Những vấn đề gặp phải sau khi Jailbreak Untethered iOS 511

ap-pad203
26/5/2012 11:10Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình hnay mới phát hiện ra thêm lỡnũa, cả iPad 2 và 4S, đó là lỗi WIFI. Sóng căng 3 vạch nhưng k load trang? Đã reset modem, reboot device nhưng k ăn thua. Lap mình vẫn bắt wifi như thường...

Mệt quá, thế này k ngon bằng đợt 501 rồi
Báo cả cả nhà là cho tới thời điểm này em 4s của em đã JB xong, mọi thứ đều ngon lành cả. 2 ngày vừa rồi có thể do Cydia quá tải nên qua trình add source và cài phần mềm gặp nhiều khó khắn, hôm nay thì mượt rồi.
thanh3593
ĐẠI BÀNG
12 năm
^ Chưa tương thích với 4S nên bị thế thì phải. mình toàn đến bước giải nén ra thì lỗi thôi. Nhưng cài dc thì chạy rất mượt
Vào sbsetting sau đó vào more keo xuống dưới cùng sẽ thấy.
virtue1102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau 2 ngày ra tool , đã jailbreak 2 con ipad 3 và 1 con ip4 hiện tại chưa lỗi lầm gì.nhưng 2 cái ipad đầu ko cài được sbsetting và winterbroad . có bác cài được chỉ giáo em 😔
pollev
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã up lên 5.1.1 và JB cho con 3GS, sau đó vào Cydia cài mọi thứ load rất bình thường và hầu hết không có sự trễ nải gì. Chỉ có điều pin tụt hơi nhanh hơn. Nói chung mọi thứ chạy nhẹ nhàng, mượt, chuẩn. Riêng việc hao pin có thể nó đã quá chai rồi. Tính hôm nào đi thay pin đây, nhưng không biết ơ TPHCM chỗ nào có loại pin good đây. Các bạn chỉ giúp với nhé. Thanks!
hôm qua mình test thử pin ip4s đã jb,mình để chế độ 3g qua đêm từ 45 xuong 38%.mình xài vẫn thấy bình thường.chưa thấy lỗi gì cả.thỉnh thoảng cidya bị văng ra thôi. nhưng ít
tuyenhv98
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau khi jai xong trên con touch 5 lần 7 lượt mới cài được sbsettings cài xong lỗi icon hai cái màu trắng, khóa máy lúc bật lên vào home thì màn đơ khoảng 3 giây mới chạy tiếp được không hiểu sao nữa?
sao minh jk chay tới phần sending đứng 1 hối vâng ra làm hoài không bẻ dc buooooo thịt ai giup mình với
zennytien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh post bai bang iphone kho go dau qua mong anh em thong cam

Em dang xai 3gs world vua jb 5.1.1 2 hom sau day la mot so loi em gap
1> dang jb thi may tat nen khong jb dc
2> sau khi that bai lan dau em co gang chay pm absinthe lan nua va lan nay jb thanh cong co bieu tuong cydia em nhap vao cydia no load mot hoi tu dong resping lai em moi bang hoang mot chuyen la tat ca icon system mat het( app store, itunes,tin nhan,call,... Mat het ke ca cydia)
Khac phuc em da restore lai ca cai jb lai
3> lan nay thanh cong vao cydia chay veo veo mak add souces la load wai soruces nao cung vay
K biet co bac nao bi giong em khong
Adingon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho e hỏi có những phần mềm nào thông dụng trong cydia (e mới dùng ios)
phuongthy
TÍCH CỰC
12 năm
@Adingon Bác xem bài này nhé!
http://www.tinhte.vn/threads/1281674/
Jb 5.1.1 cho Ip4 xong máy có vẻ là lạ..nói chung là ko mượt mà như trước,hay bị văng ra home green...chắc lỗi tạm thời ;D
nghia712
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi JB iphone 3GS xong gặp những lỗi:
1. Cài app vào thì không dùng được
2. Cydia thì không add souce được (chắc do quá tải)
Chưa hài lòng lắm
Mình ju xong.cài vwallpaper2,đặt ảnh động cho cả lockscreen và homescreen máy chạy vẫn rất mượt.để qua đên đến 8h sáng vẫn còn 100%.máy m ip4s
các bác cho e ý kiến đang ở 5.0.1 có nên lên 5.1.1 k nhỉ. e đag dùg ipod touch g4
@superk Nếu mà iTouch Gen4 thì ko cần lên đâu bạn ơi, bản thân iTouch Gen4 chạy 501 cũng đã hơi quá sức e nó rồi. Mình có 1 chú cứ để ở 501 thôi. Lên 511 ko cải thiện được gì đâu bạn.
Đấy là kn cá nhân 😃
@ap-pad203 ử,du mình thíc cái camera lúc unlock của 5.1.1
Mình đã up lên 5.1.1 và Jailbreak cho con IP4S World ngay hồi lúc vừa ra, cho tới giờ thì chưa thấy gì đáng phàn nàn cả. Sóng sánh ào ạt, wifi có vẻ mạnh hơn nhìu, pin cũng trâu hơn (để qua đêm 9 tiếng không làm gì chỉ mất 3~4%), có mỗi tội reboot máy lại là tự động bật 3G hơi khó chịu tí nhưng ko thành vấn đề. Trước khi update các bác nên bakup lên Icloud, và update bằng Itunes vì sau khi up sẽ giữ được các thông tin (danh bạ, SMS, Calendar...) app đã mua trên appstore hoặc down free trên appstore.vn, chỉ mất các app và tweak trên cydia (nhưng khi cài lại thì vẫn giữ nguyên cấu hình lúc chưa up lên 5.1.1). Các bác nào có gặp vấn đề nào thì post lên cho anh em tham khảo nào...
@thedeath5000 Chuẩn rồi bác, mấy cái tweaks và app cydia mình cài lại thì vẫn giữ nguyên như khi cài trên 501, rất tiện lơi.

P/S: Máy bác mô tả tình trạng giống hệt máy e!
@thedeath5000 Vậy ah? Máy mình jb 5.1.1 mà sao hao pin kinh khủng, mình cài có 6 ứng dụng thôi mà pin tụt nhanh quá. Để qua đêm ở chế độ 2g và tắt hết ứng dụng chạy ngầm chắc hết khoảng 20% pin
@tranle_t cái này bác nên restore lại rồi jb lại nhé, chứ để qua đêm ko làm gì mà mất 20% là ko ổn tí nào rồi
kunkitty
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranle_t Mình thấy pin vẫn vậy,chờ 12 tiếng hết 4%.Mình cài khá nhiều thứ.Nhưng đêm ngủ tắt wifi,3g.dùng ổn định.
thanh3593
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranle_t Máy bác dùng lâu chưa ? Máy mình qua đêm ko tụt % nào đâu. Hay bác ko tắt Location? Bác có dùng phần mềm sạc ( batt doc,... ) nào không? Lúc JB xog thì trong Cydia cài những cái gì? Sạc dt có bị nóng máy không?
Bên thớt cydia for today cớ tweaks này đó bạn, mình chưa thử, b thử sang đó kiếm xem

Bạn tham khảo thêm bên này
http://www.tinhte.vn/threads/1281674/
@ap-pad203
mình jailbreak cho con ipad xong cảm thấy pin có vẻ kém hơn 1 chút, đang tính restore lại vì nhu cầu dùng apps trả phí của mình ko cao 😔
Vấn đề là jailbreak xong thì cầm iphone suốt ngày còn trước kia thì k 😃
Có ai có link JB ko ? Sao link toàn lỗi thế ko dowload dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019