Những lưu ý khi dùng Nokia Booklet 3G.

HHHIEP
14/7/2010 7:56Phản hồi: 406
406 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghiatn1a
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xp for Nokia Blooklet 3G

Bạn post lên đây, ai cần thì download
Hoặc pm qua tin nhắn hay yahoo này nhé : mr_nghia_bn[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION].vn
Thank bạn rất nhiêu ....!
Bác Hiệp ơi. Em mua Nokia Booklet 3G tại AQua-TPHCM. Nhưng muốn cài lại Win XP cho nhẹ nhưng không thể cài được (cài từ USB) do Format và copy xong khởi động lại bắt đầu cài thì bị báo lỗi không boot được. Cũng như ghost Win XP thì khởi động lại tự động máy chạy phục hồi lại win7 từ phân vùng ẩn. Có cách nào cài Win XP mà vẫn giữ phân vùng ẩn để cần thì phục hồi lại WIn 7 bản quyền.
Nghe bác nói có bộ Win 7 Ulitime chạy nhẹ, coi phim HD 720 không bị giật. Bác có thể upload bản ghost chia sẽ cho anh em được không? Do em ở tỉnh Gia lai không thể đem máy đến bác cài giúp được.
Cảm ơn bác nhiều. Mong bác hồi âm sớm.
Địa chỉ email: nguyenngotruong[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION].vn
Xin chào,
Cho hỏi anh nào ở AQUA Com àh? Em có mua một con Nokiabooklet từ An Duy, nhưng cái lỗ cắm tai phone bị hỏng, phải lấy que khều khều mói nghe loa ngoài, còn tai phone nghe bình thuong. Ngoài ra Win 7 starter của em nó chạy chậm quá, em muốn nâng cấp lên Win Ult. Cả hai vấn đề này không biết bên Aqua com có sẵn sàng hỗ trợ không, em có tốn phí không và, vì em đang học MBA, tài liệu chứa trong này hết, em không biết có thể support để em lấy ngay được không ah? Cảm ơn rất nhiều!
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Mình đã có bộ Ghost XP (không chơi Ghost đa cấu hình nhé) cho máy Nokia này rồi chạy nhanh hơn Win 7 rất nhiều nhưng Hotkey chỉnh sáng tối không nhận. Máy lúc nào cũng Max độ sáng. 3G Bluetooth, Wiffi chạy khá tốt. Bạn nào có nhu cầu cứ qua gặp mình, mình làm cho Free nhé.
Máy của bạn vangianguyen bị lỗi giắc cắm tai nghe rồi bạn mang qua chỗ mua máy yêu cầu người ta thay hoạc sửa cho nhé rất dễ thôi do miếng đồng nó không ghim xuống được nên máy lúc nào cũng trong tình trạng nhận tai nghe.
Bác Hiệp ơi! Em ở tận Gia lai làm sao mang máy qua cho bác làm giúp được. Bác upload lên mạng chia sẽ cho anh em đi. Cảm ơn bác nhiều Bác Email đường dẫn qua địa chỉ: nguyenngotruong[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION].vn
nghiatn1a
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình mua máy ở thái Hà nhưng đã qua Aqua nhờ bác Hiệp cài giúp xp và chia lại ổ. HHHiệp is number one các bác ạh. Tuy rất bận nhưng vẫn hướng dẫn mình rất nhiệt tình, lại còn rất vui tính nữa chứ 😃. bác nào ở gần cứ mang qua bác Hiệp giúp đỡ. Thoải mái như ở nhà ấy.
Một lần nữa cảm ơn Hiệp nhé. Hôm nào rảnh unlock nốt card 3g cho e bác nhé !Thanks bác nhiều
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Mình đang Cut và Up File Ghost lên mạng rồi nhưng chắc lâu đó bạn nguyenngotruong cố gắng đợi nhé. Vì bản Ghost khá đầy đủ nên hơi nặng 2.1G sau đó mình sẽ làm thêm 1 bài hướng dẫn Ghost cho máy luôn.
nghiatn1a mình mới nạp được thêm tiền rồi bạn rảnh có thể mang máy qua mình Unlock cho hoạc bạn bận thì bật TeamViewer lên nhắn cho mình ID và Pass mình làm cho. Lúc nào rảnh qua trả tiền cũng được.
nghiatn1a
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác ko sợ em unlock đc rồi chuồn mất không qua trả tiền bác àh ? 😁
mà nghe hôm trước nghe bác nói có cả mac OS cho con blooklet này thì phải ? Cài song song với Xp đc ko bác ? 😃
huycoi5
ĐẠI BÀNG
14 năm
HIỆP em cố gắng làm bản ghost XP + W7 + Mac được thì tốt quá.
Ko thì làm XP + W7 và W7 + Mac cũng tạm được.

đề nghị mọi ngừoi cổ vũ em HIỆP nhiệt tình (nếu có đk mua hàng của em HIỆP nhiều thì càng tốt)
để em có thêm động lực nghiên cứu, chia sẻ cho mọi người.
và mọi người cũng cố gắng tự nghiên cứu, rồi chia sẻ với nhau nhé.

1 ng làm ko đặng, nhiều ng làm tất đặng.

CẢM ƠN EM HIỆP NHIỀU LẮM ....!
nghiatn1a
ĐẠI BÀNG
14 năm
E rất đồng ý với bác huycoi. Ngày trước mà e biết em mua máy ở Aqua cho lành 😃
Bác hiệp cố gắng nhé ! ;)
Bác Hiệp cho hỏi, em con Booklet của em đèn 3G sáng trưng, cắm sim 3G rồi nhưng vào phần Communitation Manager vẫn thấy phần Mobie là Searching for network (mặc dù em đã import mấy cái config vào theo hướng dẫn unlock rồi) :|
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Mình đã Up được bản Ghost XP cho Nokia Booklet lên mạng rồi anh em nào cần Down ở Link dưới nhé. Anh em nào ở HN cứ mang qua chỗ mình, mình Ghost và chia ổ cho luôn. Bản Ghost này không mang 1 cái tên cá nhân nào hay công ty nào cả mình chỉ đặt là Hero và có thêm Logo của Nokia trong System thôi. Full phần mềm cần thiết và có trình quản lý 3G của hãng Option luôn, không chạy AT&T vì quá chậm và quá chuối. Bản Ghost này chạy rất nhanh (gấp 3 lần Win 7 Untimate). Có một vài điểm thiếu là Hotkey không nhận sáng tối (lúc nào cũng Max sáng) và khi nhấn Fn + F10 thì cùng 1 lúc Bluetooth, Wifi và 3G cùng bật. Còn lại tất cả đều tốt vì đây là bản Win cài tay chứ không phải Win đa cấu hình nên chạy rất mượt và rất ổn định.
Lưu ý Pass khi Ghost là HHHIEP. Bạn nào chưa biết cách Ghost cho dòng máy này cứ gọi cho mình nhé mình hướng dẫn cho. Hoạc mang qua mình làm luôn cho.
http://www.mediafire.com/?pab3rhja71dcv
Bạn Nokia321 bạn nên Reset lại máy thôi là nó nhận được 3G ngay mà.
Mình rất cảm ơn các anh em tinh tế trong thời gian qua đã ủng hộ mình rất nhiều đã dúp đỡ mình rất nhiều. Không có gì đền đáp lại được cho mọi người nhưng mình sẽ cố gắng làm thật tốt để phục vụ mọi người.
Mình đã cài Mac OS chạy song song với Win được rất tốt nhưng mình làm được cho máy nào đặt lại Backup đều bị ai đó vô tình xóa hoạc làm hỏng. Anh em nào thíc khám phá thì Down cái tài liệu và làm theo hướng dẫn theo Link dưới nhé. Cần gì cứ qua mình Copy cho vì mình vẫn còn bộ cài Mac OS, Driver và tất cả các phần mềm của Mac luôn.
http://www.mediafire.com/?l576z5fhm2ecqb5
chào a Hiệp,
mình vừa mua dc booklet từ aqua, nhờ sự nhiệt tình của anh mà mình đã unlock dc 3g, còn cài song song mac thì rất mê nhưng ở Vũng Tàu lận không cách nào ghé qua chỗ anh dc, biết rằng anh rất bận, nhưng nếu anh có thể hoặc nhờ dc ae nào trên diễn đàn up lên mediafire cho những bạn ở xa như mình thì hay biết mấy, còn ổ ssc anh có đặt hàng dùm dc ko, ở đây tìm hàng rất khó khăn,ngay cả mua dc con này cũng là nhờ bạn từ fpt qua lấy hộ,
chào và chúc anh luôn khỏe!
Cám ơn bản ghost giá trị của a Hiệp. Mình đã download và chạy rất tốt.
Chúc anh sức khỏe, thành đạt
http://nhattamlaptop.com/?p=888 Xin giới thiệu sơ về bên trong máy nokia booklet 3G.
Bác cho em hỏi chút. Khi cài lên bản Ultimate thì driver của máy có không? Và phần mềm Nokia map vẫn chạy bình thường được chứ bác? Em chạy bản này thấy chậm quá. Nhung em hay fai di cong tac xa ket moi A-GPS cua con nay. Dinh vi tuong doi tot.
Chào các bạn...mọi người cho mình hỏi dùng A-GPS của con này như thế nào và dung phần mềm gì để chỉ đường đi vậy?
MÌnh ở xa lên không đến AQUA được, ai có thi UP hộ bản ultimater cho mình với..rất cảm ơn.
Bác Hiệp cho em hỏi ạ, em down cái win XP ghost của bác về rồi nhưng giờ em không biết làm sao để cài vào máy. Mong bác hướng dẫn giúp em. Em cảm ơn ạ.
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng đĩa Boot mở ghost ra rùi bung bình thường mà bạn
Bác tìm trên google cách tạo 1 usb boot để chạy boot từ usb này.
tiếp tục tìm file ghost để chép vào usb
khởi động máy, bấm f12 chọn boot từ usb
khởi đông vào dos sau đó từ dấu nhắc bấm lệnh ghost
và ghost thôi
nếu không biết ghost nữa thì google tiếp bác ạh.

---------- Post added at 10:45 PM ---------- Previous post was at 10:45 PM ----------

Bác tìm trên google cách tạo 1 usb boot để chạy boot từ usb này.
tiếp tục tìm file ghost để chép vào usb
khởi động máy, bấm f12 chọn boot từ usb
khởi đông vào dos sau đó từ dấu nhắc bấm lệnh ghost
và ghost thôi
nếu không biết ghost nữa thì google tiếp bác ạh.
HHHIEP
TÍCH CỰC
14 năm
Mình xin nói qua về vấn đề Ghost cho máy Nokia. Thứ nhất bạn chuẩn bị 1 ổ CD cắm ngoài (kết nối qua cổng USB) kèm 1 đĩa Boot 9.8 trở lên (càng mới càng tốt) hoạc 1 USB Boot cách tạo USB Boot các bạn tham khảo theo Link dưới.
http://www.hiren.info/pages/bootcd-on-usb-disk
Công cụ tạo USB Boot 1 cách đơn giản nhất các bạn Down tại đây.
http://www.mediafire.com/?5uxjmdiynze
Các bước thực hiện các bạn làm theo hướng dẫn tại Link bên dưới. Hướng dẫn này là mình hướng dẫn các Ghost Win cho máy Mac nhưng nó cũng tương tụ như cách Ghost cho máy Nokia Booklet này. Các bạn làm theo hướng dẫn từ bước 4 nhé nhưng thay vì dữ ấn Option trong lúc Bios kiểm tra phần hệ thống máy mọi người nhấn F12 để chọn thiết bị Boot nhé (nhớ là phải cắm USB hoạc CD ngoài trước khi bật máy) chọn Boot từ thiết bị đó. Và xin lưu ý là có 1 phân vùng tầm 7G đó là phân vùng chính và cũng là phân vùng chưa File khởi động của Win 7 và phân vùng Recover của máy. Nếu không thíc ta có thể xóa nó đi để chia lại ổ cho đẹp hoạc không thì bỏ qua nó cũng dc Ghost 11 nó sẽ tự động điều chình File Boot.ini cho phù hợp với phân vùng bạn Ghost. Khi ghost xong hoạc trước khi Ghost các bạn nhớ là Active cái ổ mà bạn Ghost lên nhé. Bất cứ khó khăn nào đừng ngại khi gọi cho mình vì mình đã nghỉ việc tại Aqua bây giờ ở nhà nên có khá nhiều thời gian.
http://macvn.com/forums/showthread.php?t=27999
http://www.tinhte.vn/threads/341598-Huong-dan-cach-Ghost-Win-cho-Mac.
Chúc mọi người làm tốt nhé.
Cho em hỏi, vì thấy câu này na ná trường hợp của mình. Em đang xài bàn Win 7 starter, đội khi tắt máy hiện lên màn hình xanh cả một trang chữ trắng với lỗi báo là lỗi 'bluescreen'. Em ko biết máy tại sao bị như vậy và mong muốn cách khác phục. giúp anh đi các anh?

Nếu bản này tốt hơn starter thì mình dơn về bung và cài đặt thôi phải ko anh? Em còn non mong mọi người chỉ giáo thêm nếu có nhiều câu hỏi ngớ ngẩn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019