PHẦN MỀM Nhưng ứng dụng hay cho Samsung Wave

Thảo luận trong 'Samsung Bada' bắt đầu bởi axenlupanh, 27/8/10. Trả lời: 243, Xem: 235252.

1. kqha1025

kqha1025 Thành viên

Các Pác cho em hỏi là có phần mềm nào mà chạy video clip các đuôi .avi, .mp4, .wmv, flv không các Pác nhỉ?
    Dùng cái wave 2 em thấy rất khó chịu với cái hệ điều hành của nó, không có nut back thật là bất tiện, có cách nào khắc phục ức chế n ày không các Pác!

2. tantit1982

tantit1982 Dự bị

3. mym.emory

mym.emory Thành viên

có b nào hướng dẫn giúp mình cách ghi âm cuộc gọi trên s8530 với........? thx b ....!:D

4. parachute

parachute Thành viên

phần mềm hiển thị pin hay đó ! :d:d:d

5. kidz7

kidz7 Thành viên

Sao sam sung s5753 của e k cài được ứng dụng vâym

6. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Có thể do ứng dụng đòi hỏi phiên bản Bada cao hơn cậu à.

7. kidz7

kidz7 Thành viên

the H nang Cap LEn phien ban moi a

8. mym.emory

mym.emory Thành viên

Có bác nào có pm ghi âm cho wave2 thì shre giúp mình với ~.~ thx nhiều!

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn

9. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Phải bạn à :)
    Gõ có dấu TV bạn nhé :p

10. vancaobs

vancaobs Thành viên

bạn muốn ghi âm cuộc gọi thì bạn phải cài lại fw có chức năng ghi âm cuộc gọi bạn ak, thường chỉ có fw mod mới có chứ fw chính thức của samsung k có :D

mym.emory thích nội dung này.
  11. mym.emory

mym.emory Thành viên

:D thx b.vậy b có thể chỉ giúp mình đấy là fw nào ko?cách up ntn?

12. vancaobs

vancaobs Thành viên

bạn có thể dùng bản 2.0 beta mới này , khá ổn định .
    link ở đây : http://www.tinhte.vn/f440/fw-xpkj1-mod-ghi-am-cuoc-goi-936934/#post11973003
    hoặc nếu k muốn dùng beta thi có thể sài bản 1.2 mod có ghi âm cuộc gọi này, ổn định và pin khỏe link download
    c
    òn cách up thì bạn có thể tham khảo và làm theo hướng dẫn của LIENHUONG trong bài hướng dẫn nâng cấp fw cho samsung wave nhé
    http://www.tinhte.vn/f440/fw-xpkj1-mod-ghi-am-cuoc-goi-936934/#post11973003

13. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Máy cậu ý là S8530 chứ ko phải S8500 đâu cậu.

14. vancaobs

vancaobs Thành viên

úi , hyhy, mình k biết :D thế thì bảo cậu ấy phải tự tìm hiểu vậy ,hyhy :D

15. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Mình cũng tìm giúp cậu ý nhưng ko thấy. Trước thấy S8500 FW gốc nếu để FW có tiếng việt thì có ghi âm cuộc gọi, có lẽ S8530 cũng thế.

16. mym.emory

mym.emory Thành viên

Thx 2 b đã tìm giúp:d mình tìm mỏi mắt cũg ko thấy @@ tiếc qúa.cứ tưởng ngon ăn r :)) lúc b vancaobs đưa link mình tưởng s8500 và s8530 dùng chung dc rom đó :d thấy bên forum.mysamsung.com cũng giới thiệu rom này cho cả wave 1 và 2 :d

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn

17. thangpro87

thangpro87 Thành viên

18. samsung525

samsung525 Thành viên

Cho em hỏi những cái apps trên có hỗ trợ cho dòng máy samsung S5250 525 không ạ,và làm thế nào để kết nối 525 với pc.Em kết nối hoài mà không được.

19. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

- Tuỳ từng loại, 1 số cái thì ko & 1 số cái còn đỏi hỏi xem phiên bản Bada 1.2 hay cao hơn mới cài được trong khi máy cậu cao nhất mới 1.1 cậu à
    - Còn kết nối với PC thì cậu cài Kies nhé. Cậu vào dưới down Kies về cài:
    http://www.samsungapps.com/about/onPc.as
    - Sau đó cậu vào Kies, vào Samsung App trên Kies chọn máy cậu & tìm những App tương thích hay free cài. À, lúc cài bản Kies mới nhất ở trên vào, phần Samsung App sẽ ko hiển thị, cậu xem bài dưới để chép đè file vào hệ thống thì sẽ hiện mục Samsung App nhé.

@ Dùng máy mới lập nick hả cậu? Sau này nâng cấp máy lại làm nick khác sao? Mà cậu ở HN chứ - nếu ở HN thì Chủ nhật này có buổi Offline, mời cậu tham gia.

samsung525 thích nội dung này.
  20. samsung525

samsung525 Thành viên

Chủ nhật em đi học mất ùi,em ở Hn ạ,mà chép đè file như nào hả bác,bác chỉ em được không.Tý nữa em thử cài mấy apps hay trên này xem nó có tương thích không bác ạ!