nhờ các cao thủ hướng dẫn chi tiết update ip4 từ 4.3.3 lên 6.1

the_trong90
7/2/2013 7:41Phản hồi: 6
e cũng mới dùng nên ko biết nhiều về ip.các bác hướng dẫn cho e từng bước nhé.than'k các bác rất nhiều ạ. 😃
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Download FW 6.1 cho iphoe 4: link đây http://www.iclarified.com/entry/index.php?enid=750.

Where To Download iPhone Firmware Files From

Where to find the direct links to the iPhone Firmware Files for every released firmware version of iOS.
iclarified.com

Mở Itunes 11 nhấn Shift + Restore tầm 20 phút xong.
Download search evasi0n mở evasi0n update, install, v...v..., nhìn lên nàn hình khi nó chạy được 2/3 thì kéo nút slide to unlock chạm vào evasi0n là nó reboot là có cydia sau đó tiếp tục search ultrasn0w 1.2.8 là có sóng!
seaholland
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namphuoc cái quan trọng nhất bác k hỏi , máy chủ thớt là qt hay lock ? Nếu QT thì ok , còn lock thì dùng FW custom nhé
@namphuoc sát thủ hoặc là tên ngốc đây nè.

Nếu máy chủ top là Lock thì làm theo sẽ bị nâng bb và trùm mền luôn.
Cài ultra chỉ?nếu Lock thì tới đó là thua rồi unlock gì dc nữa,máy W thì dùng ultra làm gì.Tóm lại là chỉ bậy
@namphuoc đúng như trên
máy e là máy W các bác ạ.chua JB luôn. có cách nào đơn giản nhất ko ạ. 😃
@the_trong90 bước 1 : Bạn download FW 6.1 về máy tính.(trong link này có nè : http://www.tinhte.vn/threads/1855243/#post-32548196 )
Bước 2 : Cut file Hots trong system32 ra desktop trước gòi Cắm máy vào PC kết nối với Itunes (mới nhất)..đưa máy về chế độ DFU ( cách làm tìm trên forum ) cái này theo lời khuyên là làm cho máy sạch sẽ gì gì đó..😃)..gòi ấn Shift + restore..chọn FW 6.1 mới down về..gòi đợi Itunes làm việc..thế là xong.
Cách JB thì vào link trên cũng có hướng dẫn cụ thể..
P/s: mình cũng mem mới..tự tìm hướng dẫn trên forum gòi làm theo..trên đây có đầy đủ hướng dẫn cả.cái nào ko bít cứ lên đây tìm là có..bạn máy W cứ mạnh dạn làm cho wen..chả sao cả..có bị ji lên đây nhờ cao thủ giúp đỡ..😃)
Nếu bạn vẫn chưa hiểu nữa thì nên để FW 4.3.3 xài cho khỏe..hihi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019