Những lưu ý khi dùng Nokia Booklet 3G.

HHHIEP
14/7/2010 7:56Phản hồi: 406
406 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiệp ơi, help me. Mỗi lẫn vào Win là check C, thể mới đau. Có Os Mac chưa vậy?
nói như mấy bác booklet chạy ultimate tốt hơn starter rồi, chắc phải cài lại quá, con này ngộ thiệt, em xem phim avatar chẩn HD 720, dung lượng 3Gb mấy, coi bình thường full màn hình luôn thì không có chuyện gì, chép thêm file phụ đề tiếng Việt srt vào thì giật đùng đùng :cold: , coi bằng wmp, mấy chương trình khác thì coi càng ko đc
trunglevis
ĐẠI BÀNG
14 năm
các anh ơi. em có con booklet.các anh cho em hỏi là dạo này mỗi khi khởi động máy thì cái bảng at&t không hiện ra nữa và bào lỗi: software registry...
em cũng mún hỏi thêm là sao em shutdow máy thì máy tắt đc 1 hay 2s lại hiện màn hình xanh rồi lại chạy . em không hỉu sao . hjx
em đang có ý đinh mua 1 chú booklet để phục vụ công việc học tập, nhưng khi đọc đến phần nó ko có cổng LAN muốn cắm mạng dây thì phải mua đầu chuyển cắm cổng usb, mà bên trường em học thì sử dụng IP tĩnh, muốn sử dụng mạng của ký túc xá thì phải đăng ký Phisical Address, liệu nếu ko có cổng LAN thì trong máy có cái card LAN(Ethernet Adapter ) và Phisical Address của card LAN để đăng ký ko ạ, em ko phải dân IT nên cái vấn đề này gà mờ mong anh nào biết chỉ giúp em, dùng máy mà ko dùng đc mạng dây thì khác gì cụt tay em cảm ơn nhiều ạ
nghiatn1a
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng đang sài con NOkia này ! Có pro nào đã cài WIn xp cho nó chưa ! Mình muốn cài song song win xp với win 7 có đc k ? Pro nào rành thì chỉ giúp mình với ! mà cho mình hỏi thêm 1 chút , con này winxp vẫn sài đc 3G pk ( mình nghe nói có driver thích hợp rồi mà) ? Mình cảm ơn rất nhiều ....
duyendong
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác cho em hỏi em cũng cài lại win7 từ Starte ra Win 7 Untimate nhưng bjo ko hiểu sao lại không bắt được wifi nữa, các bác giúp em với
Hiện tại chưa có driver cho cái Module 3G cho win xp , chia buồn với bác. Vì có lẽ con này sinh ra là chỉ bú sữa win 7 thôi. Tuy nhiên bác nào muốn chạy nhanh thì cứ cài win 7 Ultimate hay Win 7 khác, mình đã thữ trên cả SamSung N210 (Bản quyền Win 7 Stater) cũng đều phải ngạc nhiên vì tốc độ xử lý.chỉ tội con Nokia chỉ dùng HDD 4200 vòng thôi.

---------- Post added at 09:38 PM ---------- Previous post was at 09:37 PM ----------

Ko bắt được là sao bác, có thấy cột sóng ko hay ko thấy luôn, nếu ko thấy cột sóng thì bác coi lại driver nhé!

---------- Post added at 09:40 PM ---------- Previous post was at 09:38 PM ----------

Bác cứ ra Bùi Thị Xuân hay Nhật Tảo mua món này thôi (nếu ở HCM)

---------- Post added at 09:44 PM ---------- Previous post was at 09:40 PM ----------

Lỗi ổ C rồi, cài lại win hoặc Recore là hết
vấn đề ko phải là cái đầu cắm dây mạng mà ý em muốn hỏi là nó có card mạng ko ý, bởi vì nếu ko có card mạng thì làm sao mà lấy đc cái Phisical Address
anh hiệp cho hỏi sao nay mình muốn nâng cấp BXL ATOM N550 cho con booklet được không vậy
nghiatn1a
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chào a Hiệp. E mới mua con nokia này, hôm mang về e cài sang WIn xp bằng usb thì bị lỗi , ổ cứng ko nhận win nữa nên phải mang ra kỹ thuât viên nhờ hỗ trợ. Bây giờ e muốn chia lại ổ và cài thêm xp song song với win 7 . E ko mua máy này ở Aqua .E muốn mang đến Aqua a giúp e chia ổ , cài thêm xp và unlock luôn cho e đc ko ?
Cảm ơn anh rất nhiều ....
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn trunglevis có thể tải lại AT&T tại Link dưới đây nhớ là nó có rất nhiều bản nhưng Nokia Booklet này chỉ dùng ổn định được với bản 7.0 thôi nhé. Hoạc bạn cỏ thể dùng chính phần quản lý của Option Link dưới là Driver và trình quản lý Card có cả cho XP nhé.
http://download.cnet.com/AT-amp-T-Communication-Manager/3000-2651_4-10976414.html
http://www.option.com/en/support/software-download/modules/gtm382aws/
Địa chỉ vật lý như bạn phobunmimien nói đều có trên mỗi Card mạng kể cả USB Lan. Nên bạn có thể yên tâm sử dụng.
Máy Nokia Booklet này có thể cài rất nhiều hệ điều hành cùng 1 lúc. Cài song song Win XP và Win 7 rất dễ và hoàn toàn có thể làm được. Win XP nhận đầy đủ Driver có mỗi Hotkey nó không nhận sáng tối thôi bạn nghiatn1a ah.
Vấn đề không bắt đươc Wifi có rất nhiều lỗi. Đầu tiên bạn kiểm tra xem máy mình có để IP tĩnh không nếu IP tĩnh thì nên chuyển sang Auto nhá. Xóa hết các ASP đã lưu trong máy và thử Connect lại trong phần Manager Wireless Networks nhé bạn duyendong.
Chip của máy muốn nâng cấp rất khó Vnn911 ah. Vì nó đóng chết trên Main rồi nó không có các Socket cắm như các máy khác. Bạn muốn thay thì cần tìm 1 ai đó giỏi phần cứng họ sẽ đóng lại chíp khác cho bạn. Điều này cũng làm được đối với Ram nhé, vì Ram của máy đóng chết trên 2 mặt Main có 10 chíp nhớ tất cả mỗi chíp có dung lượng 128 Mb có thể thay loại 256 Mb và thay con IC điều khiển là được. Máy Nokia này sử dụng chíp này là ổn rồi nó chậm là do ổ cứng chậm thôi (vấn đề nghẽn cổ chai mà) Bạn thay ổ SSD là ổn. Có mấy bạn ở Sài Gòn thay rồi đó.
Việc chia ổ thì quá đơn giản rồi nghiatn1a nhưng bạn yêu cầu cài song song 2 Win chắc khó vì cài cái đó khá lâu bên mình chỉ hỗ trợ cài lại Win cho khách thôi. Bạn đợi khi nào hết Beta Mac OS trên Nokia Booklet này mình sẽ làm cho tất cả nhưng ai cần cài Mac và Win song song. Không cần xài XP nha.
Bất cứ vấn đền gì các bạn cứ Post lên mình sẽ cố gắng. Bạn nào cần gì đừng ngại cứ qua Aqua 393 Trường Chinh Hà Nội mình sẽ Support cho.
@HHHIEP Bác Hiệp ơi, tôi đang muốn cài lại windows cho Nokiabooklet này nhưng mỗi khi boot thì nó báo là không nhận ổ cứng, nếu dùng đia Hirent boot, dùng pq xem thì có phân vùng nhưng báo lỗi, nhưng ko dám sửa đổi sợ làm mất phân vùng recovery.
Bác giúp tôi với, vì dùng windows starter 7 chậm vô cùng tận.
A Hiệp có cài được ubutu trên booklet 3g ko nếu co thì chạy có ổn định ko mong anh chỉ dùm
nghiatn1a
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn a Hiệp, nhưng vấn đề của em là thế này : e làm ở công ty bảo hiểm, mà phần mềm của công ty e chỉ cài đặt đc trên win xp. Chính mà lí do đó mà em muốn cài thêm xp để chạy phần mềm đó khi cần thiết. Hôm trc mang máy về e cũng tự cài xp rồi nhưng nó báo lỗi. Mang đến kỹ thuật viên bảo họ chia lại ổ rồi cài xp cho thì họ chia ổ cũng ko đc rôi chỉ recovery lại cho thôi. bây giờ em định tự chia lại ổ rồi cài thêm xp nhưng sợ lại gặp lỗi hôm trước nên chưa dám cài. E định làm thế này a xem có đúng cách ko nhé : dùng hirent boot từ USB chia ổ C 39.5GB ra làm 2 ổ gồm 1 ổ 20GB đã có sẵn Win 7 , ổ thứ 2 là 19.5 GBcài thêm xp bằng USB , rồi sử dụng EasyBCD để tạo menu boot. Phân vân mãi ko biết làm thế có đúng ko nên chưa dám , sợ lại lỗi như trc lắm , mà nếu chia như vậy thì ổ 19.5Gb đó format định đạng là Primảy hay Logical nhỉ ? A Hiệp góp ý e với nhé ! Cảm ơn anh nhiều !
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Mình không xài Linux nên chưa thử cài Ubutu. nếu Vnn911 muốn nâng cấp máy thì bạn nên thay cái ổ SSD là đủ. Hoạc bạn thử cài Win 7 Untimate đi máy chạy hơn hẳn Satarter nhiều.
Bạn nghiatn1a nếu muốn chia ổ thì bạn không thể chia được trên nên Dos của đĩa Boot đâu. Nếu ở HN mang qua mình chia cho. Mình vẫn làm cho tất cả mọi người khi mang máy đến Aqua mà. Vì máy mua ở nơi khác họ không chia ổ theo ý khách muốn được. Máy có ổ Recover là phân vùng chính và chính nó là ổ khởi động của máy luôn nhưng nếu không thíc có thể xóa đi cũng được. Bạn chia 1 ổ cài Win XP tầm 15G và đặt nó là phân vùng chính, 1 ổ cài Win 7 tầm 25G cũng đặt là phân vùng chính. Các ổ còn lại là phân vùng phụ tùy bạn muốn chia thế nào cũng được. Cài Win XP trước rồi cài Win 7 thì bạn không cần phần mềm quản lý Boot nào cả. hoạc thíc thì bạn có thể dùng Acronis Disk Director Suite để tạo Dual Boot hoạc các chương trình khác. Bạn đừng nghại khi chia ổ nếu có làm sao mang qua Aqua mình làm lại cho.
Chúc 2 bạn thành công.
nghiatn1a
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn anh, e cũng muốn xóa ổ Recovery đi nhưng lại sợ sau này bị làm sao lại ngoài chế độ bảo hành. Thôi cứ để nó cho lành vậy 😁 .
Hôm nào e qua anh chia lạ ổ giúp rồi cho e mượn cái ổ đĩa ngoài để e tự ngồi cài xp nhé , vì a chắc cũng bận vì có nhiều máy phải làm mà. Đồng thời unlock con này cho e luôn.Ah, mà ngày trc e nghe kỹ thuật viên bên Thái Hà nơi e mua máy có thông tin là đến đầu tháng 9 hãng sẽ cho phép unlock miễn phí con Nokia này , không biết thông tin đó có chính xác ko ?
Anh Hiệp. Cho em hỏi là em mua cổng USB to LAN về nhưng khi cài driver vào (đĩa kèm theo cổng) thì không nhận đượcc driver. Em đủ thử mọi cách mà vẫn không thành công. Vậy máy có hổ trợ Driver cho LAN không. Nếu có cho em xin driver và hướng d6ãnn cách cài.
Cổng LAN của em mua ở Nhật tảo loại khoảng 90K.
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn xem Model rùi lên mạng tìm thử Driver xem. Nếu máy đã nhận thiết bị thì chắc chắn là cài được, ở đây do đĩa hỏng hoặc nhầm đĩa thui Chúc bạn thành công!
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Anh Nghĩa cứ qua chỗ em đi nhé rồi em làm cho thoải mái mà.
Bạn nguyenanhthoai Down Driver USB Lan cho Win 7 theo Link ở dưới nha.
http://www.mediafire.com/?95bdnbvnbq8x8xd
Cám ơn anh Hiệp. Nó OK rồi. Tiện thể cho em hỏi em muốn mua ổ cứng SSD. Em có thể đặt tiền trước ở Aqua HCM, sau đó anh gửi vào cho em được không? Và bao lâu thì có hàng, dung lượng ổ cứng đó bao nhiêu?

Thanks and best regards,
vấn đề máy chiếu cho nokia bl mình đã thử 6 dây hdmi to vga .nghe Bách khoa nói chỉ có loại dây 600k có cục conver j đó mới ok.mấy bác thấy vụ hdmi to dvi + dvi to vga sao.Cho mình ý kiến

---------- Post added at 10:42 PM ---------- Previous post was at 10:38 PM ----------

Mình có bản ghost xp cho nokia booklet bên bach khoa cho.ai cần pm mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019