Những vấn đề về Windows 8.1 Pro Review

Z_Click
7/8/2013 6:24Phản hồi: 115
Hôm nay mình lập Topic này để A/E thảo luận về HĐH Windows 8.1 Pro Review nha !
Vì đây là bản mới, chưa hoàn thiện nên có nhiều vấn đề rất khó giải quyết.
A/E nào có kn, thủ thuật hay gì post lên để mọi người chia sẽ nha !:p
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỗi mạng Lan:
1. Do xung đột IP :
a. Vào Run gõ CMD, trong CMD gõ ipconfig rồi Enter
Tìm đến dòng " Enternet adapter Ethernet :", chú ý dãy chữ số sau chữ " Default Gateway ............"
b. Nhấp phải chuột vào Enthernet-> Prototies ->...như hình :
toan_nhung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Z_Click Sao mình làm nó k lên Default Gateway đâu bạn ơi? Ra mỗi IP.
mrblack01
TÍCH CỰC
11 năm
cho mình hỏi lên 8.1 thì phần mềm WSService Tokens Extractor còn dùng được không ạ
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không được bạn ah, windows 8.1 dùng Windows 8 Tips And Tricks .
mục a. chỉnh như nào và để khắc phục lỗi gì vậy bạn.
mình đang dùng 8.1 hay bị lỗi mạng lan quá.
các a e ai biết post lên nhé.
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mục a là vào run ->cmd->ipcongig-> để xem cái ip của modem / router, hình 1 đó bạn.
bạn ơi mình chỉnh mục b xong vào kiểm tra mục a như sau
gateway 192.168.1.1 làm sao thành 11.1 hả bạn.
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenmanhtuong80
Bạn làm a trước chứ. gateway muc a thường : 192.168.11.1, 192.168.1.1, 192.168.0.1 (wifi) => dạng x.y.x.w , sau đó đến mục b thì cái gateway như mục a, chỉ có cái IP thì khác ở con số cuối, số cuối từ w=2->255, bạn chọn 1 số trong khoản đó điền vào.
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
2.Lỗi do ta "Check" mục " Allow the computer to turn off this device to save power " . Lỗi này khiến máy ta mỗi lần mở lên không có mạng, mà reset máy lại có mạng.
bạn ơi có nghĩa là lấy thông số của phần a điền vào phần b phải không bạn. lúa quá 😃
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
uh ! vd mục a tui có: gateway : 192.168.1.1 thì ở muc b tui điền : 192.168.1.55; 255.255.255.0; 192.168.1.1 . Số 55 màu đỏ bạn có thể thay bằng số khác miễn sao nằm trong khoảng 2->255 là được.
mình hiểu rui, cám ơn bạn nhé !
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỗi " limitted " Wifi :

1. Wifi bị limitted mà chúng ta reset máy thì vào dùng được :ta sữa lỗi bằng cách nhấp chuôt phải vào biểu tượng wifi ->Properties->configure...-> xuất hiện hộp thoại -> nhấp tab Power Manegement -> click bỏ dấu check trước dòng " Allow the ... " như hình 1 bên dưới, sao đó reset máy.
nhocoi
TÍCH CỰC
11 năm
Tiếc là chưa có bộ cài Preview + hết ổ cứng để cài win 8.1 rồi 😃.. Thử cài trên máy ảo xem thế nào 😃
mấy hôm nay k cập nhật đc cho windows defender trên 8.1, bác nào dùng 8.1 có bị lỗi này k
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tui vãn update bình thường, có thể do mạng yếu, update nhiều cái cùng lúc ?
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỗi " limitted " Wifi :
2.Lỗi do cài đè driver ,up từ bản 8 lên : chỉ có cách cài mới lại win.
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỗi " ngốn Ram" khi dùng app ở Metro :
Khi nở ứng dụng: thời tiết, tỉ giá, . . . , những nào dạng tin tức cập nhật liên tục thì mặt dù đã đóng ứng dụng đó nhưng nó vẫn chạy ngầm làm tốn nhiều dung lượng Ram. Cách khắc phục tạm thời là dùng Task Manager tắt nó .
mạng vẫn bình thường mà k tài nào update đc, kích vào update trong windows defender hay vào check for update đều thông báo là k có bản update mới, antivirus bên thứ 3 lại chưa tương thích với 8.1
Screenshot (1).png
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sagittarius1312
Uh, thì nó 3 ngày chưa có bản update cũng đâu có sao đâu, mỗi khi update là người ta xem có thay đổi gì không, cập nhật mẫu virus mới !
vấn đề là mình update thủ công cho windows defender thì k đc
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sagittarius1312
Thủ công tức là bạn vào mục history check cái Defenfer cho nó update ah?
Theo như tui bit thì mẫu virus được cập nhật nhận dạng cách đây 3 ngày, còn bản update cho Defender là hôm qua.
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một số lỗi cập nhật Defender :http://support.microsoft.com/kb/918355/vi-vn#_method2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019