Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những lưu ý khi dùng Nokia Booklet 3G.

HHHIEP
14/7/2010 7:56Phản hồi: 406
Những lưu ý khi dùng Nokia Booklet 3G.
Một số lưu ý khi dùng máy Nokia Booklet.
Bạn hãy cài lại ngay Win 7 Untimate cho Nokia 3G này khi đó điểm đánh giá của máy lên 2.3 chứ không phải 2.2 như Starter. Máy chạy nhanh hơn đẹp hơn nhiều.

Hệ thống tản nhiệt của máy chỉ qua 1 miếng nhôm dưới bàn phím nên nếu sử dụng quá 3h máy sẽ rất nóng, rất chậm ta nên có 1 cái quạt tản nhiệt.

Máy chạy chậm và bạn không thể nâng cấp Ram hay CPU cách duy nhất là thay ổ SSD (64G tầm hơn 100$) lúc này máy nhanh hơn gấp 3 lần, không lo bị Bad ổ cứng, không cần tắt máy mà bỏ zô cốp xe rất tiện.
Sau khi Unlock dc bạn nhớ Update nó sẽ có thêm phần Ovi map hỗ trợ cho GPS.

Máy không có cổng Lan cũng chẳng sao, ra ngoài mua 1 cái USB Lan là Okie.
HDIM khó mà kết nối với máy chiếu và 1 số màn hình cũng chẳng sao mua 1 cái Converter HDIM qua VGA là xong.
Khám phá Touch Pad cảm ứng 3 điểm xem có giống Touch Pad của Macbook không nhé.
Bạn nào khám phá thêm chức năng gì hay mẹo nhỏ nào chia sẻ cùng anh em nhé.

Mình mới cài lại Win 8.1 Pro cảm nhận sau vài tuần sử dụng thấy rất mượt nên Ghost lại Up lên cho mọi người. Bản Win này mình đã mua bản quyền Full rồi. Up lên Fshare cho anh em tải cho nhanh.
http://www.fshare.vn/file/T8946Y25GT

Không tìm thấy - Fshare

Fshare là dịch vụ lưu trữ và chia sẻ dữ liệu trực tuyến giúp khách hàng lưu trữ thông tin, dữ liệu (album ảnh, phim, phần mềm, tài liệu, game, nhạc, v.v...) mọi lúc, mọi nơi, tương thích trên mọi thiết bị.
fshare.vn

ID: hahoanghiep@gmail.com
Pass: 1500117

Quảng cáo

Mình chia sẻ với tất cả mọi người ID của mình để mọi người có điều kiện tải nhanh hơn. Xin đừng thay đổi thông tin tài khoản vì chính quyền lợi của mọi người. Pass File Ghost 0917911986.
Xin cảm ơn.

Mình đăng thêm File Ghost bản Starter là bản bản quyền theo máy.
http://www.fshare.vn/file/TMQ6TSMJWT/

Không tìm thấy - Fshare

Fshare là dịch vụ lưu trữ và chia sẻ dữ liệu trực tuyến giúp khách hàng lưu trữ thông tin, dữ liệu (album ảnh, phim, phần mềm, tài liệu, game, nhạc, v.v...) mọi lúc, mọi nơi, tương thích trên mọi thiết bị.
fshare.vn

Pass 0917911986
Bản này chạy ổn và nhanh nhất tính Win 7 nhé.
406 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangdx
ĐẠI BÀNG
14 năm
Unlock thế nào để dùng đc GPS vậy?
Máy mình luôn báo lên update Nokia specific Windows 7 update 1.0.0 nhg luôn bị failed khi update. Có cách nào để update ngon lành ko vậy?
Bạn Hiệp ơi:
Mình đã mua một cái Nokia ở bên Aqua Laptop chỗ bạn.
Mình thấy máy kô có cổng VGA. Vậy khi kết nối máy chiếu qua cáp chuyển đổi HDMI-VGA có ổn định kô. Có cách nào khác để kết nối NOkia vớí máy chiếu không?
Bạn nói Thay HDD bằng SDD mà không thay CPU thì làm sao tốc độ tăng gấp 3 lần được........?, đã kiểm tra thực tế chưa?
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Cấu hình máy như vậy là không hề chậm khi chạy Win 7. Do ổ cứng quá chậm không đáp ứng đủ nên máy không thể xử lý nhanh được. Nếu bạn thíc thay ổ SSD đặt trước với mình để mình nhờ người lấy dùm cho (hơn 100$ 1 chút). Vì chuẩn Sata rất hiếm vì đa số SSD là chuẩn Zip.
Còn vấn đề kết nối máy in bạn có thể tim mua đầu chuyển HDMI sang VGA hoạc DVI. Cái đó có thể tìm thấy được ở các cửa hàng trên đường Lê Thanh Nghị.
Bạn Hiệp ơi! Update Ultimate có mất tiền không thế nhỉ?
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn không nên quá lời như thế. Rất chi là không hay mà phản cảm lắm. Lỗi hỏng Recover và lỗi hệ điều hành là do bạn Ghost sai nó mất ổ khởi động (chính là ổ Recover luôn). Điều duy nhất làm dc là cài lại Win cho bạn mà bạn không muốn vậy thì thật là khó.
Ngay ngày mai bạn mang máy qua Aqualaptop mình sẽ gọi điện trực tiếp cho anh Đức để làm lại Win bản quyền cho bạn.
Lỗi hoàn toàn là do bạn lần sau bạn chú ý khi Post bài với nội dụng như thế này lên diễn đàn gây anh hưởng đến sân chơi chung của mọi người. Bài viết rất phản cảm.
tuandung85
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn cho mình hỏi..mình mới lấy Nokia Booklet tại Fpt Shop Thái hà. bây giờ mình muốn mang qua Aqua để nâng cấp lên win7 ultimate có được không?. bạn cho mình hỏi thêm là sau khi nâng cấp thì sử dụng máy có nhanh hơn không?thời lượng dùng pin trung bình khoàng mấy tiếng khi nâng lên bản ultimate này. Cảm ơn bạn nhiều.
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Hoàn toàn được bạn ah. Đó không phải bản nâng cấp mà là mình sẽ cài lại hộ trợ cho bạn. Mình điều chỉnh hệ thống khá tốt nên nó chạy còn nhanh nhơn bản XP nhiều xem phim 720 thỏa mái luôn không giật nha.
Mình cũng mua máy này ở FPT shop, (nói thật hôm đó đi thắng độ đá banh, sáng ra đi ngang qua thấy lô hàng đầu của FPT về nên lấy luôn chứ chẳngngâm cứu gì cả). về chạy thấy chậm quá, thua cái netbook acer của ông bạn cty.. Nếu Bác Hiệp cài lại win 7 untimate cho mình thì hay quá. Thks Bác trước nha

Mai xách máy qua cho bác luôn
AQUA Sài gòn thế nào mình không biết chứ mình đến AQUA Hà Nội tại chỗ Ngã Tư Vọng thì các bạn ở đấy rất nhiệt tình và chu đáo.
Có mấy nội dung muốn hỏi Bạn HHHIEP:
- Bạn nói Nokia cài Win7 Ultimate xem phim 720 không bị giật. Mình thấy máy mình cài Win7 Ultimate xem vẫn giật lắm. Mà máy mình do chính bạn cài. Hay bạn có bản nào mới hơn, chạy nhẹ hơn?
- Như trên mình đã đề cấp, máy NOKIA không có cổng VGA để kết nối với máy chiếu. Hôm trước mình có đến tận nơi mang NOKIA, Máy chiếu và cáp HDMI-VGA, nhờ bạn HHHIEP nghiên cứu vấn đề kết nối giữa NOKIA và máy chiếu nhưng chưa thực hiện. Bạn có hứa sẽ nghiên cứu vấn đề này giúp mình. Không biết bạn HHHIEP đã nghiên cứu, giải quyết được vấn đề này chưa? Rất mong Bạn HHHIEP quan tâm nhé.
tuandung85
ĐẠI BÀNG
14 năm
-HIEP cho mình hỏi sao tự nhiên đa điểm chạm trên chuột lại không sử dụng được nữa,không biết lỗi ở đâu....?
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Dũng ah. Cái Tuoch Pad mình ẩn nó đi để tiết kiệm khoảng trống cho thanh Task Bar mà. Bạn zô Control Panel chọn Mouse là thấy liền ah. Zô đó tha hồ mà Config nha.
Còn bác Thắng thì em xem rồi cái cáp của bác là VGA sang HDMI. Bác mua cho em cái cáp HDMI sang DVI rồi kiếm thêm cái cục DVI sang VGA cắm zô cái máy chiếu của bác nhé. Hôm nào qua em cho lại bản Untimate khác nhé bản mới ngon hơn nhiều nhưng em tắt giao diện Aero nên ko đẹp như bản em làm cho bác đâu.
Rảnh mấy anh em qua em mời đi uống nước nhé. Anh nào mua Nokia Booklet cũng đều thảo mái và hài cốt hi hi...
tuandung85
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái đó mình biết,nhưng quan trọng khi vô Mouse nó bão lỗi luôn: unable connect to the Synaptics device driver. Mình nghĩ do lỗi gì đó
thứ 2 là: bluetooth không kết nối được(bản Starter thì vô tư). H xem giúp m nhé.
Thứ 3: dùng Skype nói webcam khi cho full màn hình thì bị giật toàn bộ máy..cái này có phải lỗi Card màn không....
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Híc bản này mình cài cho nhiều khách lắm rồi đó. Bluetooth thì bạn tải ở đây về chạy lại nhé Bluetooth của Win tự nhận nó hay bị chuối lắm mình quên chưa Fix.
http://global-download.acer.com/GDFiles/Driver/Bluetooth/Bluetooth_Broadcom_6.2.1.500_W7x86W7x64_A.zip?acerid=633917957439659879&Step1=Notebook&Step2=Aspire&Step3=Aspire 4736Z&OS=702&LC=en&BC=Acer&SC=AAP_6
Driver thì mình tải trực tiếp từ Nokia mà.
Bạn coi lại máy có bị Virut không vì mình cũng đang dùng thử 1 máy của khách nè chưa thấy lỗi gì cả.
tuandung85
ĐẠI BÀNG
14 năm
bị lỗi trang rồi H a: 404 - File or directory not found.
The resource you are looking for might have been removed, had its name changed, or is temporarily unavailable
ok. ĐỂ chiều đi làm về mình ghé qua nhé.
LTHY
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình ở Tp.HCM, cái SSD mà bạn Hiệp nói giá hơn 100$ thì cụ thể là bi nhiu vậy
mình đang xài con Nokia Booklet mua tại Aqua, đã cài Win7 Ultimate, sau khi tắt bớt các services thì nói chung là rất hài lòng
tuy nhiên, do mình hay để máy trong cốp xe máy nên mình lại muốn thay ổ SSD, bác xem lại cái giá thay HDD sang SSD giúp mình nhé

Tks nhiều
hoangdx
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác HHHIEP xem giúp lại cho mình với. Bác ghost Win 7 Ultimate cho máy mình, dùng độ gần 1 tháng qua thì bt nhg đến hqua thì máy báo Windows is not genuine. Có key/..... nào để fix ko bác?
Mình cũng muốn hỏi về ổ SSD như bác LTHY. Dùng HDD theo máy, thấy chạy chậm quá!
Cám ơn Bạn HHHIEP đã nhanh chóng phản hồi!
Hôm nào mình qua, HHHIEP cài lại cho tớ bản Win7 mới nhé vì đằng nào bản cũ cũng báo Windows is not genuine.
Còn về vấn đề kết nối giữa HDMI-DVI-VGA-Máy chiếu, HHHIEP đã thử chưa hay chỉ dự đóan như vậy. Hơn nữa mình vừa thử seach trên google thì chỉ thấy có DVI sang HDMI chứ không thấy có giắc hay cáp chuyển đổi ngược lại HDMI sang DVI.
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn LTHY muốn thay ổ SSD thì bạn phải đặt mới có vì đa số SSD 1.8 dùng chuẩn Zip chứ không dùng chuẩn Sata như Nokia. Bạn qua tiệm tin học nào đó nhờ người ta tìm cho.
Bạn Hoàng chắc Update Win nên mới bị vậy. Bạn có thể Ghost lại máy hoạc dùng liều thuốc độc này nhé. Bạn có thể qua mình có bản Ghost Untimate mới chạy ổn hơn và nhanh hơn. Xem phim đỡ giật rồi. Có mấy cách chỉnh lại bộ Code cho máy đó trên diễn đàn nói rồi.
http://www.mediafire.com/?nytjdby01wj
Bác Thắng tham khảo Link bán phụ kiện ở dưới xem em nói đúng không nha. Em chỉ dám dự đoán qua những kinh nghiệm của em thôi em nghèo dùng con máy Lenovo cũ ông anh cho. Không có điều kiện mua Nokia ngâm cứu thiệt thòi quá.
http://sunpc.vn/?idp=4&act=1&cid=122
Tiện đây anh em nào muốn cài Untimate, chia lại ổ cứ đến Aqualaptop. Cần Unlock 3G thì mang cái thẻ Visa theo nhé. Mình làm miễm phí hết không mất tiền nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019