Những điều bạn chỉ có thể làm được với iPhone

Nam Air
7/8/2008 5:47Phản hồi: 457
457 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iphone

Cho mình hỏi nhé, nếu dùng iphone thi lai phai doi mang internet o nha thanh cổng wifi ah, hơi tốn mọt tý nhỉ. Nếu đang đi đường muốnc check mail thi lai phải dùng GPRS ah?lại tốn kém
thực ra cái giá của iphone thì đã nói lên ngừoi dùng nó thuộc từng lớp nào rồi, con mua iphone thì phải đầu tư them cái route thôi chứ biết sao...
tieu_tang
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình cũng có mối quan tâm giống bạn, xin các bro chỉ giúp ngoài 2 cách đó còn cách nào để kết nối mạng k?😕
ciao2me
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ai mua Apple Airpods giá có 3m8 thôi nè http://bit.ly/2FpRi8k

Đèn Tuýp Led T8 Thủy Tinh LHLed Tiết Kiệm Điện Năng 1m2 18w

Thông số kỹ thuật Công suất: 18w Điện áp hoạt động: 220V ( 185-265V ) Kích thước: 120x3x3 cm Nhiệt độ mầu: ánh sáng trắng/ 6500k Lắp đặt: được lắp trực tiếp vào máng đèn Tuổi thọ: 40.000h Bảo hành: 2 năm ( 1 đổi 1 ) Thương hiệu: LHLed Đóng gói:...
lazada.vn

Apple Store đã có mặt tại Việt Nam qua kênh phân phối online http://bit.ly/2FFnUdA
Nếu bác đang dùng laptop mà có card wifi thì ko cần phải mua AP bác ah, biến Laptop thành AP cũng được, trên mạng hướng dẫn đấy ra đó 😁
em cũng đag dùng con laptop phát wifi cho Iphone đây, nhưng có điều phát ko đc xa lắm
Ngoài iPhone ra, có ai cài dc Apache hay SSH vào console của các loại đt khác đc chưa nhỉ 😁 ?
1001 lý do để mình quyết định xài Iphone, và chỉ có một lý do duy nhất bạn không thích!
ai xài thì biết!!!!!!!!
angle1088
ĐẠI BÀNG
15 năm
thanks anh nhìu nhà hay wa à,like iphone quá đi
Đang xài BB nhưng rất muốn xài thử iPhone. Nhưng vẫn đang phân vân là liệu iPhone 2G có làm được hết những gì 3G làm k? (ngoại trừ cái vụ wifi mạnh và 3G ra)
xin lỗi đây chỉ là nội dung test mà thôi
Cho mình hỏi Ip 3g bluetooth có hỗ trợ A2DP profile dành cho việc nghe nhạc bằng tai nghe streoe ko vậy ? Xem trên mạng có vài thông tin là phải gắn bluetooth adapter ?

Đang dùng HTC có ý định di cư sang Iphone, nhưng vẫn ngóng MacWorld Expo xem có tin gì về 3th gen ko 😁

Cá nhân mình thấy nếu Microsoft chưa update lên WinMo 7 với multi-touch thì PPC vẫn mãi kém IP. Touch HD mới ra tuy màn hình 3.8 nhưng vẫn "cảm ứng chọt" thì trải nghiệm không thể nào bằng multi-touch được.
Ghét nhất của BB là không support được tiếng Việt nên nếu dùng BB để check mail công ty thì tẹo.
Ghét nhì của BB là hiển thị nội dung file đính kèm không mượt mà, có file word mà header và content lại lộn hết cả vào nhau.

... nhưng BB nhiều hàng rẻ nên dùng BB cũng được. Còn em thì vẫn yêu IP thôi.
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Sắp gia nhập cộng đồng Iphone, nhwung xem ra iphone có vẻ ko thú vị như đã nghĩ, vì đc cho máy nên nếu chán cũng sẽ đùn đi 😁
BB 8320 thì đang xài, không biết đọc bài này xong thì có chuyển ý không nữa! Mỗi cái đều có cái hay riêng. Xài BB thích nhất cái bàn phím của nó!

Mình dùng 8100 và 8320 thấy khá ổn. Mới kiếm được con iPHONE nghịch cũng thấy sướng. Chả hiểu các bác cãi nhau làm gì cho mệt, ai dùng máy nào thì cứ chọc ngoáy máy ấy thôi.

Cá nhân em thấy BB và iPHONE đều sướng. Chát chít, liên lạc với đối tác em dùng BB vì nó tiện lợi, kết nối máy tính dễ dàng, có thẻ nhớ ngoài dùng như USB mà ko cần iTUNE hay BDManager. iPHONE thì đi chơi khoe hàng, MultiMedia ngất ngây.

Tại sao lại phải so sánh cho mệt ra, cố gắng sài cả hai là yêu cả hai em. Một em như vợ, một em như bồ... phê thế. Thế mới là cuộc sống.
càng sài càng khoái, kô thây cái dt nào khác làm tui vù'a lòng bàng iphone
Iu BB nhưng vẫn khoái iPhone, đành sài cả 2 vậy hihi ^^
vplam
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ko biết bên box BB có iphoner nào sang chém ko mà bên box iphone lúc nào cũng đông vui
Lát nữa lọ mọ sang BOx BB chém vài phát cho nó nóng
Hahah
=))
Em chưa sài IP bao giờ nhưng hiện nay cũng đang dành xiền để có được em nó vì thấy em nó có rất nhiều tính năng ưu việt (cái này em đã nghiên cứu rất nhiều bài viết trên tinhte), tuy nhiên tham khảo trên diễn dàn cũng có rất nhiều ý kiến phản biện về những mặt hạn chế. Các pác tư vấn cho em những vấn đề sau:
1. Iphone có thể chạy cùng lúc nhiều ứng dụng được không? Ví dụ: khi đang nghe nhạc or lướt web, mình có thể soạn tin nhắn hoặc vào ghi chú được không?. Lý do mình thắc mắc là IP chỉ có 1 phím "Back".
2. Iphone có chức năng "Task manager" giống như UIQ 3.0 không? có nghĩa là khi mình chạy 1 ứng dụng, mình có thể tạm thoát ra để chạy ứng dụng khác rồi có thể quay lại ứng dụng trước.
3. Nghe nói màn hình cảm ứng của IP rất nhạy, như vậy khi lướt web khi mình sử dụng ngón tay để cuộn màn hình thì có dễ bị chạm vào và chạy link khác không?
4. GPS của Iphone có cài đặt được bản đồ các tỉnh thành Vietnam chưa? em nghe nói là phải chạy trên Google Earth.
Mong các pác tư vấn giúp. Hiện nay em sài P1i
hacaochien
ĐẠI BÀNG
15 năm
1. IP dùng MacOS nên chắc chắn là hỗ trợ đa nhiệm. Nhưng hiện tại bạn chỉ có thể chạy song song là nghe nhạc với 1 trong các chương trình khác: duyệt web, máy tính, stock...
2. Vì câu 1 nên không có task manager. Đa nhiệm nhưng IP chưa có phép chạy như vậy có lẽ do tiết kiệm pin.
3. Khi bạn xài thử sẽ thấy chưa có điện thoại nào cảm ứng lại nhạy và tốt như IP, kèm theo đó là duyệt web rất mượt mà.
4. Chưa có phần mềm bản đồ cho VN. Nhưng nếu xài Google Map/Earth nó sẽ hiện chính xác 100% ngay vị trí bạn đang ở (dĩ nhiên là hình chụp từ về tinh)
Cho mình hỏi TPHCM hiện tại mua Iphone ở đâu là chất lượng và giá là bao nhiêu.Mình đang xài HTC Diamond nhưng nghe Iphone mê quá .
Tớ chưa dùng BB nhưng từ lúc dùng IP tới giờ hoàn toàn hài lòng, trừ vài khuyết điểm như chụp hình hơi kém (buổi tối, lia nhanh,...), ko chạy đa nhiệm đc,...
wao nhiều chức năng đọc chiêu quá ha khám phá iphone giống như khám phá thế giới vi tính vây
ùh đúng rồi mình mới mua xài dc 3 tuần thấy đã lắm chưa có cái điện thoại nào mả dùng nhiều như cái này
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em là thành viên mới. Từ trước giờ vẫn có 1 đam mê cháy bỏng đó là công nghệ - Từ ngày bác apple cho ra em IP mà làm em điên đảo. Sau bao đêm suy nghĩ và đắn đo đến hôm nay tình cờ đọc được topic này thì em đã đưa ra được quyết định "trọng đại" trong cái đam mê của em là sắm 1 em IP để vọc với các đàn anh, nhưng khổ lỗi đến tận giờ em vẫn mù tịt về em IP huyền thoại 😔. Không biết em 2G va 3G khác nhau thế nào? Em dùng IP 2G thì có những hạn chế gì so với em 3G hok ? Các anh chỉ giáo giúp em để em hạ bút ký quyết định vào cái tờ SÉC " MUA" ! Em cảm ơn các anh 😃
em mới được tặng 1 chú iphone 3G 8GB.Xin các bác chỉ cho em cách kết nối với máy tinh.Cảm ơn các bác nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019