Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những lỗi trên lg g2 bản kitkat stock và các thủ thuật với vỏ quickwindows ( update )

TITAN61188
19/3/2014 15:41Phản hồi: 82
Những lỗi trên lg g2 bản kitkat stock và các thủ thuật với vỏ quickwindows ( update )
Sáng hôm nay ngồi update rất lâu, cuối cùng sau bao ngày chờ đợi thì em lg g2 D802 cũng lên 4.4 với bản cập nhật dung lượng 634 mb, khuyến cáo các bạn update xong lên copy hết dữ liệu rồi làm sạch máy để có thể chạy luột hơn , những điểm thay đổi:

Thứ 1: hình như lg đã tinh chỉnh lại màu sắc của em lg gì nên thấy nó hơi bệt không sáng như trước... sau khi hồi phục lại cũng vậy....
Thứ 2: Thử chơi game trong khoảng hơn chục phút, game kết giới nhé máy nóng hơn bản trước... == đã fix sau khi chạy như kiểu mới mua về tức là dùng cạn đến 5% là máy ok
Thứ 3: Hao pin vâng để khoảng 20 phút sau khi sạc đầy còn 94% có mở vài web lướt nhưng tụt nhanh hơn.... để sửa lỗi này chơi tẹt đến 15% xong sạc đầy khởi động lại máy chạy ngon răng chơi game liên tục được 6 tiếng mình test vì bị mất ngủ thức trắng đêm, ngủ ngày
Thứ 4: Thấy bản kitkat 4.4 quảng cáo tối ưu ram mà máy trắng chạy 76% ram, dùng atutu chấm thấp nhất 21k và cao nhất là 25k...@@ cũng nghĩ là lg giờ không muốn ăn gian để an ủi nhưng tệ hại hơn con số 35k bản trước.. đã kiểm tra lại game nặng như frontline 2 đã đỡ giật hơn.
Thứ 5 : Tốc độ lướt web không đổi có khi hơi giật, không thấy có gì đặc biệt ở giao diện và tính năng ở bản cập nhật này.
Thứ 6: thêm hiệu ứng động khi tắt máy... thêm nhiều chức năng phụ nói chung không hữu dụng ví dụ chương trình điều khiển màn hình điện thoại trên máy tính.....
Thứ 7: 1 vài ứng dụng sẽ có hiện tương tự đóng do tương thích bản kitkat 4.4 unforce... không đáng lo tại mình kỹ tính cứ viết vào.
Thứ 8: oài âm thânh hay phết các bác ạ bây giờ tinh chỉnh hiệu ứng có thể cảm nhận với loa ngoài.

Bản cập nhật mới nhất... thêm hiệu ứng màn hình khoá khi dùng vỏ quickwindows, hiệu ứng đóng mở khoá màn hình, nhấn phím nguồn volume dưới giữ chặt sẽ thêm camera chạy dù đã đóng vỏ.

Đã ai lên rồi vào đây thảo luận đưa ra í kiên chung để mình biết :

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Be fist alway
The thoi ko cap nhat nua . Sao bac dc cap nhat som the
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tuyetthaison Cứ cập nhật đi, rồi sạc bin 1 lần chạy hết 1 lượt cạn tới 15% sạc tiếp giờ thì ổn roài... mình lg bản quốc tế made in korea bạn thử kiểm tra trong cập nhật xem
vậy update lên làm gì ta
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hodaka85 Nghe nhạc hay hơn... chơi game nuột hơn đỡ giật vd trò front 2...
Mình hàng chính hãng chưa thấy đâu, trông chờ từng ngày.
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuocxuan2004 Kì nhỉ... các nước khác thông báo có roài mà. Check update xem thử coi. Tùy từng vùng hay sao mà update dao động từ 584 đến hơn 600 mb
@TITAN61188 Ngày nào mình cũng check 2-3 lần hết, chẳn thấy đâu. Máy mình chính hãng LGVN.
vinaxin
ĐẠI BÀNG
10 năm
LG D802 Việt Nam vẫn chưa thấy gì, chỉ down file về KDZ thì được
Chac la cuoi thang rui
deple2005
ĐẠI BÀNG
10 năm
Up kdz lên 4.4.2 thấy mượt hơn, wifi mạnh hơn, lướt web cũng như lướt qua lại ko còn hiện tượng lag. Duy nhất có lỗi chung là bluetooth hao pin dù ko dùng nó vẫn báo có
La sao ? Muot hon ma hao pin thi em chiu
mình LG chính hãng VN.cũng chưa thấy update.nhưng theo bạn dùng 1 thời gian r.vậy có nên nâng cấp 4.4.2 k?
daochoi_123
ĐẠI BÀNG
10 năm
LG VN có rồi, OTA chưa có, như cắm cáp vào LG PC Suit là có ngay mà
Co cap nhat qua ota roi theo ae minh co len cap nhat ko nhi . Voi minh pin rat quan trong hihi
@Tuyetthaison Lên đi bạn, pin vẫn ổn mà dùng mượt hơn nhiều.
tranmani
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã có ota rồi haha
Len roi hihi dang trai nghiem
Có bác nào bị lỗi âm thanh khi nghe tai nghe k? Sau khi lên 4.4 thi nghe tai nghe có tiếng ù ù.
Nuyen Binh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenthai2611 Bác giống em quá!! Nhưng em đi bảo hành máy ở trung tâm bảo hành LG, ho thay main luôn cho em. Em thử ok. Tối về cập nhât 4.4.2 lại bị tiếp. Ức quá định mai mang ra tiếp. h gặp comment cua bác mới biết. Nhưng dc cái thay main ko biết ông ấy nhìn kiểu gì thay từ bản 16gb thay cho em bản 32gb. Tạm thời cảm thấy sướng!
lên xong mình thấy chạy mượt hơn.pin thấy cũng bt.nhưng chẳng thấy có gì khác lạ vậy.vẫn như 4.2.đang háo hức nghịch cái Knock code.ai ngờ k thấy đâu....bác nào thấy có gì mới lạ bảo em.em ham của lạ...hihi
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dogianghi vô cùng thương tiếc báo tin mình cũng chả thấy ==, mà có mỗi cái nhận diện khuôn mặt, và video thông mình chả thấy nó hoạt động hic
Bản 4.4.2 này có vẻ chưa ổn lắm.
1. Thỉnh thoảng Viber và một số app khác bị lỗi.
2. Nhấn giữ nút home để hiện running app thỉnh thoảng ko hiện, phải nhấn giữ lần 2 mới ra
hpeditor
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao mình Update báo có 531MB, bản của mình chính hãng, up xong chỉ thấy chạy mượt hơn và hao pin hơn.
Chua nghe thu nhung yien day cho em hoi lion cai tai ngje quabeat cua lg sao cui bap the ko biet deo vo ko thoai mai chut nao. Nhu hang tau khua y
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tuyetthaison =)) tai nghe đó được cái đẹp chỉ nghe nhạc nhẹ thôi, mấy cả dùng nhiều nó bị rè mua tai nghe khác, nói chung mình nghe cả tai nghe theo máy apple cũng rưa rứa nhau...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019