Nhờ tư vấn chọn mua máy ảnh compact

Fun.First123
17/8/2012 4:22Phản hồi: 17
Em đang phân vân giữa các máy sau Canon SX40 HS, Canon G12, Canon S100 và Pana LX5.giá cả thì chênh lệch nhau ko nhiều nhưng em không biết model nào chụp đẹp 😔.có gì tư vấn giúp em chỗ mua uy tín tại TP.HCM luôn.( tks mọi người trước 😁)
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Canon G12, Canon S100 và Pana LX5 <----> Tung xu..... 😁
là sao hả bạn ??
up cho mọi người vào giúp đỡ .....
chụp đẹp nhất là g12 rồi đến s100 đến sx40 cái này siêu zoom
tks anh nhiều 😃
mọi người giúp em mua ở cửa hàng nào uy tín và giá cả hợp lý với
@Fun.First123 bên em có bán nà bác - 328b trần hưng đạo q1 tp.hcm
Là chọn 1/3 đó ......:D
@romra thua bác này luôn 😔
@Fun.First123 Nếu xét thông số thì Canon S100,Pana LX5(LX5 mang trên mình ống kính Leica 😁) nhỉnh hơn G12.....nhưng G12 lại có lợi thế cái ống ngắm liền (rất thích đó :D) & dáng dấp G12 trông "khoẻ khoắn" nhất .😕

Thôi thì .....1 phiếu cho G12 :p (Canon FAN) :D
Trong các con trên thì tốt nhất vẫn là G12 vs LX5.
Nói thật, mình thấy chất ảnh LX5 đẹp hơn G12. (Cầm cả G12 không ít, đang dùng FX150 của pana với build thiên về ảnh, giá = 1/2 LX5 đã thấy ảnh chất hơn rồi).

G12 thì có thêm cái ống ngắm liền - và mình thì thấy nó khá vô dụng (đối với mình thôi nhé) @__@...
LX5 thì hơn G12 ở một số điểm, như hệ thống chế độ của nó khá tốt, có thể chỉnh whitebalance theo nhiệt độ màu, vv... Nói chung là thực dụng hơn vs với những bạn có ý định tìm hiểu chụp ảnh thực sự thì tốt hơn.
Và trên hết, quan trọng nhất, LX5 đẹp, thời trang vs phong độ hơn G12 không biết bao nhiêu lần =)).

Vì thế mình khuyên nên dùng LX5.
@EvilCrab Vậy nên tớ mới "tư vấn .....tung xu" :p:D
hx100
CAO CẤP
12 năm
mình thì thấy trong 2 em này, e nào rẻ hơn thì mua
😁 em sẽ mua LX 5 nhưng em tìm thì thấy đa số toàn màu đen.có ai biết cửa hàng nào bán LX5 mà màu trắng không.xin chỉ giúp em ;)
up cho mọi người vào giúp đỡ 😔
up................
upppppppppppppppppppp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019