Những điều cơ bản nhất mà bạn nên biết về máy ảnh số

sonlazio
15/12/2009 5:35Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nubong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đã dùng 4 cái máy ảnh, từ loại P&S Canon A470 đến siêu zoom Fuji S100fs, đến entry lever D60 của Nikon rồi bây giờ là mid-end Canon 30D, kết luận mỗi 1 câu: Cái gì cũng có giá của nó các bác ạ.
theo mình nói về chụp hình thì nên chọn Canon or Nikon chứ Sony thì có lẽ không ok lắm,hình ảnh chất lượng ảnh của Canon, Nikon rất trung thực,độ nét cao,rõ ràng,màu sắc chuẩn.theo tôi mình mua máy ảnh nên mua loại bán chuyên nghiệp (CAnon SX200Is, SX20is...) loại siêu zoom là ok,mình đi du lịch lúc nào cũng nhanh và thôi thúc không đủ thời gian khai thác hết chức năng của máy thường để chụp ở chế độ auto.không nên mua loại DSLR làm gì,cái đó để cho những ai là nhiếp ảnh gia.ý kiến của mình thôi!
Chào.
Cám ơn bác chủ thớt, bài viết quá bố ích.
Chúc mừng năm mới bác chủ thớt.
Chỗ này
hình như sai, có phải nên là

bài viết hay. nhưng quan điểm về NAG có vẻ chưa chuẩn
đọc xong ko biêt mua loai nào nữa

tầm 10 chai nhé
sony a230 đi bạn! 9.990.000đ còn dư 10.000đ uống cafe đó 😁
dunggia
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác viết chi tiết quá nhưng cũng như rất nhiều anh em khác, sau một hồi đọc xong kết luận là chẳng biết mua cái nào. Đúng là nghề chơi cũng quá lắm công phu....!
thiennamson
ĐẠI BÀNG
14 năm
thanks bác nhiều !
đọc xong bài này em hiểu thêm rất nhiều vấn đề.
bài viết thật sự bổ ích
Hezbollah
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quá chuẩn, thanks chủ thớt

Viết thêm vài bài chuyên sâu đi đại ca
oánh dấu cái.30 chart.đủ chưa nhỉ?
Thanks pác nhé. Em cũng rất mê chụp anh nên vừa mua kon Nikko, chụp đẹp và phê luôn. Đọc bài của bác, em mới biết thế nào là zoom số, zoom quang học, và chọn loại nào thì tốt hơn hì hì. Cảm ơn bác nhiều.
thank bác, bài viết khá hay.
pkb
ĐẠI BÀNG
14 năm
A'

Đọc nhiệt tình, đọc từ đầu trang tới cuối trang,cuối cùng ngộ ra một vấn đề là tiêu chí này đưa ra là để dựa vào tiêu chí kia và cúng cuồi là hem hiểu cái gì là quan trọng để GàMờ đánh giá chọn 1 em cho nó choách mà ko bị chê là hem am hiểu công nghệ hic...đọc xong đầu óc rối tung lên hehe
iamtieens
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu không có bài này, chắc mình vẫn cứ mù mờ mãi về máy ảnh số. Thanks bác chủ thớt.
thax................................
sao hình ảnh trên tinhte cứ đen sì vậy mọi người?

Cảm ơn tác giả, bài viết cung cấp nhiều thông tin hữu ích, mong nhận được thêm các bài tương tự. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019