Những vấn đề gặp phải sau khi Jailbreak Untethered iOS 511

Thảo luận trong '[iOS] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi ap-pad203, 26/5/12.

1. ipdiscoverer

ipdiscoverer Thành viên

Báo cả cả nhà là cho tới thời điểm này em 4s của em đã JB xong, mọi thứ đều ngon lành cả. 2 ngày vừa rồi có thể do Cydia quá tải nên qua trình add source và cài phần mềm gặp nhiều khó khắn, hôm nay thì mượt rồi.

2. thanh3593

thanh3593 Thành viên

^ Chưa tương thích với 4S nên bị thế thì phải. mình toàn đến bước giải nén ra thì lỗi thôi. Nhưng cài dc thì chạy rất mượt

3. heilong520

heilong520 Thành viên

Vào sbsetting sau đó vào more keo xuống dưới cùng sẽ thấy.

4. black_w0lf

black_w0lf Thành viên

Mìh làm 5 lần trên 4S đều như vậy. Cuối cùng phải rs, lại mắc thêm lỗi 3194 và 11. Cả tiếg mới xog.
    Cách cuối là rs. Nếu hết cách thì b nên rs lại thử xem :)

5. virtue1102

virtue1102 Thành viên

Sau 2 ngày ra tool , đã jailbreak 2 con ipad 3 và 1 con ip4 hiện tại chưa lỗi lầm gì.nhưng 2 cái ipad đầu ko cài được sbsetting và winterbroad . có bác cài được chỉ giáo em :(

6. pollev

pollev Thành viên

Mình đã up lên 5.1.1 và JB cho con 3GS, sau đó vào Cydia cài mọi thứ load rất bình thường và hầu hết không có sự trễ nải gì. Chỉ có điều pin tụt hơi nhanh hơn. Nói chung mọi thứ chạy nhẹ nhàng, mượt, chuẩn. Riêng việc hao pin có thể nó đã quá chai rồi. Tính hôm nào đi thay pin đây, nhưng không biết ơ TPHCM chỗ nào có loại pin good đây. Các bạn chỉ giúp với nhé. Thanks!

7. boyga2210

boyga2210 Thành viên

hôm qua mình test thử pin ip4s đã jb,mình để chế độ 3g qua đêm từ 45 xuong 38%.mình xài vẫn thấy bình thường.chưa thấy lỗi gì cả.thỉnh thoảng cidya bị văng ra thôi. nhưng ít

8. quicktimes

quicktimes Pass

caj sb lỗi tùm lum

9. tuyenhv98

tuyenhv98 Thành viên

sau khi jai xong trên con touch 5 lần 7 lượt mới cài được sbsettings cài xong lỗi icon hai cái màu trắng, khóa máy lúc bật lên vào home thì màn đơ khoảng 3 giây mới chạy tiếp được không hiểu sao nữa?

10. tuyenhv98

tuyenhv98 Thành viên

bạn vào cydia add địa chỉ cydia.hackulo.us vào > vào địa chỉ ấy cài cái appsync for os 5.0+ là vi vu rồi

vicaca thích nội dung này.
  11. duytbh

duytbh Thành viên

sao minh jk chay tới phần sending đứng 1 hối vâng ra làm hoài không bẻ dc buooooo thịt ai giup mình với

12. zennytien

zennytien Thành viên

Minh post bai bang iphone kho go dau qua mong anh em thong cam

Em dang xai 3gs world vua jb 5.1.1 2 hom sau day la mot so loi em gap
    1> dang jb thi may tat nen khong jb dc
    2> sau khi that bai lan dau em co gang chay pm absinthe lan nua va lan nay jb thanh cong co bieu tuong cydia em nhap vao cydia no load mot hoi tu dong resping lai em moi bang hoang mot chuyen la tat ca icon system mat het( app store, itunes,tin nhan,call,... Mat het ke ca cydia)
    Khac phuc em da restore lai ca cai jb lai
    3> lan nay thanh cong vao cydia chay veo veo mak add souces la load wai soruces nao cung vay
    K biet co bac nao bi giong em khong

13. Adingon

Adingon Thành viên

Các bác cho e hỏi có những phần mềm nào thông dụng trong cydia (e mới dùng ios)

14. Ares kute

Ares kute Thành viên

Jb 5.1.1 cho Ip4 xong máy có vẻ là lạ..nói chung là ko mượt mà như trước,hay bị văng ra home green...chắc lỗi tạm thời ;D

15. nghia712

nghia712 Thành viên

Sau khi JB iphone 3GS xong gặp những lỗi:
    1. Cài app vào thì không dùng được
    2. Cydia thì không add souce được (chắc do quá tải)
    Chưa hài lòng lắm

16. heilong520

heilong520 Thành viên

Mình ju xong.cài vwallpaper2,đặt ảnh động cho cả lockscreen và homescreen máy chạy vẫn rất mượt.để qua đên đến 8h sáng vẫn còn 100%.máy m ip4s

17. superk

superk Thành viên

các bác cho e ý kiến đang ở 5.0.1 có nên lên 5.1.1 k nhỉ. e đag dùg ipod touch g4

18. phuongthy

phuongthy Thành viên

Bác xem bài này nhé!
    http://www.tinhte.vn/threads/1281674/

19. thonglb

thonglb Thành viên

win xp có JB được không bạn hay win 7

20. black_w0lf

black_w0lf Thành viên

Cả 2 đều dc :)

thonglb thích nội dung này.