Những lỗi trên lg g2 bản kitkat stock và các thủ thuật với vỏ quickwindows ( update )

TITAN61188
19/3/2014 15:41Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rockievn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới update hôm nay, thấy mượt hơn còn pin thì đang test
@rockievn up qua ota thì dữ liệu, chương trình trong máy có mất không vậy các bác.
rockievn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanghieu95 Ko mat dau ban
lên 4.4.2 máy tự nhiên bị đẩy cái ứng dụng điều khiển từ xa.bó tay
vừa lên 4.4.2 sáng nay, test thử thấy bluetooth chạy ngầm làm hao pin hơn 4.2.2, không có nâng cấp gì đáng giá ngoại trừ tốc độ mượt mà hơn, ít lag hơn. Anh em có ai cao kiến xử lí cái vụ bluetooth ko?

Dữ liệu vẫn bình thường nhé bạn, up lên và trải nghiệm đi nào 😃😃
@thangnbt Đã lên 😃

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Test bằng antutu sau khi lên 4.4 , Lg g2 của mình dc ~29k mà. Mà kệ , quan trọng là hiệu năng của nó vẫn vượt yêu cầu của mình. Hèhe
bản mình cũng 513mb nhưng ko có ji mới, mỗi cái gõ đúp mở máy giờ đèn led là màu xanh thay vì màu trắng trước đó :v
whitetiger
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình up ota sáng nay,ko thấy khác nhìu, co vẻ 3g chậm hơn thì fai, dag test pin xem sao.

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
pin t thấy bình thường. nghịch mãi ko hết, nc là G2 khoản pin vô cùng đáng nể
Mọi người có ai bị lỗi bluetooth chạy ngầm không vậy? Để đt qua đêm mà mất đâu 10% @@. Ai biết cách fix không??
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jamies mình có thấy đâu nhỉ tắt béng nó đi thôi, mà mình chơi đến khi còn 15% pin vứt đó vẫn thế mà... nói chung mua máy về việc đầu tiên là xóa mấy thứ loằng ngoằng,con này pin trâu sạc nhanh nên cũng ok
Confirm lại cái vụ pin, dù bluetooth có chạy ngầm nhưng pin vẫn rất ok, dư sức cho 1 ngày thoải mái, so với 4.2.2 không khác biệt mấy. Loa ngoài thì ok, máy mình nghe bằng tai nghe tốt, không bị lỗi, xử lí game thấy mượt hơn 4.2.2. Hồi xưa chơi NFS đóng flipcover mở ra là lỗi, bây giờ thì không còn nữa. Test antutu còn lại có 26k, hồi xưa là 33k. Hơi buồn buồn mà thôi ko sao, quan trọng là nó mượt.
Chính thức D802 đã lên Kitkat lúc 16h ngày 26/03 😁
tin_kevin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ok, đúng như những gì bạn nói khi lên 4.4.2
Minh len kitkat duoc vai hum roi. Thay may van chay binh thuong, tru khoan hao pin hon chut xiu so voi 4.2.2. May sac day, tat wifi di de den sang van con 100%. Xem het tap phim gan 2 tieng dong ho het 10%. Vua rui minh test antutu dc 32198 diem
Công nhận pin tốn hơn có ai biết fix vụ này không
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@brian_ha1985 mình đã sửa bài rồi đó, dùng cho cạn tới 5% trong tầm 3 lần là máy sẽ ngon à quên nhớ hồi phục lại ban đầu backup dữ liệu cóp lên máy tính
Sao minh ko the tai game tren 1gb dc tai gan xong may toan bao loi 911 tuc dien nguoi.
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tuyetthaison hồi phục lại máy hoặc là vào app xóa hết bản cập nhật ch và cache sau đó đợi nó updat lại xem đc ko
Em test dc co 28005 la sao cung la lg sao lech nhieu the
a_xia_tq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bac nao huong dan e cai ban phim tieng viet voi.
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@a_xia_tq bác vào ch play down về có laban key và gõ tiếng việt đó
Lên rồi không có gì thay đổi lắm. thấy mấy cái màu hiển thị wifi và pin nó chuyển sang màu trằng. hết xài thì cũng thấy ăn pin hơn để 4.2.2 @!@
mình up lên 1 time rồi, thấy vẫn mượt và ngon pin mà. Chơi game suốt hêt ngày vẫn còn 10%, bỏ game chỉ lướt web chat chit phải hơn 2 ngày.
Nói chung thấy pin con này wá good so với nhu cầu bản thân.
Lên 4.4.2 stock rất ngon nhé. Knock code tuyệt vời.

Thấy LamHoang với BsHuy đã root 4.4.2, sữa lổi và gỡ ap Hàn rồi.
@giangnam22 có Knock code à.sao e tìm k thấy??
Ae cho hỏi mình hay phải chụp ảnh và gửi qua mail nhưng trên G2 ko có chế độ tự chọn size ảnh khi gửi như note2. Giờ muốn resize trc khi gửi phải làm sao nhỉ?
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Toanhoi80 trên ch == tìm là ra mà... gõ resize picture là có 1 đống luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019