Những lưu ý trước khi nâng cấp lên iOS 7

Thảo luận trong '[iOS] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi vuhai6, 18/9/13.

1. huytaylakvn

huytaylakvn Thành viên

ImageUploadedByTinhte.vn1379607076.216806.

vừa kiểm tra *101# :D

2. leminh

leminh Thành viên

Đã có lời giải đáp cho việc truy cập vào icloud khi upgrade lên iOS 7 rồi nhé. Bác nào gặp trường hợp này khẩn trương làm nhé.

B1: Vào find my friend ( tìm bạn) sau đó dùng account app store đã đăng ký trước để đăng nhập.

B2: Khi đăng nhập được vào trong thì nó sẽ hỏi có đồng ý với các điều kiện và điều khoản mới của iCloud không? Chọn ( Đồng ý).

B3: Chọn lại iCloud sau đó lại dùng lại account app store đăng nhập lại là sẽ được.

Chưa hiểu thì call for me: 0902138896 nhé. Chúc tất cả mọi người upgrade lên iOS7 thành công.

xuantruongttk1608 thích nội dung này.
  3. leminh

leminh Thành viên

Đã có lời giải đáp cho việc truy cập vào icloud khi upgrade lên iOS 7 rồi nhé. Bác nào gặp trường hợp này khẩn trương làm nhé.

B1: Vào find my friend ( tìm bạn) sau đó dùng account app store đã đăng ký trước để đăng nhập.

B2: Khi đăng nhập được vào trong thì nó sẽ hỏi có đồng ý với các điều kiện và điều khoản mới của iCloud không? Chọn ( Đồng ý).

B3: Chọn lại iCloud sau đó lại dùng lại account app store đăng nhập lại là sẽ được.

Chưa hiểu thì call for me: 0902138896 nhé. Chúc tất cả mọi người upgrade lên iOS7 thành công.

xuantruongttk1608 thích nội dung này.
  4. ichankeo

ichankeo I love you like a love song, baby ♥

mình chưa rành về iphone cho lắm, bạn cho mình hỏi, máy mình Iphone 4S đang ở 5.1.1, đã jailbreak rùi giờ muốn lên ios7 thì cần làm những bước gì vậy bạn? :)

5. nguyenxuanthang07

nguyenxuanthang07 Dự bị

Mình thấy ko tốn pin đâu. Dùng bình thường. Lúc đầu thấy giao diện hơi xấu nhưng nhìn một lúc rồi cũng quen

6. xuantruongttk1608

xuantruongttk1608 Thành viên

thanks bác nhé, đã thành công!!!

7. nguyenxuanthang07

nguyenxuanthang07 Dự bị

Mình bị lỗi khi gọi điện thì màn hình ko tự tắt sau khi đã áp đt lên tai nghe. Có bạn nào bị như mình ko?

huytaylakvn thích nội dung này.
  8. giatrinhtran

giatrinhtran Thành viên

Sau 1 ngày update lên 7, 4s dùng ko lỗi lầm gì, cảm giác hơi giật 1 chút ở 1 số app. Có lẽ đợi 7.0.1 sẽ mượt mà hơn nữa.

9. littlevietthao

littlevietthao Thành viên

Em hỏi câu hơi gà nhưng mà ip 4s của em là bản quốc tế k cần unlock rồi, giờ em up lên iOS 7 rồi khi nào có JB thì em lại restore FW rồi JB có đc ko ạ? Em có cần làm gì trc khi update để đảm bảo khi có JB thì em sẽ JB đc ko ạ?

10. huytaylakvn

huytaylakvn Thành viên

bạn nâng cấp itunes của bạn lên 11.1 sau rồi bạn đưa máy về DFU rồi restore bình thường nhé!!! :)

11. Lại Trung Việt

Lại Trung Việt Dự bị

E cài gặp tình huống này thì làm sao đây ạ!Thanks các pác

File đính kèm:

File size:
      648.7 KB
      Xem:
      0

12. namcaoths

namcaoths Thành viên

Thanks!

13. khanhvnpt

khanhvnpt Thành viên

Iphone4 của mình, upgrade OTA lên IOS. Nói chung mình cảm nhận dùng ổn định, giao diện mới lạ. Hiện tại chưa thấy có có lỗi gì, nhiều bạn kêu tốn pin nhưng mình cảm thấy con Iphone 4 của mình pin dùng lâu hơn là khi ở bản IOS 6.1.3 :). Kết nối Icloud bình thường.
    Máy mình chạy khá tốt trên IOS 7.

14. tuananh268

tuananh268 Dự bị

Sau 2 ngày trải nghiệm.nhận xét của e ban 7.0 trên ip5 sóng kém.hơi tốn pin.còn đâu tất cả mượt mà

15. nguyentricuong

nguyentricuong Thành viên

16. tuananh268

tuananh268 Dự bị

Có b nào k nhận dc cuộc gọi đến k?gọi đi vẫn gọi dc mà gọi đến lại k dc

17. deadandgone

deadandgone Thành viên

chuẩn bác..e cũg chỉ hiện 3-4 cột sóng thôi..ra cf ngồi ún ngoài trời cũg sóg sánh nhiu đấy..hix..mạg Mobi nhá!!

chặt chém thoải mái bác ơi..unlocked chứ có fải locked đâu..up thẳg tay :))

18. tuananh268

tuananh268 Dự bị

Cập nhập thêm 1 lỗi là auto độ sáng bị lỗi ra sáng thì bị sáng gần max vào tối thì tối um :(

19. deadandgone

deadandgone Thành viên

thế bác tắt auto đi,để auto nó nhìu lúc giật giật vớ vẩn lắm!! e thấy đa số nhìu bác kêu lỗi lắm..nhưg theo e thì 2 ngày nay e test đc 3 con ip5 rồi, 2 bản GSM, 1 bản CDMA..1 con GSM thì e restore hẳn lun thì tất nhiên ko có lỗi j cả! con GSM kia thì e update lên, đồg nghĩa là lỗi j nó cũg theo chug lun, điển hình là lỗi camera khi ở bản 6.1.4, lnào e mở camera là nó tự hiện camera trc chứ ko fải là camera sau, mặc định khi mở camera là cái sau nó hiện đầu tiên..và sau đó e restore lại thì hết lỗi..vâng và còn e CDMA của thằg a thì thôi luôn,lỗi này ít ng sử dụg lắm nhưg vô tình thử thì bị lỗi, lỗi này trog fần tin nhắn,thử tìm kiếm theo nội dung tin nhắn hoặc tên của ng mình nt thì ko hiện j cả,2 con kia thì e vẫn tìm đc bt..đó cũg là do up lên nên nó mới lôi theo cái lỗi từ bản 6.1.4,rồi lại rs bản 7.0 thì ok..hoàn toàn mất lỗi đấy..như vậy thì theo e thì bác nào bị lỗi thì cứ thẳg tay rs lại hết,và nếu back up thì lấy hình,nhạc,video ra bằg ifunbox hoặc lên itools down bản mới hỗ trợ ios7..chứ back up bằg itunes thì kiủ j lỗi vẫn giữ lỗi..đây là trải nghiệm của e,nếu có sai các bác bỏ wa!! :D

20. tunggn

tunggn Thành viên

Không biết mọi người thế nào. Tôi đang dùng ipad 3 bản 6.13,up lên ios 7 hôm qua và cảm giác đùng tuyệt vời. Pin không hao như 6.13,sóng sánh khoẻ.