Nhờ trợ giúp nâng cấp firmware 7.0.4 lên 7.1.2 cho iphone 5 lock nhật

netstea
7/8/2014 3:15Phản hồi: 36
Hiện tại em đang dùng con iphone 5 lọck nhật ( chắc chỉ co softbank phải không các bác nhỉ, em gà cái này)
Máy của em đang dùng sim ghép, phiên bản 7.0.4, dùng bt, nhưng em đang muốn lên 7.1.2 cho nó hết lỗi lặt vặt
vậy bác cho em hỏi 2 câu

1: Giờ e muốn lên 7.1.2 thì em nên làm thế nào có phải nên như thế này không nhỉ? => download firmware 7.1.2 cho iphone5(GSM) về rồi restore= itunes=> jailbreak=> fix theo hướng dẫn trên Tinhte.vn?
2: Sim ghép e đang dùng cho 7.0.4 giờ e up lên 7.1.2 thì sim ấy còn dùng được không, Có fix được hết lỗi không?

Hi vọng các bác trong forum giúp em trả lời 2 câu hỏi này ạ
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn cứ down fw 7.1.2 về restore thôi. sim ghép vẫn dùng được. Trước bạn fix lỗi 7.0.4 thế nào thì 7.1.2 cũng fix như thế.
cảm ơn bác nhé
thế thì em tự tin lên rồi 😁
sim ghép có mấy loại, lock Nhật cũng có mấy nhà mạng. Bạn nên tìm hiểu xem có bài hướng dẫn fix lỗi nào cho nhà mạng của bạn + sim ghép của bạn cho chắc ăn chứ lên trước rồi không fix được thì lại thành dở.
hdhoang19
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ờ tớ mới up lock soft fix full lỗi ok . Nếu ko đc pm tớ chỉ cho
@hdhoang19 cảm ơn bạn trước nhé.
mình thử làm theo hướng dẫn xem, nếu không được thì sẽ phiền bạn chỉ dẫn hộ 😁
@netstea bác rãnh chĩ hộ em, máy e ip5 ios 6.0.2 kiểu MD299J, cũng sài sim ghép, muốn lên ios 7.x mà không biết lên, có time chỉ dùm với, phần GSM với CDMA làm sao biết vậy bác
đã lên và fix mọi thứ ok
bác nào có iphone5 lock sb cần thì e giúp nhé 😁
@netstea Cho mình xin số đt của bạn được chứ
DanteDMC
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình iphone 5 lock sb đang ở 7.0.4 xài hiecard, bây h mình up lên 7.1.2 thì để nguyên sim ghép nó tự động active hay phải dùng sim nhà mạng active
@DanteDMC Sim ghép tự active cho bạn nhé, ko cần sim nhà mạng.
Bạn ơi cho mình hỏi, máy mình cũng ip 5 lock nhật nhà mạng sb, đang ở 7.0.2 bây giờ mình cũng muốn lên 7.1.2 mà down firmware 7.1.2 cho iphone5(GSM) về rồi mà khi restore bằng itunes nó đều hiện ko thể updated vì ko tương ứng. Mình cũng ko biết là vì sao nữa 😔(
@heparaki bac tải từ nguồn khác thử xem
Bạn tải firmware iphone 5.2 cho iphone 5 softbank nhé. Bản của bạn là global chứ không phải gsm (5.1)

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@lytrongdai Mình làm được rồi, thank bạn nhiều!
cafek0duong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giữa 7.0.5 và 7.1.2 cũng 1 iso 7 , mà phải mạo hiểm thì thôi. Đợi ra 8 hoặc bị hư máy làm luôn 1 thể 😃
Em đang dùng IP5, hàng xách tay từ Nhật Bản, đầu IMEI là 99000; về VN em phải dùng cái sim ghép Heicard gì đó. Em đang dùng IOS 7.0.6
Nếu bây giờ e muốn cập nhật IOS 7.1.2 và kể cả về sau này nữa nếu có cập nhật thì với hàng dùng sim ghép của em có ảnh hưởng gì không ạ? nếu cập nhật được thì có bị hạn chế chức năng gì không và cần lưu ý những gì ạ (như kiểu là sao lưu, gỡ pass hay gì gì đó) . Máy em chưa JB đâu ạ
Mọi người giúp đỡ, em con gái nên chẳng biết gì về máy móc. Em cảm ơn mọi người
@Suongbds h lên thì làm liền,ko nó khóa là chỉ lên 8,mà 8 chưa jb chưa fix full lỗi.dùng sim ghép bình thường.và máy phải bảo đãm icloud chính chủ,ko dính icloud thì mệt
@neko1983 Tự mình cứ thế update được hay có cần lưu ý gì không ạ? nếu ko update thì khi lên 8 là ko update đc nữa ạ?
@Suongbds ko phải,ý tui là khi 7.1.2 chưa khóa bác restore được,nếu khóa rồi thì chỉ lên được 8 chứ ko phải update là ko lên 8.mà máy bác có icloud ko?
máy em có icloud nhưng hình như hết dung lượng sao lưu free rồi. thấy nó bảo ko đc sao lưu lâu lắm rồi. thế nghĩa là vẫn lên đc 7.1.2 bình thường chứ a? em chỉ sợ nó có vấn đề gì thì tèo 😔
@Suongbds cái icloud đó có phải chính chủ ko,ko restore lại nó dính ở màn hình active thì khổ,bác seach gg thêm về icloud mở fmp đi chứ ko phải nói về sao lưu của icloud.apple chưa khóa 7.1.2 thì bác lên được,nếu khóa thì chỉ lên 8.nên có lên thì lên liền,chần chừ nó khóa thì chỉ lên 8
@neko1983 icloud của em chính chủ (tài khoản icloud của em)
@Suongbds nếu bảo đảm icloud của bác thì lên thôi,sợ máy có icloud ẩn thôi😁
Của e là con4s lock LL đang xài sim ghép bình thường và đang ở 6.0.1. Giờ e muốn up lên 7.1.2 có được không ạ? Nếu lên 7.1.2 rồi thì sim ghép đang xài có còn xài nữa được không hay phải thay sim ghép khác.và nếu xài được thì có fix lỗi gì không ạ và fix như thế nào? E con g yếu nên mong các bác giúp đỡ cụ thể ạ !!
anhvu19
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang có cùng thắc mắc với chủ thớt may tìm đc bài này. mà ko biết cách nào fix cho 5 lock sprint tốt nhất nhỉ. mình còn 2 lỗi my number với *101#
Cứu em: ip5 lock sb đã lên 7.1.2 còn 1 lỗi chưa fix được đó là trong mục tin nhắn k hiện tên mà chỉ hiện số ai biết chỉ giáo cho e vs ạ
@kuthanhhtcc chép file sửa danh bạ của toipc vào là fix lỗi danh bạ
Iphone4s-ps3
ĐẠI BÀNG
9 năm
cả nhà cho mình hỏi - máy mình đang 7.0.4 giờ mình muốn lên 7.1.2 có được không ak ? sợ lên 8 tốn pin - ae nào biết chỉ giúp em với ak
anhvu19
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Iphone4s-ps3 Giờ lên là lên 8 luôn nhé ko có cách nào đâu
Iphone4s-ps3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhvu19 Tks bác,em dùng ip5 sợ lên 8 .1 bị giật,nên vẫn đắn đo
mình cũng xài ip5 lock nhật, đang xài sim ghép, fw 7.1.2, bạn cho mình hỏi mình có kết nối với itunes qua máy lock nhật này để tải nhạc bt được không hay cần j khác...thanks
@Mai Hoàng Thiện bình thường
Các bác cho e hỏi mới lấy lại máy ip5 bản nhật mà k rõ bản qt hay bản lock mà vào cập nhật phần mềm lên ios nó chạy rất lâu toàn 30p và 1 tiếng. E mới dùng nên chưa biết mong các bác chỉ giúp xem có tự down và up lên đc ko hay nên lưu ý vấn đề gj ạ?
Máy mình IP 5s lock AU Nhật giờ đang ở 7.0.4 thì lên được IOS nào vậy mấy bạn?
@huuquochd 5s thì lên 8.1 đi cho mướt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019