Những thủ thuật và kinh nghiệm giúp bạn sử dụng Evernote hiệu quả hơn

Duy Luân
16/3/2013 15:44Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất thích dùng evernote, kết nhất khoản đồng bộ và các tool đi kèm như clip, rất hiệu quả
bccuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bài thử so sánh cái Evernote với OneNote được k ta ? 😃
honghoavi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bccuong Mình vẫn thích dùng Onenote trên máy tính hơn. Nói chung thì mỗi cái có điểm mjanh điểm yếu riêng. Mình thích cái kiểu free style của Onenote 😃
DuyLuanDeThuong =]]]] :X
@[MGS]SNET Cười cười gì, ban nick giờ 😆)
Dùng evernote đi tiện lắm đấy ae
Nhiều chức năng quá, nhìn vào thấy ớn ớn sài ghê 😁
rongdien2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngày trước xài Blackberry thấy ghi note, đặt lịch ... nhanh và tiện khủng khiếp. Giờ chuyển qua Android, ứng dụng về ghi chú thì quá trời mà chả thấy cái nào tiện bằng, thao tác chậm chạp hơn hẳn. Thế là mình đã xoá luôn evernote thì đấy (dù lúc đầu cũng cài hăng hái lắm)
rất hữu dụng. có nó mình ít khi nào lỡ công việc gì 😃
Mình chỉ làm theo cách đơn giản nhất thôi,là vào rồi tạo note mới.
Từ khi nó bắt lên premium mới đc truy cập note offline hủy luôn. Dùng viettel lên trg sóng yếu ko xem dc note, chán.
Note là có cái ghi chú mình cần là có, đằng này bắt có mạng mới đọc đc thì vớ vẩn thật. Hữu ích thật mà tham lam quá
@axl Chào bạn, có mạng là để sync, chứ bạn thử tắt mạng đi, các note vẫn truy cập được bình thường, vẫn chỉnh sửa được luôn
@Duy Luân anh vô phần nâng cấp lên thưởng, nó có ghi mục truy cập gián tuyến. Đó, trên điện thoại em ko có mạng ko xem đc notes. Trên tablet thằng bạn em thì ko có mạng vẫn xem đc, hóa ra lâu nó ko update app :|
@axl Mấy con Android và iPad của mình đều đọc note offline được hết đó bạn, bạn dùng máy gì
@Duy Luân LG SU640, khi vào xem nó bảo là "Data connection required to view notes. Upgrade to premium to view notes offline". Kì quá, anh vào phần nâng cấp lên thưởng xem nó cũng ghi tính năng premium có truy cập ghi chú gián tuyến đó
RF8209
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Duy Luân Bác vào xem bình thường được khi ko có internet là bởi bác đã mở note trước đó rồi. Khi đó thiết bị đã tải note về máy, có hình mũi tên đi xuống bên cạnh note. Giờ bác thử cập nhật 1 note trên điện thoại, save, thoát ra ngoài, rồi tắt mạng đi. Bác quay lại note đó, sẽ không mở được đâu.
mrfind
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này cài trên máy hơi bị nặng ~~ gỡ luôn
VuTea
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng Gnotes sync thẳng lên gmail khỏi sợ mất, đơn giản, hiệu quả.

Sent from my LG-P880 using Tinhte.vn
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lúc trước mình cũng dùng cái này, nhưng sau này xóa không dùng làm apps chính để take note nưã, vì nếu take note nhiều (bao gồm cả note bằng hình ảnh, web clip này nọ, 60Mb dùng hàng tháng không đủ nhu cầu cũng như backup online. Dùng "Curio" take note, lên plan và quản lý document này nọ rồi set nó cho sync với Box account thấy thoải mái hơn.
Mình thấy cái phần mền này khá loằng ngoằng và ko thân thiện lắm. Hiện đang dùng Catch Note, kết hợp với google chrome trên laptop khá tiện
steelrice
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình rất thích chức năng search text trong photo, file pdf, excel của evernote. Lúc cần note từ sách vở hay web page thì rút máy chụp hình luôn.

Bác chủ thớt làm 1 bài hướng dẫn riêng cho iphone đc ko 😁 Cám ơn bác trước :D
Chia sẻ hữu ích. Thanks bác
Evernote là 1 trong những app mình cài đầu tiên khi mua mọt máy mới bất kể máy gì (Windows PC, lap, smartphone, tablet và cũng là lý do chọn máy. Quá tiện lợi và thay thé cho sổ tay- một bươc phat triển tiên lợi hơn của sổ ghi chép, hay cac note kiểu cũ.
hcc5
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một bài viết tuyệt vời về một ứng dụng tuyệt vời! Thanks
60MB là cái gì vậy anh em? băng thông 1 tháng của evernote? đang tính xài mà cái mà như vậy chắc dẹp ý tưởng quá 😔
@minhquan299 Mình dùng mấy năm nay mà chưa bao giờ hết cái limit 60MB mỗi tháng của ní
@Duy Luân 1 ngày upload 2mb ảnh là 1 tháng hết 60mb r. Thế còn file voice, video nữa. 60mb limited mà Ko bị thiếu sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019