(Nhờ MOD) Cảnh báo khi mua Z10 đang có tại Việt Nam và đôi điều chia sẻ!!!

hungff9
8/3/2013 9:6Phản hồi: 123
Hiện nay Z10 tạm được chia làm 3 loại như sau:
- Z10 mã hiệu SLT100-1: Sử dụng chip TIOMAP chỉ hỗ trợ 3G và H+ (Việt Nam hay gọi là 3,5G), bản Z10 này sản xuất cho thị trường Châu Á, Châu Phi và một số nước có cơ sở hạ tầng viễn thông còn thấp so với thế giới (Không tính Hàn Quốc, Nhật Bản, Trung Quốc có cơ sở hạ tầng viễn thông đặc thù không giống với nhiều nước khác...). Vì tiêu chuẩn chất lượng của Châu Á và sử dụng chip TIOMAP nên giá thành mềm nhất khoảng 700 - 750$ (Tầm 14 - 15tr) cho bản Quốc Tế (Tớ đang tính giá bán lẻ, còn giá mua 100 - 1000 con thì tớ chịu vì nó còn chiết khấu với một số ưu đãi riêng cho đại lý). Trên tinhte hiện đã có vài bạn sở hữu dòng Z10 này và ngoài vỏ có ghi "...for Africa..."!
- Z10 mã hiệu SLT100-2, SLT100-3: Sử dụng chip Snapdragon S4 hỗ trợ 4G, LTE sản xuất cho thị trường Châu Âu (SLT100-2) và Bắc Mỹ (SLT100-3) những nước có hạ tầng viễn thông cực kỳ phát triển. Điều đó đồng nghĩa với tiêu chuẩn chất lượng của dòng máy này cực kỳ cao và đòi hỏi khắt khe về vấn đề kiểm duyệt (Mỹ kiểm duyệt lâu nhất nên hiện nay chưa có ông nào bán chính thức). Giá của dòng này rất cao, hôm 23 Tết tớ đặt bên Anh 1 con giá ngày đầu tiên là 500 bảng Anh (Khoảng 700$ Mỹ) tuy nhiên cháy hàng, sau 3 ngày giá lên 580 bảng Anh nên tớ hủy đặt hàng! Đầu tháng 3 thì Roger bắt đầu bán ra với giá 600 - 650$ tuy nhiên phải mua code mới vác về VN dùng được, giá code mặn khủng khiếp từ 30 - 70$ tùy từng thời điểm. Vì vậy thương gia bán Z10 quốc tế hàng UK, Roger giá 16m trở lên mới có lãi và hợp lý.
- Z10 mã hiệu SLT100-4: Sử dụng chip Snapdragon S4 như dòng SLT100-2,3 tuy nhiên mã này chỉ phân phối cho Verizon và hiện tại tớ mới chỉ biết có 1 con duy nhất ở VN (hàng test phone). Con này sẽ cập nhật giá và thông tin sau khi Verizon chính thức bán ra ở Mỹ ^^

Từ đó các bạn có thể thấy tại thời điểm này muốn mua lẻ Z10 Quốc Tế (SimFree) thì đừng hy vọng giá dưới 700-750$ trừ khi bạn mua lại của người dùng. Một lời khuyên cho các bạn tham giá rẻ là RIM có thể lock lại máy của bạn rất dễ, nó sẽ thành 1 cục gạch đúng nghĩa đen nếu bạn mua phải hàng ăn cắp, hàng cam kết đến hạn không thanh toán (Cái này du học sinh VN hay dùng với IPhone là báo mất rồi chấp nhận bị khóa). BB10 khác iOS là tính bảo mật cực cao và bạn sẽ gần như không thể bẻ khóa hay restor máy để sử dụng sim ghép như Iphone được. Một khi đã bị báo blacklish thì máy của bạn sẽ đen thui, nháy đèn đỏ hoặc hiện thông báo "Đề nghị bạn liên lạc với RIM để mở khóa".... như rất nhiều máy Dev Alpha đã bị lock.
Các cụ có câu "Tiền nào vải nấy" nên các khách hàng cân nhắc kỹ khi mua nhé ^^, mấy ông thương gia Sida bán hàng cam kết giá 10m - 13m bảo hành 12 tháng toàn lừa đảo hết!!! Bạn nào thích cứ tự alo sang SIng với Thái mà kiểm tra giá bản SimFree không lại bảo tớ chém ^^!
Chúc các thương gia uy tín mua may bán đắt, không để mấy ông sida phá giá thị trường!!!
Cảm ơn MOD đã để topic này tồn tại, mong được anh em đóng góp thêm!!!
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuẩn luôn.
Tiền nào của nấy,các bạn đừng bao giờ quên điều đó.
Và hi vọng sở hữu em nó của mình ngày cáng xa 😁
Bác này cập nhật nhanh nhể. Bác làm thịt mấy em Z10 rồi?
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@Võng Thị Dev Alpha B, Z10 đen, Z10 trắng, Z10 not for sale...
@hungff9 Nể bác quá.😁
Em thì không bao h mua Z10 với giá quá 10tr.:p
Đành đợi vậy.
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@Võng Thị Tớ cũng nghèo thôi, nhưng đam mê nên hay mò mẫm đi mượn máy của mấy bác khác về test ^^
@hungff9 Hị, em cũng đam mê nhưng bạn em còn nghèo hơn .
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
3 con Z10 thì toàn hàng Quốc Tế, chỉ 2 lần đc cầm con hàng mua Code thì thấy không có gì khác nhau lắm!
PO8888
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungff9 bác cho em hỏi em có con 9320 not for sale mua của Q3G , liệu có bị lock ko nhỉ @@
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@PO8888 KHông bạn ơi! Hàng os7 trở xuống cứ yên tâm mà xài 😃
PO8888
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungff9 :adore: yêu bác thế :">
Cứ tưởng 10m làm 1 em, kiểu này " thôi đừng chiêm bao" vậy😔
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@Nunchaku He he bạn nghĩ xem nếu mua vào đã 650$ + 30$ ship về VN + tiền bảo hành + nhân viên... thì làm sao họ bán dưới 800$ được? Người quen cũng phải tầm 700 - 750$ cho bản SLT100-2,3
bomda
ĐẠI BÀNG
11 năm
Là sao nhỉ em vẫn chưa hiểu lắm. Bác nào giải thích hộ em với. Đang định xin tiền bố làm con z10
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@bomda Nghĩa là bạn đi mua Z10 thì nên qua dauden hoặc thương gia uy tín để khi có biến thì còn bắt đền đc, mua của mấy ông nick lạ hoắc thì cẩn thận! Hiện đang có mấy ông đầu cơ hàng Z10 bản cam kết 2 năm nhà mạng giá rất bèo, hớt váng, chăn gà xong là biến mắt tăm! Z10 nó lock lại là nghỉ dùng hết luôn đấy, không như iphone đâu. Đừng tiếc 1tr để rồi mất 11tr ^^
htkad
ĐẠI BÀNG
11 năm
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@htkad Bạn đấy sợ động chạm nên xài nick clone, tớ xài luôn nick chính để anh em khỏi thắc mắc là dìm hàng với phá hoại buôn bán ^^
htkad
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungff9 Tks đã chia sẻ cùng mọi người. 😃
lợi ích nhóm trong vụ này đây
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@nthavn Bạn nói thế là sao ^^, tớ không phải thương gia nha 😁, tớ là dân nghiền công nghệ thôi 😆! Còn nếu ai không tin tớ cũng không ép, cứ đợi khi nào có 1 2 topic kiểu như "xyz lừa đảo bán Z10 lock, Z10 brick, Z10 Blacklish...." thì có lẽ hay hơn nhiều ^^
@hungff9 mình chả có ý gì cả, mình biết thông tin này lâu rồi, nhưng mình cũng chả lập topic làm gì, đơn giải vì lập chả có lợi lộc gì, còn Z10 mình cũng chả hào hứng gì với nó, vừa bán One X+ và 99Rogers để định lên Z10 nhưng sau 1 ngày cầm dùng của ông bạn đã thay đổi suy nghĩ, đang dùng tạm con IP4 đợi HTC One để dùng, cứ dùng RIM OS6 và OS7 vẫn thấy hay
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@nthavn Mua z10 vì trải nghiệm mà bạn ^^, còn lại phải chờ RIM nó nâng cấp OS lên nhiều mới hoàn thiện được. Còn về phần mềm theo mình thì nhanh thôi, dù sao RIM nó cũng trả lương cho DEV chứ có phải như Google đâu ^^, cái market của androi nhiều nhưng chất thì chỉ đc tầm 10% là cùng 😃. Chỉ nể kho app của Táo thôi, nó đa dạng và tương thích rất cao với máy nên dùng ít lag, bug và lỗi nhất! Dù không thích táo nhưng phải thừa nhận.
Còn Z10 có 1 điểm hơn là tính bảo mật và BBM, 2 cái này làm nên thương hiệu của RIM, đối với Việt Nam thì 2 cái này không là gì nhưng với các nước thanh toán qua tài khoản thì quan trọng lắm đó ^^! Mai mốt VN cũng thế thôi, tiêu tiền mặt thì lắm tham nhũng và rửa tiền 😁
@hungff9
vẫn chưa có mấy topic kiểu bác nói nhỉ, 1 năm qua q10 xách tay vẫn vô sự hả các bác ????
hungff9
TÍCH CỰC
9 năm
@htcoong1 Bạn tìm hiểu kỹ hơn đi ^^! Bản thân tớ cũng cầm qua vài con blacklist rồi 😃
Ai chẳng may bị dính cũng tìm cách đi mua code rồi vì giá giảm mạnh so với hồi đầu mới ra!
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
Vụ này sẽ có vài ông bán hàng SIDA nóng mắt, tuy nhiên tinhte cũng không phải toàn gà để các bố ấy chăn dắt! Miẹ Z10 mà 10tr thì tớ mua xong vác ngược sang bên kia vẫn có lãi ^^
Ko biết bao giwof mới có hàng chính hãng về VN nhỉ?
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@vivoivinh Tầm tháng 6 bạn ơi ^^, có lẽ sẽ có cả Q10 và Z10 =)) (Hy vọng có cả 2 để anh em có nhiều lựa chọn :p)
@hungff9 Ơ, tớ tưởng bên dauden có hàng Z10 rồi mà? sao lại tháng 6? Không hiểu? ?_?
Em còn dự là RIM phá sản cơ;)
Lúc đó Z10 khéo lại vô giá.
hihi
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
@Võng Thị Phá sản thì khắc có thằng mua lại, cái đống hạ tầng của RIM nó xây không phải muốn là đc, chưa kể còn tầm 100tr fan trung thành với RIM và BBM thì không biết Apple bao lâu nữa mới có đc 1 phần mềm chat đa dạng và dễ sử dụng như BBM ^^
@hungff9 Em không nghiền như bác cũng chưa ccó nhiều kinh nghiệm bb, dưng mà vừa rồi thấy Ceo Yahoo tuyên bố không hỗ trợ một số tính năng YM trên BB thấy hơi buồn.
Có vẻ tương lai của RIM ko mấy sáng sủa.
Mua lại mà để Lenovo nó mua thì chán bác nhẩy?
@hungff9 Mình cũng thích BB nhưng mình ko hiểu tại sao lại phải đưa Apple vào đây để so sánh. Bên Apple cũng có iMessage có thể chat qua email, số đt và có thể dùng trên Mac, iPad, iPhone, iPod. So sánh kiểu bác thì lại gây tranh cãi ko đáng có.
Q10 đã chưa dùng thử nhưng đã cầm vọc 1 lúc, cảm quan là hơi thất vọng, nếu đc lựa chọn sẽ ko bán 99R
@nthavn Bác cầm Q10 ở đâu đấy ạ ? Nếu là của SieuthiBB thì con đó kém xa con chính thức nhé ...
solar.
TÍCH CỰC
11 năm
@nvthanh1994 mặt lưng giống hệt con thương mại ông e à
a có hỏi lại người cầm con bản thương mại rồi
@solar. Bán ra là rõ ngay í mà anh :p
solar.
TÍCH CỰC
11 năm
@nvthanh1994 Cứ chờ rồi sẽ biết mặt lưng nhám giống hệt z10
Mà q10 cầm chả ra gì nửa vời menu ko có cảm ứng bé tí dùng bb10 ko đã dùng z10 là chuẩn
Quá nhiều thông tin về Q - Z 10, có lẽ lựa chọn sáng suốt nhất là dùng tam B9900 và chờ đợi😃
solar.
TÍCH CỰC
11 năm
Z10 Verizon thì theo e biết là có 4 con và ngoài HN hiện tại chắc chắn có 1 con 😃
3yE
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ôi bác động chạm đến miếng cơm manh áo của một số người rồi đấy 😁 nhưng vẫn like cmn luôn vì tinh thần vì cộng đồng tinhte của bác. Những vấn đề này ai cần mua Z10 sẽ thấy rất bổ ích.
Mà có khi vẫn nên làm cái bản 100-3 bác hungff9 nhỉ? Tiêu chuẩn cao cho nó an toàn. Mình là rất thích AT&T Mẽo ^^
PTA08404
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks, đang muốn mua z10 sim free hàng roger, có bạn ở boston ship về.n giá đắt lòi

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
thank bác chủ, rất có ích với anh em đấy ạ!😃😃
VioletSumer
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình gì thấy Z10 down giá nhanh.
@VioletSumer down nhanh ko lock là vỡ alo mà bạn .
rất cám ơn bác , bài viết rất hữu ích cho anh em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019