Nhớ kiểm tra tình trạng iPhone trên site Apple khi mua máy mới

cuhiep
24/11/2012 15:25Phản hồi: 678
678 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuongaltec
ĐẠI BÀNG
11 năm
vụ này lâu rồi, vì người tiêu dùng ai cũng muốn hàng ngon, nguyên seal mà giá rẻ nên đẻ ra tình trạng này, nếu ai cũng hiểu vấn đề hàng rẻ luôn có giá của nó thì khoẻ cho mình rồi. Nhiều khi chết cười với mấy khách hàng ngây ngô của mình quá.
Lưu ý các trường hợp như sau, bác Hiệp thấy hay thì update lên #1 cho bà con mua iphone đọc.

Đối với hàng mới. ( Riêng về imei và series).

Ưu tiên check imei series trên trang chủ apple, nếu trang chủ báo chưa active, và sau khi bạn mua máy gắm itunes active máy, check lại lần nữa đủ 12 tháng thì trả tiền lấy máy đi về. Yên tâm 100% là máy bạn chưa active. Tuyệt đối phải vào đúng trang chủ của apple (ko nhớ thì cứ google check bao hanh iphone nó chính là web tiếng anh kết quả đầu tiên, ko vào các trang bậy bạ check.

Trường hợp máy còn seal mà check bảo hành ra thông tin 3 dòng, có ngày hết hạn bảo hành, thì trả máy đi về, vì 100% là đóng seal nấu bán mới.

Kỹ càng hơn thì khi check nên check cả số imei và số series.

Lưu ý một số trường hợp hàng.

Trả bảo hành: series thường bắt đầu là 5K đối với iphone4, loại hàng này có thể không check ra thông tin bảo hành.

Hàng imei series ko check ra, báo chữ đỏ, không tồn tại hoặc đã relapce thì hàng này trôi nổi ko rõ nguồn gốc hoặc hàng báo mất (hàng báo mất check ra báo relapce), hoặc là hàng blacklist.
minhdakai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kool_boyjuly Máy iphone 4, 16GB, bảng quốc tế và check S/N mình cũng giống như bác này nói (tức là nó báo "replace". Chắc là đăng ký nhà mạng xong thì báo mất máy gì đấy. Chẹck nó chả ra gì hết.

Cái này trước mình mua của Quân rauvang.com, cũng nguyên seal, lúc đó iphone 4 mới ra được 2 tháng, giá 18.5 chai

Nhưng xài từ đó tới giờ vẫn chưa bị lỗi lầm gì, dùng itune để upgrade, cài phần mềm, sync...bình thường
Máy cũ đánh bóng- làm mới rồi đóng seal bán như máy mới mà các bác. Cái này có hẳn cả một công nghệ bắt nguồn từ TQ, không cứ iphone mà là tất cả các máy có thể làm mới được. Đáng buồn cho một bộ phận người Việt ta, vì đồng tiền mà lừa lọc dân mình - có khi cả anh em, bạn hữu nữa.
Cái này có nhiều cách kiểm tra mà😃
chiêu này biết lâu rồi
con ghệ ghẻ iPHONE 5 của lão Hiệp kìa =) ).... bữa bị ku nào làm rớt móp góc ròi =) )
vợ mới mất cái ip4s ,lúc trước nhờ bạn mua trực tiếp Apple store US , bây giờ ko bít mua hàng secondhand ở đâu tại SG chất lượng nữa ,bro nào biết chỉ giùm , thấy các bro nói ip4 - 4s bh toàn hàng dựng ko ớn quá...
@baonguyen999 SG thì bác qua didong365 hay banhangusa.com xem thử nhé.
@baonguyen999 quên mất rồi, khi nào có số đt cho bạn hay,...
mua secondhand thì nhớ check imei trùng khe sim. Nếu ko trùng khe sim thì check SN + IMEI trên Data apple trùng với imei+SN trên máy.
site check http://s-url.ro/
chỉ là yên tâm hơn tí thôi chứ ko đảm bảo 😆
mheejun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thực Tế mua mây cũ thỳ yêu cầu mở lưng máy ra xem vì mở cái đấy chẳng ảnh hưởng đến tem máy ....đã chắc chắn máy ngon thỳ hok phải xoắn mở ra xem tem trên ốc còn đủ 2 tem thỳ chiến
Đây là 1 trong những lý do mình phải bỏ mua con Note 2 chính hãng đắt hơn cả triệu đồng được bán tại chính brand shop của SS 😁
IP còn có vụ check chứ máy thương hiệu khác thì check cái gì đây bây giờ :rolleyes:
@thanhhoangc Ss chính hãng nhắn tin.6060 là.3s.sau nó.gửi thông.tin bảo hành rồi.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
đóng lại seal thì đã là gì..giờ công nghệ cao, nó đóng lại cả imei, sn, kể cả sn trên khay sim nó cũng đóng lại dc tuốt....hôm rồi đi xem 1 con 4s, nhìn ở ngoài thì mới tinh, hàng viettel, lên web check thì thấy báo là active dc 1 tháng rồi, nhưng đến khi bung nắp...thì ôi thôi rồi, ở trong bung bét, tem dán bảo hành nhàng nhịt ( kiểu lấy linh kiện nay lắp linh kiện kia )....Chào thân ai...cầm tiền đi về...Thật hãi.
Nói thật, đó h mua đt Apple lần nào là căng não lần đó, đang định múc em iPad 2 mà vẫn còn lăn tăn vì ko biết nó có thay màn hình chưa mà bị bụi màn hình.
anh em có thể cho 1 vài địa chỉ mua iphone ipad uy tín ở sg không ạ
Sauron
TÍCH CỰC
11 năm
@sd0uble Mình mua ở iCenter thấy ok lắm. Nếu thấy mắc hơn bên ngoài nói họ thì họ bán bằng giá bên ngoài luôn. Còn vụ bảo hành thì dĩ nhiên họ active cho mình xem ngay trước mặt, còn đủ 12 tháng bảo hành ngon lành
mua iphone giờ giống BB... BAO CHECK MAIN =))> thằng nào ko cho check.. Đecks mua.. kakka
chỉ bị trên 4 vs 4s thui hả các bác ,hay là cả iphone 5 ạ 😁
Đánh dấu cái bài viêt để mà dùng lúc cần kíp! 😁
Nói chung kiểm tra gì thì kiểm tra, vẫn không bằng quen thân thằng bán máy😃
Hàng xóm láng giềng mà lừa nhau thì ông treo cái biển lừa đảo trước cửa nhà mày cho mày nghỉ luôn😁
Mình mua máy mới thì có 4 bước kiểm tra. Bảo đảm các bác không mua nhầm hàng dỏm
B1: nhận máy, đừng tháo seal ra vội, kiểm tra serial trên hộp với web Apple, kiểm tra thấy chưa active thì làm bước kế tiếp
B2: Lấy máy ra, xem serial đằng sau có giống trên hộp không
B3: mở máy lên. Vào setting>about>serial xem serial trong máy có giống trên máy và trên hộp không
B4: bước này quan trọng không kém 3 bươic trên. Cắm iDevice vào máy tính, xem iTunes có nhận ra thiết bin không và nhớ check serial của thiết bị trên iTunes luôn nhá

4 bước trên mà có serial trùng nhau thì chắc chắn là hàng thật và chưa active. Chỉ cần 1 bước có vấn đề thì các bác cứ trả hàng lại là an tâm.

Thân
Tommy297
TÍCH CỰC
11 năm
Chuyện từ xưa đến giờ,ko 1 cửa hàng nào đàng hoàng từ Bachlong,Hnam,... Đều hàng dựng lại đóng Seal khi khách hàng ko biết ,,, biết thì chỉ cần hộp máy check Seri tại chổ là biết kết quả ngay,,,, NGAY CẢ IP5 các bác nhé ( hàng mới cũng đã ACTIVE và đóng Seal )
trong phan check imei của apple có dòng ghi.
hỗ trợ 90 ngày trước khi active. khi máy bán ra nhưng sau 90 ngày không active thì ngày BH sẻ tính sau 90 ngày bán máy . không cần biết bạn active hay ko
phongred
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vụ này mấy năm rồi ad ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019