Những lưu ý trước khi nâng cấp lên iOS 7

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu' bắt đầu bởi vuhai6, 18/9/13.

1. whitetrojan

whitetrojan Thành viên

Mình đang sử dụng ip4, phiên bản quốc tế 16GB. Đang phân vân ko biết có nên lên iOS7 không? Đang băn khoăn về tốc độ, các phần mềm đang sử dụng là bản jailbreak, dung lượng hạn chế của mình khi lên có bị chiếm hết dung lượng cho iOS không? AE nào sử dụng ip4 mà lên iOS7 có thể cho mình lời khuyên ko? Thanks AE

P/S: Máy mình đang dùng 6.1.3
  2. sukiaki

sukiaki Thành viên

6.1.3 bạn JB tethered dùng nó tù lắm. Còn lời khuyên lên hay không theo mình là không cần thiết. Vì ko lời khuyên nào bằng những bài cảm nhận của tất cả mn, và bạn cũng tự cảm nhận và quyết định theo ý kiến của bạn. Mình cũng dùng ip4 và cũng đã lên, nói chung là dùng được còn lên hay ko bạn đọc các bài khen chê, và tự có chính kiến...
  3. whitetrojan

whitetrojan Thành viên

Thanks bạn đã cho mình lời khuyên. Tuy nhiên, mình chưa rõ vấn đề bạn nói ở phần mình tô màu đỏ, in đậm và gạch dưới cho lắm?! Phải chăng là phiên bản 6.1.3 không good hả bạn?

Thanks,
  4. sukiaki

sukiaki Thành viên

Bạn có thể tìm hiểu thêm về sự khác biệt giữa JB tethered và JB untethered tại google
    huytaylakvn thích nội dung này.
  5. minhthong1981

minhthong1981 Thành viên

hix, tình hình là mình up lên ios 7, giờ mấy app down từ kuaiyong mở lên là tự động đóng luôn, có ai bị như mình ko (mình xài ipad mini)
  6. sukiaki

sukiaki Thành viên

Bạn cắm máy vào rồi tiến ành Authorize lại nhé..
  7. thuytran

thuytran Thành viên

Quá đẹp và mượt mà
  8. huytaylakvn

huytaylakvn Thành viên

ông biết app nào chỉnh âm thanh khi nghe nhạc ko tìm thấy mấy cái toàn cydia :(
  9. hetfield

hetfield Thành viên

máy e ip5 A1429.

download bản GSM hay CDMA vậy các bác ???
  10. deadandgone

deadandgone Thành viên

bạn fai lên 6.1.3 mới lên đc 7 nhé..http://www.iclarified.com/entry/index.php?enid=8500 (link này bắt tốt nhất hiện thời)
    và hiện thời ko cách nào down từ 7 xuốg mặc dù đã DFU..mình test ip5,ip4 và ipad 4 Wifi + 4G toàn lỗi 3194,ở đây ko fai la do host đâu nhé, mà lỗi ko có SHSH để về..các bác cứ lấy ifath hoặc tiny 7.00 ra kiếm SHSH là biết :D
  11. deadandgone

deadandgone Thành viên

12. hetfield

hetfield Thành viên

gsm là dùng cho loại máy nào vậy bác ???
  13. deadandgone

deadandgone Thành viên

tất cả các đt mà hiện tại bác xài đc trong VN mà ko fải unlock j gọi là GSM
  14. sangtvbg

sangtvbg Thành viên

Mình đang up len ios7 bằng cách down về từ itune mà chậm quá báo 30 giờ hjc. Ai biết cách nào up nhanh chỉ hộ mình cái :) mới tập tành xài ip nên nhiều thứ còn gà. mình cảm ơn trước.
  15. magaten

magaten Thành viên

Bạn xem lại đường truyền thử, rồi tắt đi làm lại
  16. hetfield

hetfield Thành viên

con iPhone 5 Model A1429 của em đang dùng firmware 6.0.1, muốn lên iOS 7 có cần phải lưu SHSH gì đó ko các bác ???
  17. longpvan

longpvan Thành viên

Đang dùng iPhone 5 và iPad 3 (JB cả 2) và bắt đầu cảm thấy mệt mỏi với iOS. "Lo âu" ăn táo luôn rình rập. Sự "kiên nhẫn" đã cạn kiệt!
  18. hetfield

hetfield Thành viên

con iPhone 5 Model A1429 của em đang dùng firmware 6.0.1, muốn lên iOS 7 có cần phải lưu SHSH gì đó ko các bác ???

19. boyly

boyly Thành viên

20. kilicu

kilicu Thành viên

Vậy phải down bản nào, ở trên bạn nói là down CDMA, giờ lại nói là tất cả dùng đc ở VN gọi là GSM....mâu thuẫn quá.
    Mà mình cắm em Ipad 3 wifi 3G của mình vào Itunes để down FW 7.0 về, thì itunes down về cho ra file có tên "ipad3,3_7.0_11....." Vậy file này tương ứng với GSM so với link cung cấp ở trên, chẳng hiểu như thế nào. Bạn chỉ rõ hộ mình cái chỗ này với....hix. Down về rồi mà chưa dám lên vì ko hiểu bản chất, quá mâu thuẫn.