Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ các bác tư vấn HTC Sensation XE hay Samsung Galaxy s2 !

Bum89
23/10/2011 5:18Phản hồi: 47
Lần đầu tiên e mua máy android nên nhờ các bác tư vấn giùm em giữa 2 con này với ạ :eek:
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích HTC hơn SS nhưng nếu là mình mình sẽ chọn S2. Vì cấu hình cũng như cộng đồng hỗ trợ hiện tại mạnh hơn. Có đạn thì đợi G nexus đi bạn. Màn hình HD thấy thèm quá.
Cộng đồng bên Xda mà hỗi trợ S2 nhiều hơn S XE , bạn chưa qua bên box Sensation thì phải 😆 , HTC là dòng PDA chính bên Xda đó bạn 😃
phuan
TÍCH CỰC
12 năm
S2 hơn htc con chip . s2 sài chip cotex A9 , độ bền hơn ( vì nhẹ)

htc sài chip cotex A8 , nhưng màn hình tốt hơn , nặng , bạn to con thì nên chọn htc . con XE nghe nói muíc ngon lắm
Nhưng e đang phân vân về HTC chỉ có 768mb ram trong khi galaxy là 1 gb như vậy có ảnh hưởng gì nhiều k ạ ? Nhu cầu của e xài dùng để chụp ảnh lướt web nhạc nhẽo là chính game là phụ 😁
về cấu hình 2 con ko khác nhiều, nên mình nghĩ phần hình thức bề ngoài sẽ là yếu tố để bạn chọn. Và cũng như bạn BQDuong nói, S2 đang được cộng đồng hỗ trợ rất nhiều.
Nhạc và web thì XE đi bạn, nói chung 2 cái này gần như nhau thôi hà 😃

Riêng tai nghe theo máy thì S2 không đc đánh giá cao 😃

Chúc bạn sớm có mấy đẹp nhé

Gởi từ Gen4, đọc từ TinhTe
htc mà xúc thôi bác, htc cầm vẫn sướng tay hơn
Giữa ram 768 và 1 gb có điểm gì khác nhau k các bác ! E là e lăn tăn ở vụ này thôi 😁
1. HTC dùng chip của Qualcomm sản xuất, tên mã là MSM8260, nền ARMv7, ko phải là Cortex A8. Chip của S2 nhỉnh hơn chút so với HTC, nhưng chip đồ họa của HTC benchmark điểm cao hơn hẳn so với chip đồ họa của Samsung.
2. RAM 768MB với 1GB. Hiện nay các smartphone của LG, Sony chủ yếu vẫn dùng 512MB RAM, và với lượng RAM này đã là đủ dùng trên Android. 768 MB và 1GB RAM cũng như các bác dùng máy tính 6GB RAM và 8GB RAM. 8GB dĩ nhiên hơn nhiều 6GB, nhưng với hệ thống máy tính thực tế thì perfomance như nhau cả.
3. Mình ko phủ nhận mình thích HTC hơn Samsung, nhưng với nhu cầu nghe nhạc, lướt web, chụp ảnh, bác có thể tham khảo trên các forum nước ngoài cũng như VN thì các nhu cầu đó HTC đều nổi bật hơn SS.
- Chụp ảnh, quay phim FullHD HTC đẹp hơn SS, quay phim HTC xuất ra âm thanh stereo, trong khi S2 là mono.
- Nghe nhạc: Sen XE được hỗ trợ công nghệ âm thanh Beats Audio, tặng kèm tai nghe iBeats inear (giá thị trường US là 100$).
mình không đồng ý với bác này ở số 3 cho lắm. Nói về chụp hình và lướt web thì chưa có ai nói S2 thua HTC hết đó, còn về ram mình đồng ý với bạn là 512MB là đủ để xài android nhưng dùng 1GB thì cũng tốt hơn chứ, cũng như cài game trên pc thôi, cũng có cấu hình tối thiểu và cấu hình đề nghị vậy đấy. Dù dì xài ram 1gb cũng tốt và tự tin hơn 512MB chứ bác. 😁
chua thay/ bai nao noi hieu nang xu? li va chat luon anh chup lan luot web ma s2 thua sen xe luon :-l cug lam/ hon man hih vs am thanh 😃
Ý kiến chủ quan của e là thích HTC hơn!quả thực e k có cảm tình với đồ của SS lắm,mặc dù hàng cũng rất là ngon!😃.múc sensation XE thôi bác!có beats audio mà!
mình mới mua s2,lúc chưa mua thì mình cũng hay lên mạng tìm hiểu về đt này đt nọ.Nói thật,mình rất thích sony ericsson arc s nhưng đã mượn thằng bạn cái s2 dùng thử và từ đó tìm hiểu về em nó,trên mạng thì ai cũng than phiền về lượng pin và khối lượng của em nó.Mình phân tích về 2 khoản này cho bạn xem nhé:
1/Về lượng pin:1 ngày mình chơi game + lướt wed tầm 4 tiếng,cũng có gọi và nt nhưng ít,và cảm nhận của mình về pin của em này khá ổn khi dùng đc 1 ngày rưỡi với thời gian vọc em nó như trên 😃
2/Về trọng lượng : lúc đầu thì thấy nhẹ so vs những dòng khác,nhưng khi mua và dùng 1 thời gian thì cũng đã quen với khối lượng em nó,và mình cũng gắn ốp lưng nên cầm rất chắc tay.Nói thật,bây giờ mình mới rút ra đc kinh nghiệm như thế này,đt nhẹ khi rớt sẽ ít bị hư hỏng hơn đt với khối lượng nặng,các bạn có thể lên youtube xem video về độ bền của S2 và iphone 4s sau 3 lần thả rơi như thế nào nhé.
Cuối cùng là mình ko tiếc khi cưới em s2 về 😃
đang so sánh HTC vs SS lôi Iphone 4S vào làm gì 😃)
tôi đang dùng SS II và mới mua thêm sensation xe dùng được 2 tuần rồi cảm giác thấy thích sensa hơn.
giao diện đẹp hơn, nhiều tùy chỉnh, nghe nhạc thì cực chất luôn, các icon nhìn mịn và thật hơn của ss nhìn sặc sỡ quá khiên tôi có cảm giác nhìn giả tạo.
về chụp ảnh thì ảnh chụp từ htc thấy ảnh thật hơn con ss chụp toàn ăn gian màu thôi nhất là chụp bầu trời và màu xanh lá cây.
KuTom1
CAO CẤP
12 năm
Bạn này chắc mới dùng điện thoại hay sao ý. Thử hỏi có mấy người trong tinhte này dùng cái rom và launch mặc định của SS mà phải kêu ca icon của SS sặc sỡ?
Còn về chụp ảnh thì bạn phải xem trên máy tính chứ đừng xem trên điện thoại.
Bản thân mình thì thấy Sen và S2 đều ok, nghiêng về S2 hơn vì được hỗ trợ tốt hơn, ít nhất là trong diễn đàn này.
minh cung dang nhu ban. . . K biet len mua s 2 hay HTC XE day.. Dang dau dau ve viec nay😔 len mang tim hieu suot ve 2 con nay ma van chua quyet dinh dc... Bac nao dung ca 2 roi tu van cho em voi
Về sức mạnh S2 hơn không phải bàn cãi, về màn hình thì HTC đủ tuổi ngồi chung chiếu với SS. Cái duy nhất HTC XE hơn S2 đó là cái tai nghe Beats
em comment thì biết thế nào bác cũng quote em mà 😃 vãi bác, e có chê ss đâu mà bác phản ứng dữ vậy.
E có tư vấn đấy, xe
e nghỉ mấy topic kiểu ni nên để cái vote chứ nói năng lung tung đọc mệt lắm.
Thứ nhất bác chủ topic rõ ràng phân vân giữa S2 và Sen XE ngay ở cái tiêu đề tư vấn không biết bạn có đọc tiêu đề không? Tôi tư vấn SS người khác tư vấn HTC mỗi người có hiểu biết và và kinh nghiệm sử dụng khác nhau tôi thích SS thì đã sao cũng như bạn thích HTC vậy bạn lại nhè tôi vãi lọ vãi chai bạn có Sen XE không rảnh tôi với bạn giao lưu S2,IP4S với Sen XE trên mọi phương diện luôn tôi ở HN
Đâu phai ai cũng rảnh như bạn 😃 Động chút là đem hàng ra dọa, bùn cười quá bạn à.
Ừ thế ai rỗi hơi bỗng dưng nhè tôi comment liên thuyên vậy? Bạn thấy buồn cười sao? dọa nạt gì vui vẻ thì cafe cà pháo cuối năm xem ai là ông thần chém gió :mstickle:
Game là phụ mà còn lo ram hả bác. Mà ram nó thế là ác rồi máy mình ram có 512 mà chẳng thấy lag tí nào

Gửi từ iPhone sử dụng tinhte
Các bác tư vấn sôi nổi quá :eek: ! em thấy rớt giá nhanh qua nên đầu tư em 4s rồi 😁.thanks các bác đã nhiệt tình
cho mình hỏi chút Sen XE , Sen XL , Galaxy SII . Trong 3 con này , con nào chụp ảnh và quay phim đẹp nhất vậy các bác
nếu là em em sẽ chon XE vì HTC sense hay hơn cái TW của samsung.
Sôi nổi quá
Về công năng thì SS hơn hẳn rồi em nghĩ là k phải bàn nữa
Nhưng về bề ngoài thì SS đồ ở Hàng Mã ý... còn HTC thì cầm chắc tay k phải nghĩ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019