Nhờ tư vấn laptop Asus và Acer

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua Máy tính Windows' bắt đầu bởi codai, 6/9/08.

1. codai

codai Thành viên

Nhờ các bác đã sử dụng qua laptop Asus và Acer tư vấn giúp em, hiện nay với tầm tiền khoảng 18tr em muốn đầu tư một chiếc laptop tiện mang vác (dưới 2,5kg). Xem qua trên mạng thấy các hãng nổi tiếng như Dell, Toshiba, HP... để đạt yêu cầu này đều đắt hơn ngân sách của em. Thấy Asus và Acer về disign, cấu hình và giá cả đều ổn, chỉ còn phân vân không biết em nó hoạt động thế nào và độ bền ra sao. Mong các bác đã xài qua cho em ý kiến trước khi quyết định.

Cảm ơn mọi người.
    :
  2. thanhtri1988

thanhtri1988 Thành viên

cha`i với tầm 18t thì bạn cũng có thể mua DELL Studio cũng được mà, hoặc HP Pv cũng có mà...nhưng mà nếu bạn chọn ASUS hoặc ACER thì khuyên bạn nên chọn ASUS đi....bền hơn ACER nhiều với lại được bảo hành chính hãng 2 năm nữa...bạn có thể yên tâm....
    Gợi ý cho bạn: với số tiền đó thì bạn nên mua ASUS F8S đi...có card đồ họa rời và khá đẹp mà lại nhẹ nữa..có 2,1kg ah..hjhj
    darkeyscuhiep thích nội dung này.
  3. codai

codai Thành viên

Cảm ơn thanhtri, nhờ bạn nói rõ hơn về độ bền của máy được không, mình phân vân vì thấy có nhiều người bảo Asus làm việc nóng và không bền.
  4. Mer_S66_AMG

Mer_S66_AMG Thành viên

Mua Asus đi bạn à.Bảo hành lâu,đẹp.............với máy tính xách tay thì nóng khi làm việc lâu là chuyện bình thường.
  5. alexvnn

alexvnn Thành viên

Là hàng điện tử ko thể nói nó là bền đến bao h :no6xn:
    Ko có 1 ai có thể khẳng định đc độ bền của nó. Nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố
    Với giá 18tr bạn cũng có thể mua đc vostro 1400 chip T8300 cũng khỏe và độ bền của nó cũng cao
  6. thanhtri1988

thanhtri1988 Thành viên

hình như bác alexvnn chưa xem rõ yêu cầu của codai thì phải, bác ấy muốn laptop phải nhẹ dưới 2,5kg đó bác ah...hjhj...mà vostro của DELL thì không có nặng dưới 2,5kg đâu bác..hjhj
    Nếu bạn chỉ chọn ASUS hay ACER thì mình khuyên bác codai nên chọn F8S của ASUS đi....laptop nào xài lâu thì cũng sẽ nóng thui, bác đừng quan tâm quá, laptop của ASUS chạy ổn định hơn nhiều..bác yên tâm đi...được bảo hành 2 năm lận mà....dòng F8 của ASUS được đánh giá là chạy ổn định và bền mà bạn....còn ACER thì cùi bắp lắm..khuyên bác không nên mua ACER...ok.hjhj
    Còn bạn muốn xài hiệu HP thì cũng có 1 vài e PV giá khoảng ~18t đó bạn...bạn có thể tham khảo thêm ở http://phongvu.vn/index.php?ava=list&c_id=262
    Ah nhân tiện bạn nói cho mình xem mục đích sử dụng của bạn là gì: học hành làm việc hay là thiết kế đồ họa hay chơi game nặng ko...mình sẽ tư vấn ki hơn cho bạn...ok...hjhj
  7. Quang Trung

Quang Trung Thành viên

tôi đang dùng ASUS Z37S nè, máy cũng không nóng lắm, nói chung là ổn. Dùng ASUS hơn ACER nhiều.
  8. cuhiep

cuhiep Bố cuKhang

Nếu so Asus với Acer thì bạn nên chọn Asus
    Nếu có 18t em mua Toshiba hay Sony hoặc Dell
  9. mamapro

mamapro Thành viên

Các pro tư vấn cho mình em Acer gemstone này nhé, em đang định mua nó:
    Giá của nó là 1170$

Gemstone Blue, New Design
    Card đồ họa siêu tốc
    Nhận dạng vân tay
    Phím cảm ứng CineDash

- Intel® CoreTM 2 Duo T7500 (2*2.0 GHz, 4MB L2 cache, 800 MHz FSB, 64 bit)
    - 3GB DDR2
    - 320 GB SATA
    - Intel® GMA X3100
    - 16.0 WXGA CineCrystalBrite TFT LCD
    - DVD-Super Multi double layer Blu-ray
    - Bluetooth® 2.0+EDR; 0.3MPX camera
    - 6 cell battery; Weight: 3,5kg
    - Windows Vista Home Premium
  10. Mer_S66_AMG

Mer_S66_AMG Thành viên

Bạn em nó mới mua con này 27T thấy đẹp,màn hình rộng nhưng mang vác hơi mệt.Còn sài thế nào thì ko biết
  11. alexvnn

alexvnn Thành viên

uh quên mất dưới 2,5 KG :D
    hehe
  12. victorhz

victorhz Thành viên

Theo mình thì bạn chọn ASUS đi,nhiều mẫu mã đẹp và bảo hành 2 năm...Bền hay không cũng tùy thuộc vào người sử dụng, cách bảo quản nó and thời tiết nữa...
  13. codai

codai Thành viên

Cảm ơn mấy bác nhiều lắm, Vậy là quyết định Asus rồi, hôm nay đi rinh em về thôi, bảo hành 2 năm thì quá ổn
  14. alexvnn

alexvnn Thành viên

Tối rồi chắc h nè bác mua xong rồi ý nhỉ
    Mai up ảnh lên cho anh em coi nhé :D
  15. tinhtin

tinhtin Thành viên

18 triệu, 14", màn hình đẹp, chơi game tốt. Em bỏ phiếu cho F8S T5750.
  16. puma

puma Thành viên

F8S T5750
    nhà mình xài con này, chạy ngon ổn định, game tốt.
  17. MaHoang

MaHoang Thành viên

Bạn mua dòng travelmate mới ý đang có khuyến mãi. Máy tốt mà giá rổ cũng đc. HIện đang có chương trình mua máy dòng travel mate 15-8>15-9 boc thăm trúng điện thoại sony đấy.
    Máy thì vẫn phải mua nhưng đc trúng điện thoại thì càng thích có phải hơn ko?
    nhìn quảng cáo hấp dẫn vãi
  18. alexvnn

alexvnn Thành viên

ủa ở trang nào thế bạn ;)
    chỗ nào khuyến mãi điện thoại vậy ?
  19. tinhtin

tinhtin Thành viên

Khuyến mãi điện thoại sao bằng mua ASUS khuyến mãi Card Sound Xonar, vừa đẹp vừa nghe nhạc hay.
    Hiện tại hầu như dòng từ 1000$ trở lên của ASUS đều khó tặng kèm Xonar hết. Khuyến mãi điện thoại mà làm chi, ASUS đẹp hơn nhiều.
    Hay bác thử qua em F8P này xem, cấu hình tương đương, được cái là đẹp và thanh lịch vô cùng.
    http://www.tinhte.vn/forum/attachment.php?attachmentid=38086&stc=1&d=1221121260

File đính kèm:

20. alexvnn

alexvnn Thành viên

lấy thông tin từ đâu vậy ?
    chia sẻ đi chứ