Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nikon D810 sẽ ra mắt vào ngày 26/06, thay thế cho D800/D800E

levuongthinh
17/6/2014 2:17Phản hồi: 95
Nikon D810 sẽ ra mắt vào ngày 26/06, thay thế cho D800/D800E

Vào ngày 26/06 tới đây Nikon sẽ chính thức cho ra mắt sản phẩm máy ảnh DSLR fullframe D810 và đây sẽ là bản thay thế cho D800/D800E. Chúc ta đã có khá nhiều thông tin rò rỉ về chiếc máy ảnh này, và nó có một số nâng cấp so với “2 người tiền nhiệm”. Ngoài ra có thể hy vọng D810 sẽ có sự nâng cấp về chip xử lý hình ảnh, giúp tăng khả năng chụp trong điều kiện ánh sáng yếu và khả năng tự động lấy nét.

Các thông số rò rỉ của Nikon D810

• Cảm biến 36MP
  • Không filter AA
  • Chip xử lý hình ảnh Expeed 4 hoặc Expeed 4a
  • Màn hình LCD độ phân giải cao hơn
  • Hỗ trợ định dạng sRAW
  • Cải thiện khả năng quay phim
  • Cải thiện khả năng lấy nét tự động như trên D4s
  • Cải thiện khả năng chụp thiếu sáng
  • Tích hợp GPS
  • Không tích hợp Wi-Fi
  • Cải thiện tỉ lệ chụp liên tiếp 5 fps (6fpa với MB-D12)
  • Nhẹ hơn so với D800/D800E
  • Giá cao hơn so với D800E, giá bán lẻ khoảng 3.299$
  • Sản xuất ở Thái Lan
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pinos
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá cao thật. Có lẽ đua đòi xa quá với 4s rồi
Tuong Hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gom lúa chờ mua thôi !
mr33acs
TÍCH CỰC
10 năm
Vẫn hài lòng với D600 ko bị lỗi bụi cảm biến của mềnh. Sưu tập đủ lens là ok, D800 dành cho các bác thợ - hoặc các bác săn gái =))
newken
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ra nhanh đi để em lên đời con D700 🆒
nhatha
ĐẠI BÀNG
10 năm
ặc..ặc..con D800 mình mua chưa đầy 1 năm...
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
10 năm
D800e vẫn ngon chán 😁
Kích thước mỗi pixel của cảm biến trên D800 gần xấp xỉ với của máy ảnh APS-C độ phân giải 16mpx
hiện tại chúng ta cũng có những máy APS-C có độ phân giải 24mpx
1 cảm biến FF có kích thước mỗi pixel giống như vậy sẽ có độ phân giải 54mpx
Em hi vọng D810 sẽ làm được như vậy
Và cải thiện khoản quay video, nâng cao độ phân giải thực, bitrate, giảm moire và khử nhiễu tốt hơn
@nguyenthanhhieuthanson Ưa số chấm cao thế bạn xài body gì ;))
Mình chắc rằng chả 24mpx d610 và 36mpx d800 cũng kg có cửa bằng d4.
Sở dĩ ng ta mua d4 kg phải vì số chấm cao vì nó rất rất pro thôi ;))
16 mpx dư sức bạn in khổ lớn vả lại chưa kể độ no màu nổi khối khi kết hợp lens nano của hãng tốt hơn so với d800
Chưa kể có thể bắn khoẳn khắc đẹp với continious shot lên tới 11fps
@breakdarulez Dòng Pro luôn có thế mạnh riêng,cái đó ko tính bằng số mpx trên sensor mà tính bằng công nghệ sử lý ảnh,khử nhiễu,tốc độ af và tốc độ chụp liên tiếp...v.v
Nhưng với đại đa số người dùng thì semi pro như D800 hay entry như d6xx với những thứ nó có là quá đủ cho nhu cầu cũng như đòi hỏi công việc nhiếp ảnh. Tất nhiên số chấm cao ko có nghĩa là nó hơn về chất hình nếu so với D4,chỉ là nó sẽ cho độ chi tiết cao hơn khi zoom hình hay crop lại bố cục chứ chất hình ko qua
Còn in khổ lớn thì thời xưa khi DSLR chỉ 4-6 Mpx người ta cũng in ầm ầm đấy thôi,resize lớn lên với điểm ảnh nội suy thì in khổ nào cũng có cả,nhưng tất nhiên Mpx lớn với điểm ảnh thật cũng có ưu thế hơn khi có thể xuất file in trực tiếp

Ps: nãy mình cmt để đùa bạn ấy xí thôi chứ ko cố ý gây tranh cãi,máy nào đẳng cấp nào thì ai chơi cũng biết mà hihi
@breakdarulez hiện tại đang dừng ở 5d mark II ( chia đôi với ông chú vì không có đủ tài chính) và nokia 808
cũng đang lăm le D600 hay D610 2nd thui ạ
mua máy riêng vẫn thích hơn, vì dùng chung máy có lúc muốn cầm máy đi vài ngày lại không được
@nguyenthanhhieuthanson 808 mang đi mang lại tiện lắm luôn rồi mà bác... 42mpx nhé hihi,
thế này bảo sao D800 không mất giá thảm hại luôn 2năm 3 cái d800 ra mắt.... cơ mà đang chờ em nó giảm giá đây ... oola laa a
Junest
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này ra cũng ko có đủ tiền mua D800 😔
Vẫn trung thành d700.
Đợi 70-200 vr 2 xuống giá nó giảm giá thôi.. Body tốt giúp ích nhiều nhưng nếu gà công nghiệp thì d4s cũng thế thôi..
@breakdarulez chờ hết mua luôn nó cũng o xuống 😔, 70-200 vr đời đầu còn tới 1500$.
Nghĩa là Canon cũng sắp ra máy mới rồi ;)
@hieumk 5D mark IIIs chăng 😃
Chuẩn bị Gom lúa thôi ^^....
tataxin
ĐẠI BÀNG
10 năm
em xài D100 ngước lên mỏi cổ quá =))
catmanrt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã có em FF D610, không cần thiết nâng cấp nữa, giờ để dành tiền sắm mấy em T* + Zoom Lens N :p
Made in Thailand ah, made in Japan mói nang cap. Trung thành D800e.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Bị yếu nên "ra" nhiều 🆒.
Tung nam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người cho em ý kiến về con nikon d800 và canon 5d mark iii với 😃
@Tung nam Lại muốn khơi mào 1 cuộc chiến bất tận nữa hả bạn =))) ? Mình ko bàn chất lượng ảnh, vì theo mình đến tầm những máy thế này ảnh đẹp ko quan trọng bằng sức sáng tạo của người chụp.

Cách tốt nhất là bạn ráng kiếm 2 con, trên tay thao tác thử xem, hợp con nào hơn múc con đó.
@Tung nam Thấy bảo D800 chụp tốt hơn, nhưng mình vẫn khoái Canon hơn :3
Mún chơi máy ảnh mà đắt quá 😔
ntt2007
TÍCH CỰC
10 năm
vòng đời sản phẩm bi giờ ngắn quá nhỉ 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095