Những điều cần biết về bộ nhớ trong của Blackberry

debone
16/1/2009 13:44Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sai24
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế tóm lại là khi file free cứ giảm liên tục như vậy thì ta cần làm gì hả các bác ?

Kệ nó ah hay hard reset máy luôn hay cài phần mềm gì ....

Chả thấy ai nói về cái này cả mà toàn định nghĩa cái gì đâu ah :ninja:
thế os 5.0 nên để file free bao nhiêu thế hả các bác?
các bác ơi con BB 9630 tour thì bộ nhớ trong chuẩn là bao nhiêu?
của e là 195 MB @@ .
cho em hoi ve ram bb8520

May bb8520 dung OS 5.0Em vao tu dien thoai nen ko the viet co dau dc,mong cac bro thong cam.Em dung memorybooster thay ghi: total memory (39,30), used memory(20), free memory (19). Con an alt+cap+h thi lai ghi: file free(132507023bytes), file total( 207618048bytes). Con tren trang chu ghi ram(128Mb) rom(256Mb).Co ai giai thich gium em voi! Vay ram cua em nay thuc chat co phai la 128Mb nhu tren web ko?
con 8830 của mình file free co 6M thi thoảng cũng đồng hồ cát thật.chả hiểu cài kiểu gì nữa.nhưng nếu sd cái gì nặng mà lâu thì khi dùng xong fai giải phóng bộ nhớ ngay.hì hì.
alt+cap+h or option status thì báo free 6M,còn controlbbanel thì mục tool ghi 17M free,total là 29M.
mỗi cái ghi 1 kiểu,nản luôn.dùng cái device lite( j j đó) và memory boster báo tạm ổn.nhiều pm báo xạo quá
mấy bác cho em xen vào tý hem, em dùng bb cũng khá lâu roài nhưng do tính chất công việc nên em ít nghiên cứu về con vợ em. Ban đầu em dùng con 7290 nguyên bản rom của nó rùi em cài mấy thứ nửa ( bbdict, game... ) bộ nhớ dùng tạm ổn định thay đổi ko nhìu lém, roài một lần bất đắc dỹ em phải off lại cái rom cho con vợ em, mất tiêu 1 phần bộ nhớ ( hình như off rom là nó lại vậy đúng ko các bác) em vẫn dùng những ct như cũ, còn xài thêm thằng asen nửa, ảnh iếc chạy ầm ầm mà chả sao, bộ nhớ ít nhất tầm 4mb.
thời gian này do nhu cầu công việc em mới lên con 8820, em wen ko kiểm tra kỹ hình như nó đã đc off rom lại roài thi fai, em lại chạy ít ct hữu ích cho cái công việc suốt ngày lang thang trên những nẻo đường của em, free còn có 13mb, có lúc nó xuống đến 3mb mà em thấy vẫn chạy mượt mà, google map, gmail, browser vẫn chạy ầm ầm chứ có sao đâu. em ít rs lắm tại nó hơi lâu mà em thấy cũng ko cần thiết.
e, hỏi mấy bác cái này với, có cách nào xóa hẳn bản rom cũ khi off lại rom hok mấy bác, tại em thấy thằng mới cứ ôm hết file của con vợ em thế này ko tốt lắm ah, hiện tại free của em nó cứ nhảy lên roài tụt xuống tầm 10mb - 4mb. mấy bác bảo rom 4.5 cần những 20mb free mà con vợ em có ngần ấy vẫn chạy ngon ơ có sao đâu.
Dẫu sao vẫn thank các bác nhìu, hôm nay em trốn việc onl tìm hỉu về con vợ tí mà đc nhìu thật. hỉu hơn về con vợ em roài.
8820 dung OS nao nhỉ
Em dùng 8830s cài thêm tí game và phần mềm thì bộ nhớ trống cùng lắm là chỉ 5mb thôi,giảm bộ nhớ cũng nhanh, os 4.5,file free 20mb nghe có vẻ hơi khó 😆 hơn nữa em lại không cài bbdict mà copy từ điển vào thẻ nhớ rùi đọc bằng mobipocket reader.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019