Những lỗi trên lg g2 bản kitkat stock và các thủ thuật với vỏ quickwindows ( update )

TITAN61188
19/3/2014 15:41Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin xài hơi ngót khi bắt wifi và chơi game nặng. Lên 4.4 ram được tối ưu hoá hơn nhưng lâu lâu vẫn xảy ra hiện tượng chế độ knock on chạm mãi không lên, phải dùng phím vật lí bật 😆
teodeptrai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con G2 của em thì bị loa trong quay góc này nghe được, quay góc kia thì không nghe, em không biết bị do loa trong hay phần mềm, có bác nào bị lỗi này không ạ ?
BỰC MÌNH QUÁ CÁC BÁC AH. MUA CON LG G2 VỀ XÀI NGON LẮM. máy mình lg g2 hàn quốc bản K đang chạy 4.4.2. xài 1 tuần nay phát hiện máy có lỗi : KHÔNG ĐỔI ĐƯỢC CHUÔNG TIN NHẮN (SMS). vào tin nhắn, rồi vào SETTINGS / NOTIFICATION / NOTIFICATION SOUND. vẫn chỉnh được và nghe được hết, nhưng OK xong thì vẫn là cái chuông cũ. ae nào biết giúp fix nha. tks trước.

mình chỉ chọn chuông mặc định thôi nha các bạn. chưa thử chuông mp3 này nọ.
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dtssgalaxy tốt nhất hồi phục lại máy sau khi update là ngon nhứt
Em của mình lên 4.4.2 cái gì cũng chạy ngon trừ mỗi phần mềm chơi cờ tướng trên www.cnvcs.com/‎. Cứ cài là máy đơ muốn đập luôn.
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên bằng PC suite là được sớm nhất, sài bản quốc tế D802 G2 cho thị trường châu âu =]]… thế mà nó lại ghi made in Vn, có tem nhập khẩu 😆, nói chung là từ lúc lên 4.4.2 cảm thấy đúng là lướt web trở nên bá đạo hơn, dung lượng pin thì cũng ổn, kết nối dễ dàng, tra danh mục tài liệu nhanhm giao diện dễ sài, game khỏi nghĩ, chơi The room 2 không thành vấn đề, còn về wifi đúng là bá đạo quá nhanh, down load nhanh, con G2 này cũng đáng đồng tiền bát gạo khuyên nên dùng bản 32GB để quay film nữa không thì mua về không tận hưởng dc cái gì đâu!, mong là sẽ làm dc em G3 nếu chíp nó là snapdragon 805 dung lượng 64GB, camera 16Mp, màn 5.2inch được rồi, còn đút túi quần cho dễ, dài quá cộm dờ 😃))))))
có bác nào bị lỗi chết cảm ứng như e k??.nghĩa là khi đang sử dụng máy thì k nhận cảm ứng(hay gặp nhất là khi đang sạc pin).nhấn nút khóa màn hình rồi lại bật lên thì dùng bình thường.có bác nào biết cách khắc phục chỉ e với
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dogianghi == bác có dùng sạc tàu ko ? thứ 2 nữa là bị vậy sau update hay như nào nếu bị sau update thì hồi phục máy.... còn đấy ko phải lỗi chết cảm ứng đâu
G2 chi co 1 loa ngoai thoi khong nhu quang cao
máy e G2 vn lren OTA cũng bị lỗi cắm tai nghe hơi ù ù, cứ tưởng máy bị hỏng hóa ra ra bản kitkat bị vậy. Mong rằng LG sẽ sớm tung bản update vá lỗi. Dù sao lên cũng mượt hơn mà e lại ít khi nghe nhạc nên cứ để vậy dùng ko về 4.2 nữa
Hnay bỏ tai nghe queabeat của nó ra nghe thử thì lại ko có hiện tượng ù ù nữa. Xác nhận là máy e lên kitkat qua OTA ko bị ù trên tai nghe của máy mà chỉ bị khi e dùng bằng tai nghe của con iphone 5
Minh xem clip huong dan xu dung LGG2 cua tinh te laG2 co 2 loa ngoai nhung thuc te chi co 1 loa thoi.Minh da mua g2 khong nhu quang cao. Buon qua
Cái đó do bác tìm hiểu chưa kỹ thôi chứ G2 lấy đâu ra 2 loa hử bác. Bác thích nghe nhạc loa ngoài to & hay thì mua HTC one . Nó có 2 loa đấy bác
Loa ngoai chi co 01 chu khoang phai 02 nhu quang cao đau
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huỳnh đức hùng ừm cái 1 cái là mic 1 cái loa
Sáng nay máy em cập nhật cái gì đấy. Sau khi cập nhật thì cảm ứng chết luôn. Có bác nào bị lỗi này không???
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tr4i000 Thử hồi phục bằng pc đc ko
@tr4i000 Ặc ặc, vừa update bản cập nhật mới cho 4.4.2 xong, bác làm em lo quá. Cơ mà update xong thì nó mất cái vụ bluetooth chạy ngầm rồi 😃
mrluckvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng mới update qua OTA bản mới có knock code, nhưng lại bị lỗi khi để qua đêm đến sang thấy điện thoại tự động chuyển sang chế độ im lặng từ lúc nào, mặc dù mình không bật chế độ quiet mode, mọi người có ai bị k vậy? Máy mình bản quốc tế chưa root
@mrluckvn Lỗi của bác nghe có vẻ lạ. Bác thử factory reset , chắc ăn hơn thì bác thêm bước kdz lại xem sao . E nghĩ sẽ hết bệnh. Nếu vẫn ko hết bác đi bh đi là vừa
mrluckvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sadness.ver3.2.90 Thật hay đùa vậy bác 😃, bên lgviet cũng có 1 bạn bị như vậy nhưng topic bị trôi mình k theo dõi đc.

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
mấy bác cho e hỏi con lg g2 của mấy bác để chờ thì bao lâu mất 1% pin vậy
ai có thể cho mình hỏi con g2 của mình nâng cấp lên 4.4.2 lại bị lỗi 3G. ai có thể giúp mình với mình cảm ơn
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhuudong1995 lỗi thế nào bạn.... Reset lại máy chưa?
@TITAN61188 he. cam on p nhe. may minh lam dc roi. thieu apn.hi
Các bạn ai biết lỗi tại sao đt mình nó ko nghe đc = tai nghe. Ví dụ phát nhạc khi cắm tai nghe thì âm thanh sẽ phát ra ở loa trong hay dùng để đàm thoại đó
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangquyen_vp92 Một là loa ngoài hỏng... Hai là máy đã root lỗi phần mềm , reset lại là ok... Ba là vào chỗ phụ kiện xem phần tai nghe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019