Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những soft photography tuyệt vời cho iPhone/iPod/iPad

20cent
3/10/2010 2:24Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá thank bác nhiều , có thêm phần mềm nào hay thì up cho anh em biết nhe
chủ toz còn cái nào ko cho ae ngiên cứu với nhé :"X
Cái Trip Juornal hay, nhưng vào máy không chạy được
Cảm ơn bác . Mọi người vào đây chia sẻ những phần mềm hữu ích mà mình đã dùng trên Itunes cho mọi người cùng tham khảo. Lên cho topic good.
bạn cho mình xin app lenses với, app này mất phí rồi :d
kylinfire90
ĐẠI BÀNG
13 năm
của bác đây http://www.4shared.com/file/N1ugEwcF/Lenses_10-Hexhammer.html . Have fun !
20cent
TÍCH CỰC
13 năm
Chúc các bạn vui với nhiều phần mềm hữu dụng
các bác tham khảo apptrack.org nhé 😁
bác ơi cho mình xin lại cái 360 Panorama, link chết rồi
Oánh dấu. Bác chủ thiên về quay phim, chụp ảnh !
up
20cent
TÍCH CỰC
13 năm
Lại có thêm Leme Leme cho các bác nhé!... enjoy
Tuyệt vời. Cám ơn bạn
^^

thanks bạn nhìu nhìu! những chương trình đó thật hay...! có ai bek chương trình android lockscreen cho ios4 ko? sao e dow về nó cứ báo lỗi hiện lên 2 dòng chữ màu đỏ là sao ah? có chương trình locksccren nào hay hơn cái đó không giới thiệu cho e với..!
các bạn ơi cho mình hỏi 1 chút, sau khi tải phần mềm từ mediafire về máy tính rồi thì làm sao đưa phần mầm đó vào iphone hả bạn? mình dùng iphone 4 ios5. cảm ơn nhiếu!
nhiepbo
ĐẠI BÀNG
12 năm
đơn giản nhất là ban dùng itools.vào phần app.kéo thả phần mềm vào đó là xong.
Tiếp sức cho bác thêm cái app độc nè 😁
http://www.mediafire.com/?fd7s5q0nfpk8f2m
Tham khảo thêm:
http://www.tinhte.vn/threads/1036321/#post13658155
toàn là chém phần mềm có phí thì nói làm rì
20cent
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyencongduong thích hàng miễn phí thì jailbreak đi bạn..ra tiệm có 50k bạn muốn gì chả có..còn khi đọc thì nên xem đến nơi đến chốn để xem tại sao có topic này..ngáo thật!
thank các bác đã đóng góp
sao thế nhỉ down ve roi nhưng đồng bộ thì nói là ko đồng bộ được là sao
20cent
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy bây giờ nhiều người xài account itunes chính thống hơn là mua mấy account hack master/visa card. Nên việc giới thiệu những phần mềm hay để chúng ta quyết định mua hay không là cần thiết. Thực tế thì trên App store cũng có nhiều phần mềm không đáng giá tý nào mà chúng ta đi mua thì chẳng đáng. Cũng mong thêm nhiều người giới thiệu với mình những phần mềm hay.

I. Apps for photographer:

1. Color focus:

Các chức năng chính: đoạn phim được quay/hình được chụp chỉ tập chung vào màu bạn chọn những màu khác là trắng đen. Rất dễ thao tác vì phần mềm trực quang. Nhìn hình dưới bạn thấy chủ máy đang quay phim với màu vàng chủ đạo. Tham khảo ở đây

2. Kinotopic+:

Các chức năng chính: bạn có thể tạo 1 bức ảnh động bằng phần mềm này. Sau khi quay 1 đoạn phim ngắn, phần mềm sẽ hiện 1 bức ảnh tỉnh...muốn động phần nào trong bức ảnh thì tô chọn phần đó. Mình không được tỷ mỹ nên làm hoài không đẹp được, chắc cần thêm cái stylus thì ok. Tham khảo ở đây

3. Qik Video camera:

Các chức năng chính: quay video ở nhiều chế độ (trắng đen, nổi bậc màu đỏ, avatar, phim xưa - Sepia, dùng lens, x-ray, sương mờ...) và kèm theo các công cụ khác. Bạn cũng có thể upload trực tiếp video bạn vừa quay được lên các trang mạng xã hội như: youtube, facebook...
Tham khảo

4. Camcoder Pro - HD video with Retina display:

Các chức năng chính: shaking indicator (bảo đảm chất lượng hình ảnh khi bị rung), grid & gravity helper (giúp giữ cân bằng máy và xác định mục tiêu khi quay), record duration (định thời lượng quay), Secret mode (với chức năng này người được quay không biết họ "On Cam"...keke...vậy là bạn có thể biên tập thành một film có độ hot như "Vàng Anh"... "vàng hoe", "vàng khè"... chẳng hạn), camera device (lựa chọn camera trước/sau)...
Tham khảo ở đây

5. Vintage maker:

Mình thích phần mềm này lắm.... Dùng phần mềm này, các video của bạn biên tập sẽ như thể loại film câm thời Charlie Chaplin của thập niên 20's.:dance: Phần mềm rất dễ dùng..vọc 1 tý là dùng được liền.
Tham khảo ở đây

6. Pano:

Cái này chắc chắn mấy anh chụp hình khoái lắm! Phần mềm này giúp bạn chụp những bức ảnh panorama. Nhưng mình thấy hơn khó dùng.

7. 360 Panorama:

Chức năng cũng panorama luôn nhưng nó tới 360độ lận. Như hình screenshot, lúc bậc lên là nền màu xàm với các đường grid. Bạn nhấn nút start capture là bắt đầu bạn quét theo các đường grid sao cho bức hình thẳng đẹp (ai ăn chân gà nhiều thì...)keke
Tham khảo ở đây

8. Video Panorama:

Trong 3 phần mềm chụp Panorama thì thằng này mình thấy dễ dùng nhất!:playfull:
Tham khảo ở đây

9. LENSES Miễn phí

Phần mềm là 1 bộ sưu tập gồm rất nhiều len cho máy chụp hình của iphone. Tạo ra những hiệu ứng như mắt cá, miniature (thu nhỏ).... Giao diện màn hình chính gồm 4 màn hình nhỏ thể hiện 4 hiệu ứng cùng lúc, để thay đổi len tap vào gốc trên bên phải của mỗi màn hình nhỏ. Muốn chụp hình hiệu ứng nào, thì tap lên màn hình nhỏ đó!

10. Tilt-shift gen: 0.99USD

Phần mềm giúp bạn có thể biến bức ảnh từ camera hoặc thư viện thành bức ảnh miniature
Giao diện của chương trình

11. 3D Converter: Miễn phí

Bằng phần mềm này bức ảnh 2D của bạn sẽ thành 3D. Mình mua phần mềm này rồi, nhưng không có kính chuyên dụng 3D để làm nên không biết bức ảnh làm ra có đạt hay không? Nói chung phần mềm rất dễ dùng.

12. Trip journal: Tạm dịch nhật ký du lịch

Phần mềm này rất hay này dùng để record (bằng note, photo và cả video) lại những khoảnh khắc đẹp trong chuyến đi của bạn; sau đó chia sẽ lên mạng xã hội facebook và Flickr hoặc xem bằng chương trình google earth và Picasa. Bắt đầu chuyến đi bạn tạo 1 new trip, để máy tự xác định vị trí GPS của địa điểm khởi hành. Nhấn vào biểu tượng "bàn chân gấu" (thoát khỏi chương trình để làm việc khác)...nó sẽ tự động record lại quãng đường bạn đi qua (theo vận tốc, độ cao địa lý...). Khi tới 1 địa điểm đẹp bán muốn chụp 1 tấm hình hoặc quay 1 clip, bạn bậc chương trình lên tạo 1 new waypoint (làm xong thì lưu waypoints lại trong trip)... Nói chung phần mềm rất dễ dùng và đáng đồng tiền bát gạo!

Phần mềm đang hỗ trợ cho iPhone, Android và cả Symban

13. iSpycam HD: đọc tiêu đề là hiểu rồi

Thông thường khi ở chế độ record video thì màn hình thể hiện hình ảnh đang quay. Vậy thì với phần mềm này các bạn có thể quay mà không ai hay biết, vì màn hình tối thui. Bạn chỉ cần bậc phần mềm lên bạn touch vào bất cứ nơi nào trên màn hình tối thui..là bắt đầu chế độ quay film. Hy vọng mình giới thiệu phần mềm cho các bác có mục đích cụ thể và trong sáng... hy vọng không đến tay đạo diễn Nhật ký vàng anh đâu nha!... haha

14. Leme Leme:

Phần mềm giúp biến hoá các bức ảnh vừa mới chụp hoặc trong camera roll với rất nhiều lựa chọn, chức năng tương tự với Color Blast... nhưng đáng nói ở đây là nó free.

Chúc vui nhé! Mình sẽ update thêm nhiều phần mềm nữa!
@20cent

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019