Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhớ kiểm tra tình trạng iPhone trên site Apple khi mua máy mới

cuhiep
24/11/2012 15:25Phản hồi: 678
678 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không có chuyện sx tháng nào tính bh từ tháng đó.có phải sx ra cái bán đc luôn đâu bác.mua iphone khó thì khó thật.nhưng mua máy mới seal check seria này cực dễ dàng lại chuẩn nữa.ngày mua active đến ngày hôm đó sang năm là hết bh.máy seal thì đố thằng nào lừa được
thương gia bác nào cũng giàu, cứ liên quan đến iphone là giàu thì phải 😁
Mjnh check thu cai may ip4S 64Gb cua mjnh sao lai han bao hành đến tận tháng 20/10/2014 nhỉ.????
có bác bảo chỉ bảo hành 14 tháng kể từ ngày Sx.
@sr_xeko Đơn giản là máy này có mua apple care rồi, nhà bên mỹcho. Phải ko
@sr_xeko Có thể máy này mua và kích hoạt theo gói cước hợp đồng 2 năm của nhà mạng nước ngoài. Trong trường hợp này, nếu người mua nộp 1 khoản tiền nhỏ hàng tháng thì máy sẽ được bảo hành (bảo hiểm) trong thời gian hợp đồng, kể cả mất cũng được đổi cái mới. Ngoài ra cũng không loại trừ cơ sở dữ liệu của apple bị lỗi ở một vài trường hợp.
woobin193
TÍCH CỰC
11 năm
cho em đánh dấu :p
Hic, sợ thật. Ôi, lương tâm kinh doanh - món xa xỉ trong thời đại ngày nay. Mình toàn dùng hàng xách bên kia về chứ mua như mấy ông này cũng toi chứ chả chơi. Không phải ai cũng trong sạch như mình.
@thanatox1 vãi bác này quá cơ 😆
Zack_alex
TÍCH CỰC
11 năm
bài này cũng lên trag 1??
minhtuan_bm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zack_alex Thang ku nay. Bai nay huu ich cho nhieu nguoi ma
Cái này hay này...có phải ai cũng biết đâu cơ chứ....Thế còn những dòng máy khác thì sao cũng kiểm tra hệt như này hay có gì khác...Các bác làm nốt rồi đăng lên cho anh em cùng học tập, cảnh giác

HTC??? NOKIA??? SAMSUNG??? LG????? SONY-ERICSON???
o0oatulao0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này trên mạng nhiều lắm mà,bác Hiệp toàn chơi hàng new nên giờ mới biết à 😁
pó chym, ip5 còn vậy mà
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
Giang hồ hiểm ác, chỉ coi cái MÁC mà không check thì toi! 🆒
zoozoo88
TÍCH CỰC
11 năm
Chuyện này cũng bình thường thôi mà, trước giờ mình mua iPhone trên 5giay đều hỏi serial và imei để check (mình nhớ 1 số trường hợp máy báo mất serial k check đc nhưng imei check đc), và những người mua máy của mình cũng đều check serial, bất kể mua máy nguyên seal hay 2nd
mình cứ gọi lên cho apple là yên tâm...bấm số Apple chọn Iphone...đọc SN, đọc vài lần cho nó chắc 😆
Mua IP5 cho no khoe khoe dc 1 chut 😁
Mình nhớ là cái này gần như các bác xa gần ai cũng nhớ nằm lòng.không thể nào quên được.
@miru iPhone 5 đã có hàng đóng lại seal rồi đó bạn, thấy nó đem cái máy củ ra gò hàn một chặp là sạch bóng, mua hộp có in số serial rồi đóng seal lại, bán mới, vậy đấy.
@blue-danube bạn nên nhớ là vỏ iphone5 có in imei nhé. cái này thì chưa làm được nha. iphone5 cũng mới ra được 2 tháng thôi.còn phụ kiện của iphone 5 như tai nghe hay cáp thì chắc là không có đồ lô rồi

tào lao với bài biết này. nên nhớ iphone mang bảo hành lần đầu. trả bảo hành kiểm tra vẫn chưa active . nhưng active thì còn không đủ 12t. cái này vẫn là máy mới 100% nhé.
cũng 1 máy còn bảo hành. bị hư vẫn được đổi máy mới . vẫn chưa active nhưng active ra là chữ đỏ không có thông tin nhưng vẫn còn thời gian nhưng apple từ trói bảo hành lần 3 nhé.
anh em có lỡ mua mà không biết thì nói máy nâu tội người ta.
nên nhớ hàng nấu với hàng dựng . toàn là lấy mian cũ còn tất cả đều toàn linh kiện.
tại iphone nhiều người dùng thêm rất host. người ta mới nấu vậy là sai/
từ xưa đến giờ. các máy nokia hay samsung cũng đã có hàng nấu dựng rồi nhé. tại không ai biết ví mình không có thể check được imei như các dòng của apple.
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có người VN chơi người VN thôi. Tâm lý hám seal là thế 😃
rất hay, đang định chuyển qua IOS 😁
Check máy nêú chưa Activate là ok. Seal ko làm gì cả. Chưa Activate sau khi kích hoạt lên hết bảo hành là chuyện rất bt đối với 4/4S. Đơn giản là nó đã bị trôi bảo hành do lưu kho hoặc găm hàng quá lâu. Còn Active rồi có nghĩa là đã đc sử dụng.
P/S : Gian thương trên tinh tế nhiều vô cùng nên trc khi hiểu ngon vấn đề nên thẳng tay del nick, loại khỏi chủ đề dính để dọn rác bất kể có lợi hay có hại cho diễn đàn !
@kid1412bl bác này hiểu nhầm ý người ta rùi. có những cái máy check serial number trên trang chủ apple nó báo là "please active your phone" nhưng khi active ra rùi thì hết luôn bảo hành chính hãng đấy bác ah. thường thì những trường hợp này là hàng tồn kho quá lâu hoặc là hàng trả bảo hành nên thế
@xjn1000thoj trường hợp ấy là hàng trả bảo hành,đã trả bảo hành thì ko có phụ kiện,ko có hộp nên ko có chuyên nguyên seal,còn hàng tồn kho thì ko bác,active lúc nào tính lúc đó,trường hợp hàng tồn kho khi active xong check seria nó sẽ đòi năm sản xuất hoặc số hóa đơn mua hàng để tính bảo hành,trường hợp này thì..cắm iphone hoặc ipod touch vào itune,tạo 1 ID apple,điền thông tin thiết bị đang sử dụng,chỉ cần số seria và khu vực(khuyên nên chọn khu vực UK)e đã là vs 1 con ipod touch Gen 4 sản xuất cuối năm 2010...em mới làm cách đây 2 tuần,mua nguyên seal luôn
@kid1412bl cái này em chưa gặp 😁
@xjn1000thoj thì e gặp rồi,mua cái ipod touch 4 nguyên seal,check thấy chưa active,về active rồi check lại trên apple...nó đòi năm sản xuất,lỡ mình ghi năm 2010 thì chả hóa ra đến giờ là hết bảo hành à,thế là seach goole thấy trường hợp 1 bác cài macbook cũng y vậy,bác ấy hướng dẫn tạo ID apple thế là làm dc thôi
Công ngệ lòe công ngệ, hàng apple dễ pị lừa, jốg heniken oài
Các bạn có thể đọc hết các trang của bài này đảm bảo sẽ hiểu ngay ;)

http://macvn.com/forums/showthread.php?s=103a455f4984e96ac4d8e8d4b2e0668e&t=49902
Bao giờ cũng vậy, kiểm tra thông tin máy ở apple là đúng nhất. Các thông tin về máy là rất rõ ràng.

1 máy iphone/ipad nguyên seal, mới 100% là phải chưa active, nghĩa là khi kiểm tra trên trang apple.com thì chưa có thông tin gì và nó yêu cầu mình active máy. Khi active xong, nếu ở VN thì các bạn sẽ thấy ngày active ở VN thường trước 1 ngày. Còn ngược lại thì các bạn đừng tin vào những lời ngụy biện từ cửa hàng như là do máy đã active điện tử trước nhưng chưa bóc seal, .....vv.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019