Nhờ các Thánh tư vấn giúp em chọn S4 hay G2 hay One(m7)

saplazi
1/8/2014 11:53Phản hồi: 15
Như tiêu đề, em đang phân vân giữa 3 con:
Htc One (M7)
Samsung Galaxy S4 Lte A
LG G2
*Theo em biết thì:
- Htc One (M7)...e kết nhất cái giao diện Sense và beat cùng cái kiểu dáng quá đẹp của nó, nhưng chíp chỉ có 600.
- Galaxy S4 Lte A...thì e cực kì ghét cái giao diện Touchwiz cũ mèm ấy, nhưng lại có nhiều tính năng hay. (bản quốc tế thì chíp chỉ 600, còn bản Lte A thì chip 800 nhưng ko biết có tiếng việt hay bị lỗi lầm gì ko?).
- LG G2...giao diện đa nhiệm đẹp, tốt, mượt, chíp 800 luôn...nhưng ko hiểu sao e cứ thấy nó không được sang trọng như 2 con kia (thiết kế cạnh máy có vẻ hơi thô) và e cũng không thích màn hình quá to..!
Xin tư vấn giúp em ạ...!
Thanks các Thánh nhiều..! 😆 😃
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

crydragon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cứ đi xem thử G2 đi bạn, xem xong là bạn sẽ phải suy nghĩ lại.Mình đang xài G2 và thấy không có gì phải tiếc khi đầu tư vào em G2 này.

Sent from my LG-F320S using Tinhte.vn mobile app
Có vài lời khuyên giúp bạn dễ lựa chọn :
+Tuy màn g2 to hơn one nhưng kích thước tổng thể lại ngang one.vì viền màn hình g2 mỏng hơn one nhìn rất thích.
+thiết kế one đẹp vs sang hơn g2 là điều hiển nhiên, vỏ nhôm mà. Nhưng có cái dở là nhôm dẫn nhiệt "tốt", lúc nào cầm cũng có cảm giác nóng nóng sau 1 lúc sử dụng. Đút túi cũng nóng thì dễ vô sinh.
+cpu của one đủ sức gánh hết game nặng bây giờ rồi, nhất là one chạy đc android gốc lại càng mượt. Tham quá cũng chả để làm gì. Quan trọng là rom của one rất nhiều và đc update nhanh hơn g2.
+camera: one nhỉnh hơn g2,nhưng cần kiểm tra nhanh xem có bị ám tím ko bằng cách bật camera rồi đặt xuống mặt bàn. Đa phần bây giờ bản chính hãng ko còn lỗi này.
+âm thanh thì chưa chắc one hơn g2,còn vì sao khi bạn tham gia lgviet sẽ khai quật hết sức mạnh của ẻm.
+g2 có một thế mạnh mà ai dùng quen rất thích là knock code, on, off rất tiện.đặc biệt pin trâu có tiếng. Bản màu trắng nhìn rất đẹp.
Nếu bạn đã thích one thì nên xúc nó vì xét cho cùng ai cũng muốn sở hữu 1 chiếc đt đẹp để dùng lâu dài, nhược điểm cũng ko có gì là quá to tát cả. Mình đánh giá m7 còn ngon hơn m8.còn samsung mình ko có ý kiến vì Không có gì nổi trội cả. Cái gì cũng được 1 tý.
hiep06_01
TÍCH CỰC
10 năm
One M7 đi bạn, kiểu dáng đẹp, loa nghe hay, rom nhiều...
S4. S4 lteA dùng ổn định đấy bạn. Phần cứng cũng ít lỗi dùng lâu dài dc

vinhvumobile - Bring technology to everyone
m7 công nhận sang,đẹp 😁
mình vote m7 thôi
mình vote S4 lte a
C.ơn các bạn đã góp ý... mình thì hầu như ko chơi chơi game, mình thì rất thích vọc vạch và chủ yếu là chụp hình nghe nhạc...thích giao diện mượt, rất ghét lag...
cho mình hỏi: thế One hay G2 các bạn dùng thỉnh thoảng có bị giật hay delay tí nào ko? hoặc bị đơ hay phải reset lại ko?
hiep06_01
TÍCH CỰC
10 năm
Mình dùng One M7, cảm nhận là rất mượt, gần như ko có độ trễ, giao diện sense 6 đẹp, Rom cook nhiều tha hồ mà vọc vạch. Chụp hình đẹp, do cam có 4ultrapixel nên zoom thì ko ổn thôi.
@hiep06_01 mình thấy có bản 4.4.2 sen 6 như của M8 nhưng 1 số tính năng vẫn chưa dùng dc như M8...ko biết đây là bản của nhà Sx hay bản rom cook vậy?
hiep06_01
TÍCH CỰC
10 năm
@saplazi Gần như đây đủ tính năng M8 có trên M7 bạn à. Rom cook của M7 rất nhiều, flash thêm kernel nữa là OK.
Mình vote cho One M7 nhìn sang
S4 qt so sao được M7, hơn M7 cái Camera thôi.
S4 bản e300 hiệu năng tốt hơn M7. Cả về pin cũng khá hơn. Các bác có thể so sánh điểm hiệu năng. Ít nhất là quadrant và antutu đều hơn kha khá

vinhvumobile - Bring technology to everyone
các bác biết ở TP.HCM ở đâu bán hàng xách tay uy tín ko? chỉ e với..
và giá xách tay của 3 e nó như thế nào ạ.. e chân thành cảm ơn..!
Cục nhựa và cục nhôm :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019