Những tính năng camera mới trên Sony Xperia Z2

sonlazio
13/3/2014 8:51Phản hồi: 159
Những tính năng camera mới trên Sony Xperia Z2
Xperia Z2 vẫn giữ nguyên cụm cảm biến, ống kính và chip xử lý hình ảnh riêng (BIONZ) như Xperia Z1 nhưng Sony đã nâng cấp rất nhiều về phần mềm, bổ sung thêm các tính năng mới như quay phim tốc độ cao, các hiệu ứng giả xóa phông Background Defocus như chụp bằng DSLR hay bổ sung hàng tính năng Motion Shot bằng cách cài thêm phần mềm do Sony cung cấp. Không như các phần mềm bên thứ 3 sẽ phải tách riêng, các phần mềm Sony lựa chọn sẽ nằm sẵn trong ứng dụng camera cho chúng ta sử dụng. Mời các bạn xem video dưới đây để thấy các thay đổi trong camera Xperia Z2.

Tính năng mới mà không mới: Intelligent Auto (chụp tự động) trở nên thông minh hơn rất nhiều, nó đã đo sáng chính xác hơn. Hình ảnh tuy không xuất sắc bằng chỉnh tay nhưng khác biệt rất lớn so với Z1 hay các dòng máy Sony trước, một cải tiến đáng hoan nghênh với người dùng bình thường vốn thích ngắm và chụp hơn là mày mò sâu bên trong.

Các tính năng camera trên Xperia Z2
TimeShift là tính năng quay phim tốc độ cao mới trên Z2, cho phép người dùng chọn đoạn phim nào sẽ được quay với tốc độ 120fps và đoạn nào là 30 fps. Nếu bạn nào từng dùng iPhone 5s thì sẽ hiểu được điều này, nó trực quan và tạo hiệu ứng thị giác tốt hơn rất nhiều so với việc quay toàn bộ video 120fps như các nhà sản xuất khác.

TimeShift, tính năng quay chậm
AR Effect cũng là một điểm mới trên Z2, nếu như Z1 chỉ cho chụp hình thì Z2 còn mạnh mẽ hơn với khả năng quay phim trực tiếp nhờ vào con chip xử lý mạnh mẽ hơn. Bạn thậm chí còn có thể tương tác với các vật thể trong khi quay, chẳng hạn như phóng to thu nhỏ núi lửa hay di chuyển các cây qua lại...

Các hiệu ứng AR Effect trên Z2

Xperia Z2 có thêm quay phim 4K bitrate cao (khoảng 50Mbps), cao hơn G Flex với 30Mbps và ngang ngửa Galaxy S5 (cũng khoảng 50Mbps).

Xperia_Z2_camera-2.jpg Các tính năng camera trên Z2 Xperia_Z2_camera-3.jpg
Đoạn nào quay thường, đoạn nào quay nhanh Xperia_Z2_camera-4.jpg Thử hiệu ứng xóa phông Background Defocus Xperia_Z2_camera.jpg
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M thấy mấy con Z đời trước chụp khá rắc rối và phải chỉnh chút xíu mới thực sự đẹp.
Con này đến thời điểm này chưa tìm thấy điểm gì ko ưng ý cả. Điều Sony cần làm là đưa Z2 đến với nhiều người hơn thôi. À, cái giá nữa.
jfuolu
TÍCH CỰC
10 năm
@spsp Cụ nói quá chuẩn
Bờ ra vô cụ!
bonydc
ĐẠI BÀNG
10 năm
camera ngon và chất.gom lúa từ bây giờ là vừa
@bonydc ĐỢI NÓ GIẢM CON 1T LÀ NGON NGAY
😆
quocvu88_dn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giao diện thật là đẹp
bonydc
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho cái giá iu khoảng 13 chai là hốt luôn 😁:D:D
@bonydc thiệt hôn, thấy camera có khác Z1 mấy đâu, yên phận xài 5S đi nha cưng 😆
@bonydc Giá đấy thì phải đợi đến nửa cuối năm nay :D
@bonydc bên cellphones để giá 15tr @@ dự em này phải tầm 15tr chứ ko nằm 13 đâu, hóng nó rớt giá rồi mua vẫn ko muộn =]]
bonydc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KissZ thím này kì nha,5s chứ cũng thích vọc Android,một là Sony,hai là LG,hok ham Same Same,
Z2 muoi phan ven muoi..
Với cái giá hàng chính hãng lúc đầu sẽ rất cao. mình sẽ chọn em nó theo đường xách tay, mong chờ từng ngày.Hy vọng là con điện thoại cuối cùng trước khi từ bỏ cái đam mê công nghệ tốn kém này @@
@mimora172 Đam mê công nghệ là ko bỏ đc đâu
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mimora172 cũng đang có cái suy nghĩ giống bạn 😃
@mimora172 Bác này giống mình ghê. Đợi vợ hỏng đt nhường con G2 và kết thúc sự nghiệp vào genk và tinh tế xem sp mới thèm thuồng chờ đợi 😆
haanhvmg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mimora172 sẽ
woalong
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp và ngon !
Chẳng biết Z1 có đc lên 4.4 trước ngày Z2 ra mắt ko.
Z2 mà khan hàng thì ae xài Z1 dài cổ đợi KitKat ~.~
Z1 lên 4.4 là có hết nên chắc chắn sẽ gắn bó vs em nó típ thui :p
Nghe nói là Z hay lịch bán bị dời lại, trể hen khoản 1 tháng so với dự kiến. ANh em phải ngóng dài cổ thêm 1 đoạn nữa rùi
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
vẫn thích camera bên Nokia hơn.
Hy vọng đừng lỗi vặt để ko phải đau cái đầu chọn lựa nên xúc em nào, nên mua e nào nửa... mỗi năm lựa điện thoại ko cũng mất ko ít chất xám.
và pin và sony chưa bao giờ tốt
thua cả pin tàu
@giananh bé này không nhầm xưa là Samfan mà,chuyển sang yêu Xperia hồi nào vậy
đừng nói là xài Z1 tím nha :3
@mr.trieu Hồi xưa em là fan Nokia mà.Hihi Em xài Xperia Z1 trắng.màu trắng tinh khiết và trong sáng.Hihi
@KemlyExpress Lúc thì kêu để 24h chế độ stamina mất 8% pin thì kêu ko tin, cmt này thì lại kêu tin... Thế là "dư lào"? Bạn ko có chính kiến à? Tất nhiên Stamina chỉ có tác dụng khi tắt màn hình. Chứ còn bật màn hình lên mà tiết kiệm pin đc như vậy thì chẳng hãng nào làm nổi.
@giananh Sử dụng điện thoại cũng là 1 nghệ thuật . Có táng 10000 vào cũng nhanh hết với các thím . Riêng mình cảm nhận các sản phẩm sony sử dụng pin rất hiệu quả . Mình dùng nhiều sản phẩm chứ không riêng gì sony . Nhưng giữ lại thì toàn sony . Máy ghi âm cũng sony , nghe nhạc cũng sony , acticam cũng sony , đt thoại cung sony . Trừ dslr của nikon . Cá nhân mình đánh giá nó sử dụng pin hiệu quả . Chỉ xem lại cách mình sử dụng nó thế nào có hợp lý không thôi . Nhưng đưa tiền vào tay các thím thì khác nhảy
Qua 3 dòng Z rồi và tính năng mà Sony đánh mạnh nhất và quảng cáo mạnh nhất vẫn luôn là camera, và công nhận là tốt thật
thangtl
ĐẠI BÀNG
10 năm
ái chà, hok lẽ gom xèng xúc pé Z2 ư! chậc...
open0
CAO CẤP
10 năm
Ngon đấy, hãy vọng sẽ là hàng Hot. Cố lên Sony!
@open0 nó bán hết trụ sở rùi
Nếu chip xử lý, cảm biến giống như Z1 thì chỉ cần update Z1 lên là xong ? Hay là vẫn sử dụng chip xử lý BIONZ chứ không phải là chip giống Z1. Nếu cả chip xử lý như cũ thì phải chăng Z1 chỉ cần update phần mềm lên là ok?
bảy sẹo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ước gì có bản 2 sim.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019