Nhờ giúp đỡ update Firmware Nokia E71

Thảo luận trong 'NÂNG CẤP THAY ĐỔI FIRMWARE' bắt đầu bởi m212567, 5/7/09.

1. m212567

m212567 Thành viên

nhờ giúp đỡ update Firmware Nokia E71:

Tôi up nó báo ko tìm dc bản update mới là sao nhỉ, nó báo như sau:

Máy của tôi: E71, màu trắng
    product code: 0561926
    Hàng chính hãng Việt nam
    máy tôi đang dùng Tiếng Việt, NSU mới ken (mới tải về), cáp xịn ( nó tìm thấy máy của mình mà). lúc trước cũng làm mấy lần cũng ko dc, nay bản mới 300 ra, tui làm cũng ko đc là sao nhỉ. nhìn người ta up lên thấy thích quá.
    Mong các bác giúp em với. Thank các bác
    :
  2. nicholas_tran

nicholas_tran Thành viên

Pó tay mới gặp lần đầu vì khi mình mua con E71 là mặc định firmware 200 rồi,mình mới up lên 300 chạy ngon lành lắm
  3. duc8888

duc8888 Thành viên

tải thử bản tiếng việt xem nào. Vào nokia tải bản NSU mới nhất xem ntn. Kiểm tra lại cap nữa đi bạn.
  4. caoquy8x

caoquy8x Thành viên

Oài, cái FW này cũ nhỉ, bạn thử kiểm tra lại đường truyền mạng xem sao :)
  5. m212567

m212567 Thành viên

tôi đang dùng ổn định đây mà. có khi nào do Windows ko nhỉ
  6. m212567

m212567 Thành viên

nhờ các cao thủ vào giúp tí, helpmeplz
  7. LTT669

LTT669 Thành viên

Có phải khi bạn đang update thì máy báo có lỗi đúng không, rồi bảo là đang kết thúc update an toàn xin chờ 15 phút gì đấy. Nếu đúng vậy thì bạn cứ làm theo hướng dẫn của chương trình nhé. Vì thực ra nó đang download FW đấy thôi nhưng do đường truyền mạng chập chờn nên có thông báo đó.
    Sau đó bạn bấm vào nút tiếp tục, rồi tiếp hành cài đặt lại FW, chỉ mất thêm vài phút nữa là bạn có FW mới thôi.
  8. m212567

m212567 Thành viên

ko phải, nó đâu tìm ra bản FW mới đâu, như hình trên ấy
  9. longhau

longhau Cùi bắp bị sâu.

đã kiểm tra product code của bạn tại trang chủ NOKIA báo thế này, bạn có thể thử down NSU khác xem
    Phần mềm mới nhất hiện có cho Nokia E71, Số hiệu điện thoại 0561926
    Phiên bản: 300.21.012
    So sánh số
    Nếu phiên bản hiện tại của bạn đã lỗi thời, hãy cập nhật ngay để nhận những tính năng, ứng dụng và phần nâng cấp mới nhất. Vào Nokia Software Updater
  10. m212567

m212567 Thành viên

thank tất cả các bạn, vấn đề đã đựoc giải quyết. Cái laptop ở nhà ko biết có vấn đề gì mà nó báo thế, lên máy desktop ở công ty thì nó nhận ra bản mới là 300, nên mình hack phone vĩnh viễn và úp nó lên FW 300 rồi. Một lần nữa thank các bạn nhiều.
  11. bkhamvn

bkhamvn Thành viên

Cho mình link down của FW con E71 bản 300 với.,
  12. Zray

Zray Thành viên

để up firmware thì khi cắm E71 vào máy tính thì để chế độ gì vậy, usb hay pc suite?
  13. longhau

longhau Cùi bắp bị sâu.

bạn phải kết nối chế độ pc suite nhé
    Zray thích nội dung này.
  14. Zray

Zray Thành viên

mình chưa up firmware cho Nokia bgio, trước dùng Blackberry
    Làm hướng dẫn theo topic này mà ko đc
    http://www.tinhte.vn/forum/t7023/
    Đang dùng E71, cắm vào nó hiện lỗi này

File đính kèm:

15. vinh95

vinh95 Thành viên

Có bác nào giúp mình với không.tình hình là mình đã up lên fw mới cho E71.sau đó máy bị lỗi,mình chạy lại fw lần 2,lúc gần xong nó báo là bị lỗi gì đó và bảo đừng ngắt kết nối,còn màn hình của máy thì trắng xóa.mình cũng không dám làm gì cả.khoảng 15 phút sau màn hinh dt hiện lên chữ NOKIA mờ mờ trong khoảng 5 phút thì máy tự khởi động lại.minh mở ra xem và thấy việc up fw đã hoàn thành.máy vẫn hoạt động và kết nối bình thường,tuy nhiên khi mình dùng NSU để chạy fw lại thi NSU báo là:
    "không thể tải về thông tin điện thoại" và yêu cầu mình làm theo 4 bước để kết nối lại(tháo pin,cáp;lắp lại;bật nguồn...)
    Mình làm theo y như thế nhưng vẫn không thể kết nối đc.Trong khi đó mình cắm con N82 vào vẫn kết nối bình thường.
    Có bạn nào gặp trường hợp nào như mình không,máy E71 của mình có làm sao không.Minh sợ là lần up trước chưa up xong nên lần này nó không nhận ra thiết bị.
    Giúp mình với nhé.hic.
    Hiện tại máy mình vẫn dùng bình thường,có điều lần sau có mún chạy fw lại thì không được.
  16. longhau

longhau Cùi bắp bị sâu.

bạn thử dùng cách 4mat 4 ngón:*+3+gọi+nguồn, sau đó kết nối lại xem
    bạn nên kiểm tra kỹ cable, làm vệ sinh ổ cắm cable trên dt, lúc up fw tránh chạm vào cable làm mất kết nối
    chúc thành công
  17. vinh95

vinh95 Thành viên

mình dùng lệnh *#7370# fomat rồi,cắm lại vẫn hiện lên như thế mới bực chứ.bình thường cắm cáp vào PC suite nó vẫn nhận máy bình thuòng ma,chỉ khi dung NSU nó mới không nhận đâu.kiểu này có khi mình phải mang ra care thôi,hic.chan quá
  18. bkhamvn

bkhamvn Thành viên

Giúp đỡ khần cấp vì mất hết contact

Các bác giúp em với, sau khi update lên bản 400 của E71 thì em bị mất hết contact của máy. Làm thế nào để lấy lại đây?
  19. longhau

longhau Cùi bắp bị sâu.

Nếu trước khi up fw bạn có backup danh bạ lại bằng pc suite thì có thể restore lại đc, còn nếu bạn up luôn mà ko backup lại thì pó tay rồi, không có cách nào