Nhờ các bạn giúp đỡ về UP ROM cho Javelin 8900

xdaexec
24/12/2010 7:29Phản hồi: 3
Tôi có một vấn đề khi thực hiện UP ROM cho Javelin 8900, rất mong muốn được các Bạn trên diễn đàn giúp đỡ.
Khi tôi thực hiện UP ROM cho BB 8900 đúng như các bước hướng dẫn của một bạn trên diễn đàn như:
1. Cài file hệ điều hành .exe (ROM) của BB mới tải về.
2. Xóa tập tin C:\Progam Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Vendor.xml
3. Chạy chương trình c:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Loader.exe
4. Tháo pin ra khỏi máy Blackberry (BB)
5. Nối với máy tính, máy tính sẽ nhận ra mã pin của máy.
Khi đến bước này thì có vấn đề như sau:
1. nếu ấn luôn phím "NEXT" bỏ qua bước để máy tính nhận ra mã PIN của BB thì việc UP ROM sẽ được thực hiện bình thường;
2. Còn nếu để máy tính nhận ra mã PIN của máy BB và sau đó ấn phím "NEXT" thì sau một thời gian đợi khá lâu, máy tính báo lỗi là "không kết nối được với máy BB" và quá trình UP ROM không thực hiện được. Tôi đã làm thử đi, thử lại từ việc remove bản ROM, BDM và cài lại, thay dây CAP, đổi máy tính cũng không được.

Như vậy, Tôi đang rất khó hiểu và mong muốn được các Bạn giúp đỡ, giải thích giúp Tôi 2 vấn đề sau:
1. Máy 8900 của tôi có vấn đề gì không? (máy BB, tôi mua của một member rất rất uy tín trên diễn đàn "TINH TẾ")?
2. Việc UP ROM, nếu bỏ qua bước: để máy tính nhận ra mã PIN của máy BB có làm ảnh hưởng gì đến BB cũng như quá trình sử dụng sau UP ROM không?

Xin được cảm ơn các Bạn đã đọc bài và giúp đỡ!
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. máy Bb của bạn hoàn toàn bình thường không vấn đề gì cả, chẳng qua khi bấm next phải thật bình tĩnh đợi vì khi nó nó connect hơi lâu, thử theo cách này: mở Java Loader lên trước rồi mới cắm bb vào pc (dùng cổng usb sau lưng máy nếu xài máy bàn), sau đó nhấn NEXT, PIN nó hiện đúng hay UNKNOWN thì kệ nó, cứ next để vào mục chọn cài đặt cho rom.
2. Việc xác nhận mã PIN là một trong quá trình up rom, không ảnh hưởng gì cả.
Chúc bạn thành công
until_you
ĐẠI BÀNG
13 năm
em toàn up rom ko cần tháo pin. cài bản rom xong -> xóa vender.xml -> chạy loader.exe -> cắm bb vô và up rom bình thường. chỉ có lưu ý là các bác nên cài bản BDM mới một chút lên PC , em dùng bản BDM5, up room Hybrid cho 8700 ầm ầm...hehe. em ko rõ là BDM cài lên có tác dụng j khi up room, em nghĩ chủ yêu là để có một driver kết nối chuẩn với BB. có j ko up đc vác qua em làm giúp bác...^^
mình nghĩ cái BDM đó chính là cái mà để hỗ trợ bb mình giao tiếp với pc thôi.còn driver cứ cài đủ cho máy là được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019