với thời gian vọc em nó như trên :)
    2/Về trọng lượng : lúc đầu thì thấy nhẹ so vs những dòng khác,nhưng khi mua và dùng 1 thời gian thì cũng đã quen với khối lượng em nó,và mình cũng gắn ốp lưng nên cầm rất chắc tay.Nói thật,bây giờ mình mới rút ra đc kinh nghiệm như thế này,đt nhẹ khi rớt sẽ ít bị hư hỏng hơn đt với khối lượng nặng,các bạn có thể lên youtube xem video về độ bền của S2 và iphone 4s sau 3 lần thả rơi như thế nào nhé.
    Cuối cùng là mình ko tiếc khi cưới em s2 về :)

13. dangducson84

dangducson84 Thành viên

tôi đang dùng SS II và mới mua thêm sensation xe dùng được 2 tuần rồi cảm giác thấy thích sensa hơn.
    giao diện đẹp hơn, nhiều tùy chỉnh, nghe nhạc thì cực chất luôn, các icon nhìn mịn và thật hơn của ss nhìn sặc sỡ quá khiên tôi có cảm giác nhìn giả tạo.
    về chụp ảnh thì ảnh chụp từ htc thấy ảnh thật hơn con ss chụp toàn ăn gian màu thôi nhất là chụp bầu trời và màu xanh lá cây.

bachbbc thích nội dung này.
  14. anhchang1234

anhchang1234 Thành viên

minh cung dang nhu ban. . . K biet len mua s 2 hay HTC XE day.. Dang dau dau ve viec nay:( len mang tim hieu suot ve 2 con nay ma van chua quyet dinh dc... Bac nao dung ca 2 roi tu van cho em voi

15. hupximup

hupximup Thành viên

Về sức mạnh S2 hơn không phải bàn cãi, về màn hình thì HTC đủ tuổi ngồi chung chiếu với SS. Cái duy nhất HTC XE hơn S2 đó là cái tai nghe Beats

16. shootgun

shootgun Thành viên

s2 mạnh hơn senxe chỗ nào thế bạn,hai con đều ngang nhau thôi

17. khoivtv

khoivtv Thành viên

Cộng đồng bên Xda mà hỗi trợ S2 nhiều hơn S XE , bạn chưa qua bên box Sensation thì phải :)) , HTC là dòng PDA chính bên Xda đó bạn :)

18. hupximup

hupximup Thành viên

Chip 1.5Ghz Qualcomm MSM8260 Snapdragon không bằng chip Exynox 1.2Ghz của Samsung. qua nhiều bài test. Cộng đồng hỗ trợ cho S2 mạnh hơn XE nhiều với lại điện thoại tốt nhát của năm 2011 là S2 còn XE thì không nằm trong top đầu ai hơn thì đã rõ

voice_buon thích nội dung này.
  19. ultratrung

ultratrung Thành viên

Vãi fan SS, đi đâu cũng thấy bạn tung SS lên trời.
    XE đi bạn, màn độ phân giải cao hơn, âm thanh thì tuyệt hơn là đương nhiên.

dunglaanhanh thích nội dung này.
  20. hupximup

hupximup Thành viên

Bạn vào đây để chỉ trích tôi hay để tư vấn cho chủ topic thế? Tôi thấy SS nó tốt thì khen có sao không bạn? tại sao tôi phải đi khen một cái kém hơn? Còn fan HTC thì sao Sen chạy cái phim 1080p không nổi còn S2 nó chạy vù vù fan HTC bảo không cần thiết HTC viết ra cái cấu hình đấy để chơi. Sản phẩm của HTC toàn gia công lắp ráp là chính linh kiện chính hầu hết là đi mua công nghệ cũ nhưng mà lúc nào cũng bốc phét về chất lượng

voice_buon thích nội dung này.