NHỮNG ĐỔI MỚI TRONG iOS 8.0

cydiatoday
5/6/2014 3:8Phản hồi: 271
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ronaldo211
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác cho cháu hỏi. Trước cháu add udid cho ipadmini2 lên ios8 beta 2 rồi. Sau thấy dùng lỗi quá trở về 7.1.2 và JB. Hôm rồi lại cho chạy về ios8 beta 4 nhưng làm đủ kiểu toàn bị báo lỗi 14. Vào mạng tra lỗi 14 thì bảo do fw mình down lỗi chứ ko phải do máy. Sau đó cháu down thử các bản ios8 beta 4 ở các nguồn khác nhau mà vẫn dính lỗi 14.
p/s: Lần nào cũng thế đưa về DFU toàn bị ra cọng cáp treo, làm lần 2 về được DFU thì chỉ có thể shift+restore thôi, và lại lỗi 14
Lỗi 14 kiếm máy Mac làm thử xem, đa phần các bản beta firmware viết cho Developer trên Mac, thử thay cáp USB, restart computer.
Em up qua OTA đc luôn rồi các bác.
Ip5 lock, chạy ầm ầm.
Thấy cũng vậy à.
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
10 năm
Zalo chạy dc chưa các bác. Beta 4 ko chạy dc chán em về vs 7.12 rồi, máu lên lắm nhưng cần phải nt vs gấu @@

Sent from my BB 8700g !!!
huychieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bạn nào biết làm sao để cài các ứng dụng ngoài với IOS 8 này không
@huychieu Có appvn đó bạn. Chứ cydia thì thua
huychieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
appvn.com cai dc nhung tai uung dung ve thi khong cai dc
@huychieu Vậy thì thua rồi. Thôi về 7 cho lành đi bạn. Beta 5 mình cũng lên tí rồi lại về 7 rồi
ToNgoc
TÍCH CỰC
10 năm
Minh lưn bẻta5, bi loi. Ko nhan touchid

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Nói thêm cho rõ, test trên iPad Air:
- Từ Camera Roll chọn hình xong upload lên Facebook thì OK nhưng sẽ vào iOS Album cũa Facebook.
- Từ Status của Facebook icon camera bị mờ không upload hình được, treo Facebook luôn.
- Facebook nhấn icon Photo treo Facebook luôn.
- Từ Comment trong Facebook có thể gửi hình được.
dzungntd
TÍCH CỰC
10 năm
@cydiatoday Đúng bác ạ ^^! cái này chắc do FB thôi =))
@trungdung143 Do FB chưa tương thích iOS 8 beta 5, chắc sẽ có update nay mai.
Skype vẫn bị crash thường xuyên trên bản beta 5
iptran68
TÍCH CỰC
10 năm
Bản beta 5 này k copy dc hình ảnh từ iphone sang PC dc à mọi người. Copy trực tiếp trong ổ iphone or dùng itool, funbook cũng bó tay luôn. Muốn về 7.1.2 quá! 😔
huyprotb12
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho e hỏi e lên beta 5 bằng cách shift + update từ 7.1.2. Vậy giờ mà e xoá tất cả nội dung và cài đặt trên iphone thì có bị dính bắt add udid nữa k?
@huyprotb12 Xóa tất cả nội dung thì máy phải reset lại ròi bác, chắc chắn bị dính add udid rồi
huyprotb12
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rungxanh2901thanhlam Tks bác. Vậy chắc e về 7.1.2 thôi. Dùng thấy ok chỉ dở cái vụ 2g vs 3g bác ạ 😔
iptran68
TÍCH CỰC
10 năm
@huyprotb12 Mình cũng thấy nản vụ 3g,2g.
Tiện đây hỏi bác Cydia chút là 5s của bạn em nó rơi vào nước nên cảm ứng đơ đúng chỗ slide để tắt máy nên ko thể nào tắt máy được, có cách nào tắt máy không dùng màn hình không bác?
Ps: máy nó chưa jb
Phải còn 3 4 tuần nữa mới có iOS 8 chính thức mà vẫn chưa thấy có beta 6 hỉ? Sao Apple chỉ phát hành beta 6 cho nhà mạng mà ko phải developer
Ps: bực nhất vụ iCloud drive truy cập trên mạng ko đc, dùng Pages, Number hay Keynote khi đã trở về lại iOS 7 ko thể tải tài liệu đang lưu trên đó đc vì iCloud drive ko tương thích
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rungxanh2901thanhlam Mọi năm cũng chỉ đến bata 5 thôi mà

iOS 7 có beta 6 bạn
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rungxanh2901thanhlam Chỉ có 5 thôi mà, đã thấy có 6 đâu nhỉ @@

@black_chicken Ý mình đang nói là iOS 7 có beta 6,chớ iOS 8 hiện tại thì ko thấy mà bạn?
http://www.tinhte.vn/threads/apple-phat-hanh-ios-7-beta-6-co-the-la-ban-beta-cuoi-cung.2156279/
Không biết cái beta6 nó thế nào nhỉ? Lên bê 5, xuống lại 7.1.2 nhưng chẳng bản nào ổn cả. Tiếc cái 7.1.1.
huychieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình ở beta 5 pin ko ổn định nên xuống rùi
Hôm nào ra GM các bác?
Ronaldo211
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phanhuytu1 hy vọng 9/9 này có bạn ah 😃
5s mình đang ở chạy GM, cảm nhận đầu tiên là pin tuột chậm, lag giật lai rai, sóng lên xuống 2-4 nấc, và wifi thì bắt sóng yếu hơn thấy rõ
Em lên và cũng có những cảm nhận giống bác, sau đó có thử tải firmware từ nhiều nguồn khác nhau, restore nhiều lần để loại trừ lỗi MD5. Kết quả là không được như mong đợi.
@phanhuytu1 mình ức chế quá nên về 7 rồi bác, wifi rất là chuối
Các bác cho em hỏi. Ip5 lock mạng Sprint giờ có thể lên ios8 k vậy? Đang băn khoăn quá, lỡ xui nó đắp chăn thì mệt

Sent from my iPhone 5s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019