Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những lưu ý khi dùng Nokia Booklet 3G.

HHHIEP
14/7/2010 7:56Phản hồi: 406
406 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HHHIEP
TÍCH CỰC
13 năm
Bản Win 7 Untimate mình tạo chạy nhanh hơn và đẹp hơn bản Starter gấp tầm 3 lần. Bản XP nhanh hơn bản Win 7 Untimate gấp 2.5 lần bản XP còn có sẵn diệt Virut mà mình đã cho cả Key cho mọi người Active rồi chỉnh lại phần diệt Virut 1 tẹo nữa là chạy còn nhanh hơn. Mình không có máy để nghịc nên hạn chế nhiều. Anh em trên tinh tế ai đó cài Mac OS cho mọi người đi. Nhanh và đẹp hơn nhiều.
E đown hết 21 files win Xp anh ghost về máy rồi mà chưa biết làm thế nào cho nó trở thành 1file. E định đem file này ra tiệm cho nó cài. Anh chỉ em cách nối các files này lại với nhau, ra tiệm cài cho dễ 😁
HHHIEP
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn cho 21 Park vào cùng một thư mục rồi kick huột phải vô cái Nokia 3G XP.part1.rar chọn giải nén bằng Winrar là được ngay.
Anh ơi, em không hiể sao cái Win7 starter này có giải nén mà e bấm vào giải nén thì nó không hiện ra gì cả. Khó hiểu thật 😔
songuyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh Hiệp cho em hỏi chút: làm sao để biết là sạc đầy pin vậy anh? em cắm sạc từ tối đến sáng mà đèn nó vẫn sáng hoài
HHHIEP
TÍCH CỰC
13 năm
Earez phải cài phần mềm Winrar thì bạn mới có thể giải nén được bạn ah. Link Down ở phía dưới bạn nhé.
http://www.rarlab.com/rar/wrar393.exe
Bios của Nokia vẫn chưa ra bản mới để sủa vấn đề này thì phải bạn sonnguyen thình thoảng vô đây coi thông tin mới của nó nhá.
http://europe.nokia.com/support/product-support/booklet-3g/software
Cho em hỏi luôn là mình có cần bổ sung phần mềm nào từ trang web trên của Nokia không anh? Sao cái Nokia social hub cứ báo download về dù em không cần sử dụng nó 😔
Bác nào có USB Driver cho Modem ADSL Siemens Gigaset SE 261cho Nokia 3G chạy Win 7 không, cho mình xin với, tìm mãi trên mạng mà không có.
HHHIEP
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn eariz gõ những thứ không cần thiết đi cho máy chạy nhanh hơn và đỡ khó chịu. Bạn đã Ghost được máy chưa vậy. Có khó khăn gì cứ gọi thẳng cho mình nhé.
Bạn Thuận cho thêm các thông số thiết bị mà bạn cần tìm Driver. Bạn có thể dùng chung Driver của Vista hoạc XP cho Win 7 cũng được bạn ah.
Em đã giải nén rồi nhưng công đoạn ghost có vẻ phức tạp quá nên sắp tới sẽ đem ra chỗ bảo hành nhờ người ta làm giùm thôi. E cũng không rành cho lắm. Hi vọng xài bản ghost XP này ngon lành và nhanh hơn 7 Starter. E không biết bác để cái Ghost 7 Ultimate chỗ nào? Mà nghe nói là XP thì nhanh và ngon hơn phải ko bác?
Thanks bác Hiệp nhiệt tình, miền Trung mưa quá, chạy đi mượn ổ CD thì ngại, để mò tí nữa không được thì lại phiền bác. Nhân tiện cho mình hỏi em Booklet này bật GPS ở đâu ấy nhỉ. Dùng ra sao vậy các bác. Mình mới muâ em này, bọn FPT nó nói unlock ful rồi.
1 vài cảm nhận - Sau 3 tháng dùng Nokiabooklet3g
+ Gọn nhẹ, pin khỏe, chạy photoshop ok,
+ Pin khỏe, sóng wifi + 3G rất thích. Đặc biệt 3G chắc chắn là hơn hẳn usb 3G 7.2 (vì e đã thử onl trên ô tô từ Nghệ An ra Ninh Bình khá ổn định)
ko phải cắm usb ngoài nên càng tiên khi onl trong mọi điều kiện có thể.
+ Bàn phím gõ thoải mái dù tay búp chuối như e mà ko bị dính phím như notebook khác.

- Chỉ có bất tiện nhỏ là ko có ổ CDR nên khó khăn khi cài đặt, ghost lại. Nhưng chỉ là bước đầu thôi, giờ e mò mẫn thì cũng ok rồi, Dùng 1 cái usb 2Gb tạo usb boot + tích hợp thêm Winxp Mini 😃

- Quen được thêm bạn HHHIEP, 1 người nhiệt tình, thân thiện, và rất am hiểu về dòng này, nên rất thú vị.

Hiện máy e cũng đang chạy Win7 UTM của HHHIEP tạo, sau đó tối ưu lại 1 số ứng dụng = Mượt mà lắm 😃
Bác Hiệp ơi, mình cài USB Driver từ đĩa đi kèm của VNPT nhưng không được. Bác có cách nào khác phục quả USB Driver Modem Siemens không? Thanks

Hình chụp Modem đây bác
HHHIEP
TÍCH CỰC
13 năm
Ngày mai bạn bật TeamViewer lên và nhắn cho mình Pass và ID nhé nhớ cắm cái đó vào.
Anh Hải bảo cho em lên TV mãi mà không thấy. Buồn quá.
Thanks bác Hiệp mình làm được rồi. Tiếc quá ở tận Đà Nẵng không thì nhờ bác update Win 7 Ultimate nhỉ 😃
E ko biet lam sao de phuc hoi lai chuc nang USB LAN Network cạ Anh Hiep send link cho em,= e down ve ma cai ko an thụa Trong Manage Device,= phan USB Network Controller bi dam cham thạn
Bác dùng Modem của VNPT thì dùng bộ driver USB này nhé : http://www.mediafire.com/?yamhy1jjb18
vdt1982
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôm qua mới mang máy qua ben aqua cài lại thấy chạy cũng ổn,máy mình mua của aqua mà,hihi,quên chưa update ovi để dùng GPS,hichic
hoanle147
ĐẠI BÀNG
13 năm
co ai co ban ghost cua Mac cho Win 7 ko ? minh thik giao dien cua Mac qua nhung chua duoc trai nghiem bao gio.ko biet da co ai chay duoc hdh Mac tren nokia booklet chua ? share cho anh em di va cho mot vai nhan xet ve no. Tks all
thuc su that vong ve nokia booklet 3g

Sau bao mong doi thi minh thuc su bi that vong khi mua nokia booklet 3g. Pin chi su dung duoc 6 tieng. May thi chay cham hon ca rua bo.. Khong hieu cai ong nokia co kiem dinh chat luong booklet 3g truoc khi tung ra thi truong hay ko ma sao no lom the.....? That vong..that vong.!
Pin vậy ok rồi chứ bác. Còn máy chậm thì đúng rồi. Bác cài bản XP hoặc Win 7 Ultimate của bác HHHIEP là ổn.
bác Hiệp cho em hỏi cái.hôm vừa rùi vừa qua chỗ bác unlock 1 chú..bây h chạy win xp thì ko vào đc mang 3g.còn dùng win 7 thì lúc đc lúc ko.cứ phải khởi động đi khởi động lại thì mới vào đc mạng 3g

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019