Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhờ mọi người tư vấn giúp 1 cái điện thoại...

12tn2
9/8/2012 14:58Phản hồi: 25
Chào mọi người. Tôi không theo sát với tốc độ của công nghệ cho lắm nên xin nhờ các bạn dùng nhiều, có kinh nghiệm chọn giúp cho 1 cái điện thoại. Yêu cầu tối thiểu đối với chiếc phone này là:
1/ Giá: dưới 5 triệu
2/ Pin: thời gian chờ thực tế phải hơn 3 ngày. Nếu dùng vào việc, VD nói chuyện 1 tiếng/ngày chẳng hạn cũng phải được ít nhất 2 ngày.
3/ Camera: từ 2,5 Megapixel trở lên. Quay video đạt 360p.
4/ Có GPS. Phải cài được phần mềm bản đồ & chỉ đường.
5/ Bàn phím ảo trên màn hình.
6/ Loa to rõ, nói chuyện không phải "hả?" với "cái gì"...
Ngoài ra còn mấy thứ coi như 'optional', không có cũng được, nhưng nếu có thì hay hơn, xếp theo thứ tự ưu tiên:
7/ 2 sim.
8/ Màn hình to, sáng.
9/ Giá: từ 3,5 triệu trở xuống.
10/ Micro tốt 1 chút, sao cho thu âm được rõ & trong.
11/ 2 camera trước sau.
12/ Có, hoặc cài được trình quản lí thời gian: lịch, hẹn, công việc, báo thức... tốt.
13/ Loa từ mức trung bình khá trở lên, để còn nghe nhạc. Có lỗ cắm tai nghe.
Cám ơn mọi người nhé 😃
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pin trâu thì loại hết mấy con smartphone rồi thì tư vấn bằng niềm tin hả chủ topic ?. Thế thì mua nokia 112 rồi cầm 4tr mà mua LG optimus 2X hoặc Motorola Atrix 4G đi
Tốn nh hơn là 5m đấy,tiền ắc quy vs tiền máy hìh như hơn=))

Gửi từ LG Optimus LTE HD của tôi sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
Lesyhaitb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với nhu cầu pin của bác thì chỉ có No 1200 + 1 em Smartphone 4m5 như 2X or Sky a800s.
đùa chút thôi, em vote Sony Wt19i với cái loa ngoài pro.
cứ nokia 112 pin 1400mAh và một con Sky a760s là đc rồi
Máy ảnh 3.2 đã phải hơn 3triệu rùi.còn thêm pin trâu như bác nói nữa thì em thấy bb 9700 là hợp lý.nhưng thêm dk cảm ứng thì kq = 0.@@
Vậy đành giảm mức mong muốn xuống 1 tí vậy ;) Tôi chỉnh lại post đầu tiên rồi: giờ pin chỉ cần 3 ngày (2 ngày nếu có nghe gọi); máy ảnh chắc chỉ 2.5 Mega là ok.
À, với lại tôi gần như mù công nghệ :rolleyes: nên không quan trọng lắm việc có phải smartphone hay không đâu 😃 Nếu là điện thoại thường mà có đủ các tiêu chí ở trên thì cũng ok tuốt 😁
Vote 1phieu' cho motorola atrix
Smartphone nhiều tính năng vậy thì làm gì mà pin với giá như bác muốn đc.
mua 1 con nào tầm 4,5tr. dùng tốt. mua thêm 1 pin dự phòng, hoặc sạc nhanh.

:rolleyes:
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con Levomo P700 giá 3,9 tr chính hãng, pin Li-Ion 2500mAh (pin của sony chỉ tầm 1350 mAh), 2 sim 2 sóng, màn hình cảm ứng, chip A9, thứ 2 lên kệ cũng đáng để quan tâm.
Xem nào, con máy được nhiều vote nhất đang là Atrix 4G. Nhưng mà mấy bạn ơi, hình như con này hàng dùng qua cũng vẫn hơn 5tr? Đập hộp chắc còn đắt nữa. Với lại nếu tôi không nhầm thì hình như nhiều cái điện thoại được kể tên ở trên cũng đều có giá máy mới cao lắm?
À, con P700 xem qua giới thiệu hay quá 😃 Không biết ở ngoài HN thì có thể đặt hàng để người ta chuyển máy đến tận nơi ko nhỉ
@12tn2 Atrix lgì còn máy mới:eek:

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Quên ko hỏi bác là 5tr dùng hàng cũ hay mới.:-D
Với tôi thì cũ mới không quá quan trọng bạn à 😃 Mỗi tội do ít kính nghiệm nên sợ mua máy cũ thì bị lừa.
Thế hả :oops: Thì tôi cũng rào đầu rồi, có biết cập nhật tin tức công nghệ đâu ;)
Mọi người ơi, con Lenovo P700 mới về, thế thì chỉ có ở HN với SG thôi à, hay các shop FPT nơi khác cũng đều có rồi?
Hàng lenovo chưa nghe thương hiệu này mấy.theo mình là kiếm dòng LG hay moto cho lành.laptop lenovo mình đã ko ưa rồi nên dt bị ảnh hưởng tâm lý sang cả dt.:-D
Vậy bạn ơi, Motorola Atrix thì kiếm máy cũ ngon ở đâu?
@12tn2 Pro đặt ở các shop chuyên bán hàng hàn quốc nhé,h con này chỉ có pb hàn.thôi,k có pb mỹ đâu,tham khảo đặt hàg tại shop của bangguong84 pro.nhé

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
lenovo p700 , 2s2s , pin 2500MAH , giá tốt , mua đi không hối hận đâu
Hic, pin trâu sóng khỏe nghe gọi rõ có cảm ứng sao bác không chọn mấy con Nokia Lumia mới ý.
http://hoanghamobile.com/dien-thoai/nokia/nokia-lumia-610---chinh-hang-845.aspx
Cũ hơn 1 tý nhưng là hàng hãng nguyên thì có con này:
http://hoanghamobile.com/dien-thoai/nokia/nokia-603-676.aspx
Sao tôi không vào được link đó nhỉ? Tinhte báo lỗi, "chưa đủ quyền hạn để thực hiện thao tác?? :eek:
2 con đấy hình như pin là 1300 mAh? Như thế có lẽ thua xa P700, nghe nói 2200 mAh. Không biết ngoài nó ra còn điện thoại nào có pin cỡ từ 2000 mAh trở lên không các bạn?
Xin thông báo: đã mua Lenovo P700 😃 Cảm nhận ban đầu của tôi là rất được, đáp ứng hầu hết các yêu cầu đề ra. Chỉ có giá là hơn 3,5 triệu & loa thì trong nhưng hơi bé? Ngay cuộc gọi test đầu tiên (cho 1 người nói khá nhỏ) thì hầu như không nghe rõ (làm giảm ấn tượng ban đầu đi nhiều quá ;)), nhưng các cuộc bình thường sau thì đều tốt cả.
Mới dùng smartphone nên có nhiều mục lạ quá, tôi không hiểu được. Chắc sắp tới tôi phải lập 1 cái topic khác hỏi về cách dùng con P700 này, mọi người giúp đỡ nhé 😁
@12tn2 nghe con này bảo pin khủng, bác xài xem được mấy ngày nhé :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019