Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ các PRO tư vấn mua xe Nouvo LX cũ

hailuvmai
27/11/2013 13:13Phản hồi: 124
Em đang có ý định mua 1 chiếc xe Nouvo LX,xe cũ thôi 😁
Tại thích chiếc xe này lâu lắm rồi mà ko có tiền mua mới nên xài 2nd vậy
Các bro tư vấn thêm cho em 1 vài điều :
1- Xăng cộ xe này có đến mức "như uống nước lã" mà thiên hạ đồn thổi không ?
Bro nào đã và đang đi xe này xác nhận cho em 1 lít xăng đi được bao nhiêu km đường nội thành/đường trường ??? (đi chuẩn,ko gầm rú đú đởn )
2 - Máy móc có nhanh xuống không ?
3 - Giá cả tầm 15-16tr đã mua được 1 em cũ ngon lành chưa ạ ?
Ps : ai có xe muốn bán thì show luôn lên đây giùm em với,em ở Hà Nội
Thask m.n !!
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vession
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là mình củng vừa xúc em lx củ giá 24tr còn mới đẹp nhưng biển 4 số, tầm giá đó của bạn chắc con xe xấu và củ lắm hoặc có lỗi gì đó, bạn gáng dành dụm thêm mà mua cho nó ngon, Xăng cộ thì trung bình 35km/l, Máy bóc kéo lên 100 khá nhanh, Mình có lần đề pa với ex gp thử ko bik là nó nhường mình hay sao mà mình đề ba trước nó khi lên đoạn đường 1 khoảng 110km/h thì nó mới qua mặt được. Thực hư thế nào chưa rỏ,
--------------------------------------------------------------------
Mình thấy ở tiệm mình mua xe 19,20tr toàn là xe quá củ xe xấu mua về chán lắm bạn à, bạn nên dành thêm tiền mà mua xe cho ngon bạn nhé.
tks bác ạ...em thấy trên nhtattao vs muare ít có xe nào vươn đến con số 20tr bác à...không lẽ toàn xe nát 😔
up
xăng cộ nội thành thì tầm 35-38km/l thôi. Khá hao xăng so vs các xe đời mới bây giờ. Đc cái đẹp và bốc vl.
16tr thì xe đ/k 2011 tã lắm rồi mới bán,tiền ít ko nên hít hàng thơm !
@KuDo1908 15-20 là cả 1 vấn đề mà bác 🆒
Chắc em cố bon chen mua con LX 2nd đúng sở thích trước đã :D
@hailuvmai khuyên bạn một câu thôi,dẫn thợ theo thì phải biết trình độ thằng thợ ấy như thế nào chứ gặp mấy a bla bla là xong nhá,tiền mất tật lại man.
@KuDo1908 Thask bác ạ...em sẽ lưu ý
Bởi vì bỏ ra gần 2 chục triệu mua xe,đâu phải đơn giản bác nhỉ 😁
n81n81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hailuvmai Hiếm khi khẳng định điều gì nhưng hôm nay phải khuyên bác 1 câu: Không nên mua
Lý do:
1. Tốn xăng gấp 1,5 lần cái xe bạn đang chạy.
2. Giá đó chỉ mua được cái dàn áo xe nouvo lx thôi, máy móc thì thôi rồi, mua về có khi làm lại mất cả chục chai như chơi.
3. Tại sao bây giờ người ta muốn bán xe đó nhiều như thế?
Cách khắc phục sự thèm muốn của bác:
Đặt mục tiêu tìm thêm 8 triệu nữa, mua xe 23 triệu và dự trữ khoảng 2 triệu tiền sửa xe.
Nếu ko có đủ 25 triệu, chiếc xe bạn mua về sẽ là cơn ác mộng đeo bám bác dài lâu đó.
15 - 16 triệu mà lao vào hàng Nouvo Lx 2nd thì xác định vỡ mặt. tầm tiến đó kiếm em xe nào hợp lý hơn mà chiến...
@BMW M//Power Theo bác thì tầm tiền đó mua được xe rì 2nd mà ngon nghẻ ạ ?
@hailuvmai
Bác ib e nhé 01688813911. Kb fb or zalo ạ
Cũng là mong ước của em, có điều xăng cộ nghe 35km mà nản😔
@Daihoacuc Em nghĩ chạy tử tế chắc cũng suýt soát 40km/lit bác ạ 😁
vession
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ra thực tế còn bị qua mặt nói gì trên mạng bạn à, nếu xe ngon thì cửa hàng thu mua giá cao cho người ta rồi, đâu phải mất công rao lên mạng rồi mua xảy ra rất nhiều chuyện khác, nếu tầm tiền đó của bạn mua xe không giấy tờ thì còn xe mới tí, Cửa hàng xe máy lớn ở gần chổ mình quen biết bà kon vào xem nouvo 19tr là bèo nhất xấu nhất, mình quyết định mua 24tr vì nó còn mới, và mua tại cửa hàng thì chuyên gia xe người ta xem xét xe thu vào thế nào rồi mới bán lại thì yên tâm. Mình từng mua USB trên mạng còn về xài mấy bửa quăng nói chi mua xe nghe ghê ghê
@vession BẠN CHO MÌNH SỐ ĐT ĐC K, mình đang định mua 1 em LX nhưng k biết của hàng nào Uy tín
vession
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đặt trường hợp vào mình, nếu xe mình khó bán và bán ngoài cửa hàng không đc vì bị chuyên gia xe kiểm tra do xe có lỗi, tất nhiên lên mạng rao hên xui biết đâu tìm được người như bạn mua thì mình khỏe ^^
Nghe bác nói mà em nản quá 😔
Tầm 24-25 cố thêm tí là có xe mới rồi bác ạ,ko thì cũng được SX 2nd
Em tham khảo trên mạng thôi chứ đi xem xe thì vẫn phải thuê thợ đi kèm,chứ sao dám đi 1 mình
vession
ĐẠI BÀNG
10 năm
15tr mà mua 1 con LX ngon thì thật sự chuyện hy hữu quá khó, Con sirius RC của mình chạy 3 năm 30 nghìn cây mà còn bán giá 15tr, phải bù thêm 9tr đổi LX củ, nếu 15tr mua dc lx ngon thì ngoài đườg chắc đầy lx, mình thấy hayate phiên bản 125 củng đẹp và nhiều người chạy, giá mua lại tầm đó thì có ngon nhiều. Tùy bạn thôi
nvquan
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đang đi em Lx đời 2011 có chút nhận xét như sau, mình ít khi rú ga ầm ỹ hay vít ga nẹt pô nhé.

- Xăng xe : Nội thành ( 34Km/l ). Ngoại thành 40Km/l

- Máy móc êm ru với điều kiện chịu khó cho nó ăn uống đầy đủ và bảo trì định kỳ.

- Vỏ xe chắc chắn, đi với tốc độ cao vỏ không có tiếng kêu lóc xóc như mấy xe air em đã đi.

- Đề pa vọt sướng lắm, vì nó là 135 pk. và đây là lý do vì sao ăn xăng hơn các dòng khác.

- Đèn pha khá tối và em đang có hướng thay đèn khác để hi vọng sáng hơn.

- Khó đạp nổ, nên nếu xe mà có không đề được thì chắc em chỉ có xác định dắt xe ra quán để nhờ hỗ trợ

- Nếu bác có muốn mua cũ thì nên mua của người quen, chứ trên mạng mà giá xe <20M thì cũng nhiều thể loại lắm. cũng nên cẩn thận không thừa.

Chúc bạn tìm được em ưng ý, bạn sẽ cảm nhận độ "Sướng " khi vít ga em NouLX này...
@nvquan Nghe bác nói mà máu ham của em càng tăng cao...nhưng chẳng có người quen nào bán bác ạ....em toàn xem trên mạng,thấy xe pháo toàn 17-18-19tr...chính chủ cũng có....không lẽ toàn xe đểu như 2 bác kia nói 😔
@hailuvmai 17tr>>>19tr hầu như toàn xe tã ko à
@hailuvmai buồn quá bác ạ :(
Em gắng hết sức được tầm 17tr thôi :(
Hayate thì đời SS nhìn còn khá,chứ đời trước nhìn chán kinh :(
2 bác nói mà em sợ quá 😔
Trên mạng thì toàn xe dưới 20tr mà chính chủ cũng có
Đà này không khéo em từ bỏ giấc mơ mất :(
vession
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hailuvmai Xe ngon như trên mạng nói, không tàn, không lỗi, mua về mà chạy ngon, thì là mình đem ra tiệm xe mà mình đã mua chiếc đó thu lại giá còn ngon hơn dại gì phải rao lên mạng giá 15-16tr, Bác thử nghĩ xem đúng không mình là dân mê xe yêu dòng LX mình tìm hiểu kỷ rùi. dưới 20tr mà nhìn bề ngoài còn ngon thì bên trong chắc ko dám nhìn tới, xe mình mua 24tr vì đi mới 11k cây, và mình chạy đã 2 tuần thấy rất ok. Nếu ko góp đủ khuyên bạn mua hayate hoặc để thêm mua lx, chứ mua về hối hận thì quả là cắn rứt. Dân rao lên mạng chắc củng là cao thủ che khuyết điểm lỗi xe nó
@vession bác ơi em có ông anh họ thu mua xe cũ...nhưng thợ người ta trả giá thấp tèo tèo bác ạ....bởi thế mới rao lên mạng,chứ không hẳn là xe đểu quá thợ không mua rồi mang lên mạng lừa gà...thợ thì kiểu rì nó chả nhập ạ 😃
thanhtandl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hailuvmai chính xác, nhiều bác chém kinh quá!
novo lx vốn dĩ đã ăn xăng khoảng 35km/l mà mua xe cũ, giá ấy thì nát rồi thứ nhất là đi ko còn ngon, máy chắc chắn ko đc êm mà lại còn ăn xăng hơn.
Minh co con no4 lx doi 2010 mau do odo 20.xxx xe nha xai chua sua chua chi thay nhung thu hao mon thoi. Vi minh moi mua sh nen ban k xai nua .Neu ban mun mua thi lien he facebook phephon sungsuc hoac so dt 0902707021 cho minh minh se gui hinh xe cho ban hoac xem thuc te luon cung duoc
Vi xe minh xai nen cung ko co tut lai nhu ngoai cua hang xe cu nha ban. Thanks

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@abcdefsex bác ở tp.HCM à 😔
em ở ngoài HN cơ,chán quá :(
lx 2nd pây h 19trieu đúg giá rồi. Đưa đây 19tr tôj mua xe leng keng,máy êm cho xem. Làm như lx mắc tiền như sh.ps khôg pằg.
Chủ thớt mua đi. Đừg sợ. Miễn sao odo dưới 20k km là được.
Xe nào pán chả lỗ từ 10-15trieu.
Giá lx pây h xog giấy tờ co 31tr.
thậm chí chjêc 2010 có 16triêu bạc. Khôg tin thj đưa tiền đây tôi mua cho xem. 16tr thj máy kêu. Chứ 18-19 là cực ngon. Ai mua lx mà trên 22trieu là đầu éo có óc. Hoặc k pit j xe cộ nên bị Thuốc.
@trainhangheo1990 bác giúp em vụ này được không ạ
giúp em 1 con 17tr thật mượt,em sẽ hậu tạ bác đầy đủ 😁
vession
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trainhangheo1990 Vậy đầu ốc của bạn cao hơn ông chủ tiệm xe lớn nhất khu mình rồi, ổng có nhiều chi nhánh chuyên thu me xe củ, bán xe mới. Bạn lướt trên mạng thì đầu hơn mấy ông chủ đó rồi, Xe LX mình mua giá 24tr đây mua của ông chủ đó ( có quen biết ) xe năm 2011 chạy được 11k cây biển 4 số, nhìn bề ngoài xe như xe mới. Chạy không có lỗi gì ngoài vài vết trầy xướt hông xe. Cực ngon kiểu bạn nói thì mình củng thấy rồi có xem qua xe 18-19tr rồi đúng là còn ngon như mua về chạy rồi mới cho kết quả.
@trainhangheo1990 Tao Phải đăng nhập đễ cmt topic này 😆

Xin Lổi chú nhé ! đọc là bít óc của chú thuộc loại trẽ trâu rồi 😃
còn chuyện khác thì ko cần bàn nữa 😃
@AloneIII sao đấy bác 😁
vession
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có vài lời góp ý cho chủ thớt lần cuối cùng: Bạn nên ra mấy tiệm xe tham khảo xem sao, đến đó có thể xem không hẳn mua, thấy vừa ý con nào thì sút con đó ( Mua từ đó mua về có bị gì cứ tìm đến đó ). Còn mua qua mạng mua về rồi nếu có bị gì củng oán trách bạn thôi, với lại nếu đi xem xe trên mạng không mua củng kì. Ra tiệm được xem nhiều chiếc biết đâu hứng hứng chọn axelo hay là hayate chẳng hạn. Người bán trên mạng bán giá rẻ nhưng lợi được 1 cái cao chạy xa bay 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019