Những điểm mới trên fw 1030.6407.1308.0001

leanhtai00
21/3/2013 16:36Phản hồi: 51
Những điểm mới trên fw 1030.6407.1308.0001
danh bạ có thể lưu ngược vào thẻ sim
thêm ứng dụng quản lý bộ nhớ và xóa file tạm
quét rất nhanh và thể hiện những ứng dụng đang có trên hệ thống một cách rõ ràng
xóa các file tạm
thông tin các và dung lượng của các ứng dụng
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình up tất cả cá PW cho L920 của mình rùi mà chưa cái nào cải thiện được định vị GPS cả!! Lumia 620 định vị bá đạo luôn (kể cả offline), mà Lu920 định vị kém hơn nhiều 😔
mình cũng định vị lởm vãi?có khi phải mang ra care.Bạn ơi bản này có chĩnh hãng Vn k?
@l_hoang_nam Chắc do phần mềm đó bạn ạ!!! Mình thử hết tất cả các FW rùi nhưng chưa được. Con 620 bá đạo luôn, offline mà nó cứ chuẩn + nhanh cực kỳ luôn. Con 920 thì Nghĩ mãi không ra mình đang ở đâu 😔 ngồi trong nhà thì nó bó tay luôn :( , đi đường thì nó nhẩy tứ lung tung, hi vọng Nokia sẽ sớm update cho nó. cái này mang ra care thì cũng chịu thôi!! thôi dùng tạm chờ update mới vậy :(
leanhtai00
ĐẠI BÀNG
11 năm
chính hãng luôn đó bạn, tiếng việt đầy đủ như Rom cũ luôn, chụp từ đt mình mà 😃
leanhtai00
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này mình công nhận, định vị ok lun cài thêm bản đồ offine nữa thì tuyệt
mình nghĩ k phải do phần mềm. tại có hỏi nhiều ng vẫn chính xác.sợ mang ra care lại bung máy mất zin 😔 .Việt Nam có bản này hả bạn?
Phòng mình có 5 con Lumia. 3 con 620, 2 con 920, mình so sánh rất kỹ. Đi đường thì 920 vẫn chỉ đường được, nhưng đôi khi bị sai, đi đường chính mà nó toàn định vị vào ngõ, trong nhà thì nó chịu chết 😔. 620 thì tuyệt luôn offline vô tư. Mình rất thích các ứng dụng city lens, Driver. 920 chụp ảnh đẹp, kiểu dáng đẹp, khác biệt, nhưng định vị thì kém hơn hẳn so với đàn em 620, mong Nokia sớm tìm ra nguyên nhân để khắt phục!!!!
Mình thếy bình thường mà.các bạn dùng 920 thử để ý tý.các bạn đợi 1 lúc khi bật here lên.nó phải lên cái gps màu xanh.đợi thêm 1 tý nữa là tương đối chuẩn.chỉ tương đối thôi.mình mang đi học.cầm ra nghịch thử cái gps thì đi trên đường đồng thì xem định vị đang ở dưới ruộng lệch về bên trái 1 tý hjhj
letruc_89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lululuwp8 nông dân vip. Hi
co ai ở HCM bán sạc không dây 920 ko nhỉ ???? pmmm tui nhé.
leanhtai00
ĐẠI BÀNG
11 năm
620 có sạc không dây không mấy bạn
@leanhtai00 chưa có đâu bạn ơi
daonhung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao minh vào OTA tìm chua thấy bản cập nhật nhỉ
@leanhtai00 có OTA rồi...mình mới cập nhật nè
leanhtai00
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mt140293 OKie
ngocminh36
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leanhtai00 sao e ko thẫy nhỉ(e dùng 920)
leanhtai00
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocminh36 920 được up trước một phần rồi bạn chỉ có 620 là up toàn diện thôi
Nhưng dù sao thì lumia vẫn định vị tốt hơn, ngay cả khi ofline, các hãng khác mà ofline thì có mà khóc, Lumia 920 mà cải thiện định vị được như 620 nũa thì tuyệt vời!!!!
Êu ơi
hóa ra ae ai cũng kêu định vị của Lu920 kém
máy em cũng vậy 😔
ngồi trong nhà hay ngoài trời đều định vị sai nửa km :(
trong khi đó,trước sài N8,N9,One X,S3,4S ngồi trong nhà định vị ko sai mm nào :(

thất vọng Lu920 khoản định vị quá,chỉ khen nó có bộ camera,mic lọc âm quá pro và hơn nữa là cặp loa có thể nói là ko smartphone nào ăn được ;)
@satthumuhn Em thấy, từ hồi up cái cập nhật của Here mới, Lumia 920 định vị rất nhanh và chính xác mà (Kể cả đang offline). Hôm kia, em đi Nghệ An, dùng Lumia dẫn đường, nói chung location không sai quá 5m, ở quốc lộ thì cực kỳ chính xác luôn.
Các bác nói đúng lắm, hôm tết đi Nha trang, do quá tin vào Lumia mà lạc đường trong thành phố: dẫn đường đi loằn nhằn, la bàn trong Here drive không hoạt động.:mad:.
Phần kiểm tra bộ nhớ thì mình nó quét gần 6 giờ vẫn chạy cái vòng tròn đó, bực mình nạp lại FW lần 2 nhưng vẫn quét ko hiện ra chi tiết.:mad:

Lumia giờ đây đã thành Lumờ rồi + thêm các hãng Sámung, sony, GG liên tục ra đời các SP mới, nếu các sản phẩm nokia vẫn lỗi nhìu, làm ăn như vậy chắc ovegame quá.
@sonnongnghiep Hôm tết làm gì có cái "Here drive" nào? Đọc + nghe trên internet nhầm rồi bạn! đã dùng thử Nokia driver thực sự bao giò chưa? Nếu có chém thì chém cho đúng nhá!!! Here drive vừa mới phát hành thôi bạn ạ. Mình chỉ kêu Lumia 920 định vị kém hơn so với 620 thôi chứ đi đường thì Nokia driver của nó là báo đạo đó, ngay cả khi không có sóng 3G. Chỉ đường ofline thì các cái sờ mát phôn khác có làm được ko?
bản fw này a e đã ai úp lên chưa,có ý kiến gì về ưu nhược điểm không
mình thấy ucbrower trình duyệt đc tí bị văng,đang tải bản 1030.6407.1308.0002 của singgapore về úp,a e nào đang dùng bản của singgapore cho ý kiến có lên úp không
letruc_89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có một cách cải thiện định vị. các bác bung máy ra rồi tìm cái ăng ten, tháo ra, kiếm thêm sợi dây điện nối dài nó ra rồi lấy băng dính dán ra mặt sau í.
e thì chẳng bị gì cả, định vị ngon lành, chính xác như dùng Android
bởi vậy giá thành của nó mới rẻ hơn Iphone. Mình đang sài một em thây không thích chút nào. Hao Pin quá trời. không làm gì củng tốn pin. bó tay và nhức đầu vơi em này.
quá đẹp 😔 mình cũng sẽ phải sắm 1 cái thôi
cho mình hỏi..sao khi minh up lên bản 1308 và cài hết ứng dụng thì kh6i vào lưu trữ và vào bộ nhớ điện thoại thì thấy rất lạ...các bạn vào co hình rồi cho mình ý kiến nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019