Những cái mới trong iOS8 beta 4

Nam Air
22/7/2014 8:2Phản hồi: 150
Những cái mới trong iOS8 beta 4
Hôm nay chúng ta có iOS8 beta 4 và Yosemite beta 4, ngoài việc sửa những lỗi hiện có thì apple cũng không quên thêm vào một ít chức năng mới, xin mời các bạn xem video để biết những cái mới trong iOS8. Mình đang tìm hiểu thêm và sẽ cập nhật danh sách tính năng mới vào bài này.

Tóm tắt những tính năng mới dành cho các bạn không thích xem video: Cài đặt có mục mới cho Handoff, Message, Contact & Calendar, Safari có book mark icon mới, ứng dụng Tips, Mail có vuốt từ trái sang phải (hồi xưa chỉ từ phải sang trái)

Xin mời các bạn xem video:

1. Control Center có giao diện mới
Các nút trong đây được tô đậm và bỏ đường viền màu đen bao xung quanh icon. Nhờ vậy mà chúng trở nên nổi bật và dễ nhìn hơn.

2. Thêm menu "Display & Brightness"
Trong Settings của máy có thêm mục "Display & Brightness", cái này không mới nhưng tên menu đã được thay đổi, bên trong bao gồm các tùy chọn cho phép chúng ta có thể làm đậm chữ chữ lên và thay đổi kích cỡ font.

3. Thêm menu HomeKit
Nằm trong Settings > Privacy > Home Data.

4. Chỉnh thời gian lưu trữ các loại tin nhắn
Bản beta 4 cho phép bạn cài đặt thời gian lưu trữ dành riêng cho mỗi loại tin nhắn bao gồm tin nhắn chữ, tin nhắn audio và tin nhắn video trong Settings > Messages.

5. Bỏ app "Bug Reporter"
Ứng dụng "Bug Reporter" dùng để báo cáo lỗi trong các bản beta trước nay đã bị loại bỏ trên beta 4.

Quảng cáo

6. Menu "Handoff and Suggested Apps"
Nằm trong Settings > General, chứa công tắc On/Off chức năng Handoff và chức năng gợi ý ứng dụng mới cho người dùng dựa trên những app mà họ đã cài hoặc dựa theo địa điểm.

7. Làm mới icon Bookmark trong trình duyệt web

8. Có thể tắt chức năng hiện danh bạ trong cửa sổ đa nhiệm
Nằm trong Settings > Mail, Contacts, and Calendars > Show In App Switcher.

9. Menu Predictive (QuickType)

Quảng cáo

Dùng để bật tắt chức năng QuickType của bàn phím iOS 8, tuy nhiên trong menu nó lại ghi là Predictive, xem trong Settings > General > Keyboard.

10. Spotlight: Thêm lựa chọn bỏ đi các mục "Voice Memos" và "Bing Web Results"
Settings > General > Spotlight Search.

11. Mail: Gán chức năng cho các thao tác vuốt email
Bạn có thể đặt lại chức năng cho các thao tác vuốt email sang trái hay phải trong Settings > Mail, Contacts, Calendars > Swipe Options.

12. Mục Calories trong app Health được chia thành Active Calories, Dietary Calories và Resting Calories

13. Làm mới biểu tượng Emoji trên bàn phím, vui vẻ hơn

14. iCloud Photo Library: chức năng tạm ngưng đồng bộ
Settings > iCloud > Photos, có thêm chức năng tạm ngưng đồng bộ hình ảnh qua iCloud, thời gian tạm dừng là 1 ngày, có thể phục hồi (Resume) bất cứ lúc nào.

150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa add udid gì đó để lên
k co gì mới 😕
Mong sớm có bản hoàn thiện,hi vọng ios 8 tiết kiệm pin và mượt hơn nữa
image.jpg Mình thấy Control Center mới ko đc đẹp như trên IOS 7, có viền bọc xung quanh nút nhìn vẫn đẹp hơn.
mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bang3lang Jailbreak thì chả đẹp -_-
@bang3lang Xài cái auxo2 làm sao để ko bị safe mode vậy bác
iApples
TÍCH CỰC
10 năm
@bang3lang Chết thật, mình up lên 8b4 giờ quay về 7.1.2 nhưng quên béng các tweek (hoặc tinh chỉnh) cho nó có đa nhiệm như hình của bạn rồi. Trước có nhớ là cài CCQuick Pro + MultitaskingGestures nhưng giờ làm lại vẫn không được ??? Bạn hướng dẫn lại mình được không ? Thanks 😆
@iApples Auxo2 + CCQuick bạn nhé
thấy Giao diện đẹp hơn IOS 7. 😃
Bắt đầu rườm rà rùi. ko còn đơn giản như trước. 😕
ip4s bỏ cuộc. nhiều chức năng mới lag quá
Chờ tiếp thôi...

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
koi_9x2
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho e hỏi điều khiển lên màn laptop như kia kiểu j vậy ạ ?
pvcuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Fractal_Gallery 16$ chắc mình chậm chân rồi
@pvcuong Vẫn đang free nhé bạn. Mình vừa kiểm tra xong
@chuMinhCuCu Đây bạn ơi. Đăng kí nick hoặc đăng nhập bằng facebook để lấy key nhé
https://stacksocial.com/sales/the-mac-freebie-bundle-3-0?utm_source=StackSocial+Deals+Newsletter&utm_campaign=2ec39a8acf-SS+The+Mac+Freebie+Bundle+3.0&utm_medium=email&utm_term=0_bf74b34094-2ec39a8acf-290624373&mc_cid=2ec39a8acf&mc_eid=8b4fd977db#
iphone 4 ko thích điều này 😆
sao không tích hợp luôn cái home ảo vào control center nhỉ 😃
Không liên quan xíu nhưng mình cần xin Provisioning Profile để test vài app trên xCode. Bạn nào có, add UIID, cho mình file cer với. Cám ơn rất nhiều. Ở sg mình xin hậu tạ!!!
xedieu
CAO CẤP
10 năm
Nhiều cái chỉ là đổi chỗ! 😔
ô ngon quá. hóng mãi bản này. không biết 5s chạy mượt không hay là phải lên6 mới mượt thì chán
@handsomepro113 5s chắc chắn mượt rồi! mình 5c còn chạy ào ào, lâu lâu hay bị lỗi và ngốn pin xíu (beta mà) 😆 đang tải beta 4 xem có đỡ hơn k?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@Võ Việt Hoàng ukm vậy thì ngon rồi. thank bạn
Re0
CAO CẤP
10 năm
thấy chưa có gì mới mấy ,chờ tiếp , hihi
hnaht_hnit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái mục chỉnh thời gian lưu trữ tin nhắn có ở beta 3 rồi mà o_O
PXLoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm cách nào để truyền hình ảnh từ iphone lên Mac thế bác @Airblade14
manhdat.ha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@PXLoc X-Mirage
Kết nối thiết bị iOS qua Mac bằng Air Play để trình chiếu hình ảnh.
@manhdat.ha Mình search trong app store không thấy bạn ơi, không lẽ do vùng của mình là Việt Nam?
@Thiệu Quang Nó là phần mêm ở MAC và PC không phải là APP trên iphone
khi có tin nhắn đến vuốt xuống để tl là bàn phim đỡ hàng cuối cùng luôn ep phải quya vội vê 7.1.2 ngay mà chưa kịp trải nghiệm
tranbao81
TÍCH CỰC
10 năm
Chờ bản chính thúc thoai.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019