Nhóm evad3rs gỡ bỏ kho phần mềm Taig khỏi công cụ jailbreak Evasi0n vì chứa ứng dụng bẻ khóa

Duy Luân
25/12/2013 21:55Phản hồi: 88
Nhóm evad3rs gỡ bỏ kho phần mềm Taig khỏi công cụ jailbreak Evasi0n vì chứa ứng dụng bẻ khóa

Nhóm evad3rs mới đây cho biết rằng họ đã quyết định gỡ bỏ Taig, một kho ứng dụng của Trung Quốc, khỏi công cụ jailbreak Evasi0n của mình. Cách đây ít hôm kho app này xuất hiện (và thay thế hoàn toàn cho Cydia) sau khi một số người dùng tiến hành jailbreak thiết bị iOS đang cài đặt ngôn ngữ tiếng Trung. Vấn đề với Taig nằm ở chỗ nó có phân phối một số phần mềm bẻ khóa, và điều đó đi ngược lại với thỏa thuận đã kí kết với evad3rs cũng như phương hại đến quyền lợi của các nhà phát triển phần mềm. evad3rs từng nói họ đang làm việc cùng Taig để gỡ bỏ những ứng dụng vi phạm bản quyền, nhưng bây giờ thì họ quyết định sẽ hoàn toàn chia tay với kho app Trung Quốc này.

evad3rs cho biết thêm rằng họ đã xem xét mã nguồn của Taig để tìm hiểu xem có thông tin cá nhân nào của người dùng bị gửi đi một cách trái phép hay không, và câu trả lời là không. Cách gửi mã số định dạng UDID được Taig sử dụng thì hoàn toàn giống với Cydia và nó đã được mã hóa bằng giao thức SSL. Mặc dù vậy, Taig đã "vượt quá giới hạn" và ngay cả khi các app lậu đã được tháo gỡ thì Evasi0n cũng không thể cho phép kho phần mềm này quay trở lại. Nhóm lập trình viên này tuyên bố không nhận bất kì khoản tiền nào từ Taig cũng như các tổ chức khác, thay vào đó chỉ nhận tiền đóng góp từ cộng đồng rồi chuyển cho các tổ chức bảo vệ quyền lợi của người jailbreak.

Phiên bản evasi0n mới không đi kèm Taig có thể tải về tại đây.

Nguồn: evad3rs
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrSad
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế mà chưa gì đã có mấy bác đăng tin đồn o_O . Miệng lưỡi thế gian 😃
thephuong01
ĐẠI BÀNG
10 năm
đúng là không nên chơi với tàu khựa 😁
MẤY HÔM ANH EM CỨ TUNG TIN ĐỒN NHẢM
Gỡ là hay rồi, mình cũng ko tin tàu khựa lắm
Thật ra đa số người dùng chúng ta cũng chẳng quan tâm nó lấy thông tin gì vì cơ bản 90% mọi người jailbreak thì chẳng phải những người "nguy hiểm" trong xã hội, những người "nguy hiểm" thật sự thì họ có thèm jailbreak làm gì và thậm chí chẳng thèm xài iphone Và các anh hùng bàn phím thì vẫn JB và vẫn được dịp chửi tung nóc bọn Tung Của
@kobebryant thật dự e chẳng hiểu bác này ns gi? và cho e hỏi thêm bác là số liệu 90% bác lấy ở đâu vậy a?
@kobebryant Thế bác sử dụng credit card trên iphone..k sợ bị tụi nó lấy hết acc à,thông tin cá nhân người dùng với bác thì k có ý nghĩa gì,nhưng thông tin của triệu triệu người thì bán được tiền lắm đấy.
@kobebryant Bác edit ngay "90%" thành "đa số", không là có bọn bới lông tìm vết nó hoạch hoẹ bác.
@kobebryant Mình JB lỗi mới đau, chứ cũng ghét bọn khựu 😆 mà cài thì vẫn cài
@nguuentuanlc Quá muộn cho bác kobebryant
acthu
TÍCH CỰC
10 năm
rõ ràng đọc phần log support jaibreak Ipad 2 wifi, up phát treo táo, lên google mới thấy ipad 2 wifi đều bị vậy. ko biết bản update nó có sửa ko đây.
@acthu Ipad 2 wifi có phần cảnh báo là chưa tương thích nha. Ráng đợi bác ơi :v
acthu
TÍCH CỰC
10 năm
@Truong1109 có có báo tương thích mà. khi chạy nó báo đã nhận Ipad 2 wifi, supported.
@acthu ImageUploadedByTinhte.vn1388134948.151685.jpg
Bác đọc đi :v
acthu
TÍCH CỰC
10 năm
@Truong1109 thank you bro. giờ thì clear rồi
chưa lên luôn 🆒 đang chờ các chú làm xong đã , chờ tí có chết ai 😁

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
kodu_chi
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bác nào liệt kê giùm em các Source hay App khả dụng trên ios 7 không ạ !
@kodu_chi Xin được cập nhật nhanh một số phần mềm JB tạm tương thích với iOS 7: của bạn đây.

WelcomeMe
OverAchiever
Plugication
Software Update Killer
ShakeToUndo Killer
NoStoreButton
NoPasscodeBlock
FakeClockUp
Privacy
Signal 2
Signal Booster (works after crashing on first open)
Audio Recorder
Appinfo
Fakeclockup
Activator (beta version)
5 icon dock
iCleaner
iCleaner Pro
Swipe Selection
Accelerate
Mobile Terminal
snes4iphone
WiFi Passwords
FireWall iP
Music Box
Movie Box
MyFile
SwipeToRespring
Sicarius
HarlemShake7
AirDrop Enabler 7.0+
iPhone4Parallax
Gridlock
KillBackground7
Flipswitch
NoNewsIsGoodNews
Poof
Speed Intensifier
Respring
@kodu_chi của bác đây http://vozforums.com/showthread.php?t=3621788
Mình không còn hứng thú với JB nữa rồi.

Mà nếu quan tâm đến bản quyền thì tại sao kho cydia vẫn còn cho tải app sync để tải app lậu vậy các bác?
vegamu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doinho Bản thân Cydia nó không có. AppSync với các ứng dụng lậu là từ có source khác thêm vào giống như cydia.vn hay heaveniphone
nghỉ chơi tàu khựa~
quyết định sáng suốt nhất trong năm ;)
ZARG
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngày càng ít người dùng JB, dùng nguyên bản đủ tốt rồi.
@ZARG xưa mình cũng nghĩ vậy.. k có định nghĩa jb.. sau khi thấy bạn bè nó thao tác nhanh tắt ứng dụng bằg 1 cái vẩy tay.. gạt sang là tắt bật 3G WiFi .v.v.v nên thực sự thấy giá trị của jb :rolleyes:
@haigt11392 Cái này do nhu cầu từng người. Mình chưa bao giờ jailbreak máy vì thấy ko cần thiết. wifi, 3g, bluetooth, location... lúc nào cũng on vì hết pin lại sạc.
mấy cái app giúp attach email, chỉnh sửa văn bản, chơi nhạc flac... mua 1 cái là xài thoải mái. Update, restore gì đó không ảnh hưởng đến hòa bình thế giới.
bom0110
TÍCH CỰC
10 năm
@vnstockguru mình chỉ thích cài theme và đổi font chữ cho đẹp, cái này hình như bắt buộc phải jailbreak?
@bom0110 Thế mình mới bảo cái này do nhu cầu tùy người. Mình thì ít khi chỉnh hệ thống vì không có nhu cầu. Rất ít khi mở cái settings ra. Mua về setup 1 cái là cứ thế dùng thôi.
awp1323
TÍCH CỰC
10 năm
lâu rồi k có JB cũng quen😃
Brisingr.PK
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cứng :like:
anhbi127
TÍCH CỰC
10 năm
thấy nghi ngay từ đầu rồi, TQ đâu có thể bỏ số tiền 1 cách vô lý vậy được!
Sona6789
ĐẠI BÀNG
10 năm
tàu khựa thâm độc trên mọi phương tiện cần cách ly ra khỏi thế giới..!
Mình thèm JB là chỉ cần cái phần mềm quicklock cho tiện thoi chứ dùng hom ảo chán quá nhiều động tác , có cái nào tắt nhanh màn hình mà k cần JB k các bác chỉ em voi !
@ngochienkt ấn phím nguồn phát là xong, nhanh nhất luôn
keen9000
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenthikieuanh Khổ là nhiều người sợ hư nút home , nút nguồn nên mới cơ sự thế 😃 mình đã xài ip4 2 năm và hiện ip5 vừa hết bảo hành đều chưa từng 1 lần bật trợ năng và máy mình cũng chưa bao giờ hư nút 😁, mua rồi phải xài cho sướng , một đời mình mấy đời nó , nghĩ vậy
@keen9000 Có cái máy tốt cái máy không tốt bác ạ, người gặp cái ngon thì không sao, gặp cái đểu thì đúng là khóc tiếng mán. Như bây giờ mà cái 5s nó hư nút home thì thay cái phím home là thay luôn cả cái main bác ạ.
tomydevil
TÍCH CỰC
10 năm
@ngochienkt bấm fím cứng ^_^
@ngochienkt Có, nhưng chắc bạn không thích dùng đâu : NÚT NGUỒN
hàng tung của hay làm lố
ip4 chưa lưu shsh lần nào, bây h jb rồi lấy đc shsh để về 6 ko các bác hè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM