Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nikon giới thiệu Nikon V1, J1, Nikon 1 và hàng loạt phụ kiện, ống kính

sonlazio
21/9/2011 4:42Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn gọn nhẹ thích ghê, giờ cầm DSLR giống như mang P&S rồi.
hàng mới ra nên giá khá cao
MrActor
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn thiết kế có vẻ đơn giản nhỉ ko hầm hố như NEX
2tnt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hãng đã tính đến chuyện dùng chung ống nên dù không dùng ngàm F nữa nhưng có ngay phụ kiện để chuyển đổi rồi còn gì.
SP mới này chắc chắn khắc phục được lỗi bong cao su rồi hehehe
Đợt giới thiêu này chẳng có sp gì liên quan đến dòng D hiện tại nhỉ, đang chờ mấy ống N giảm giá mà lại không có, chán quá
crop đến 2.7
quá bự
mua nex hay 3/4 còn hơn >_<
đang xài nikon
nguyencot
TÍCH CỰC
13 năm
Sao ko có hình lưng máy nhỉ ?!
Thế là Nikon cũng không thể đứng ngoài trào lưu không gương lật nhỉ!

Dù là fan của Nikon và đang dùng DSLR của hãng nhưng thú thật là tớ thấy mấy con này không... đẹp bằng các máy không gương của các hãng khác! 😁 Hy vọng chất lượng ảnh ổn hơn!
nhatminhmw
ĐẠI BÀNG
13 năm
sony hay nikon, se co nhung vi the rieng...theo Toi, san pham nay danh rieng cho nikon fan...
Cung kho so sanh ve cau hinh giua nikon1 va nex. Nhung chac chan cam bien moi phat trien cua nikon1 co ve kem hon nex.
Den gio phut nay, canon van chua thay gi moi! Buoc tiep theo cua canon cung kho khan nhu nikon thoi.
Nếu sản phẩm nhỏ bằng 1 nửa mà cho chất lượng như sản phẩm lớn thì giá nó phải gấp 5 lần sản phẩm lớn (về ngoại hình) -> với giá này thì đừng đòi hỏi quá nhiều :p
hiepsidau
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kinh vậy!
bad_child88
ĐẠI BÀNG
13 năm
1) cảm biến nhỏ quá , M4/3 em chụp còn ngán lên ngán xuống
2) ống càng rộng --> càng bị distortion ở các góc, cho nên theo em hiểu thì các ống xịn thường phải to để ngăn vignetting +distortion. Em đang xài ống pancake của Nex wide 18mm mà còn bị dis. +vig. nặng nề, ko biết ống của Nikon ra sao?
3) Flash to đùng lại xài pin của máy --> mau hết pin nếu xài flash + recharge có thể chậm hơn?

Thấy ko ổn lắm, thôi chung thủy với sony cho nó lành, chờ canon ra rồi coi sao 😁
Không biết mấy cái Lens này có thể lắp lên DSLR của Nikon hay Lens DSLR lắp lên mấy con này.
neverage
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nài k đọc kỹ roài, Lens DSLR thì lắp đc nhưng phải có ngàm chuyển, vì một kho sản phẩm đồ sộ các ống kính F-mount này không sử dụng thì quá phí, còn ngược lại thì không roài
nhìn mê quá
mrkissn
TÍCH CỰC
13 năm
Kết em này rồi đó. nhỏ gọn. Làm em V1 và cái fix 10 + 30-110 là tung tăng đc rồi . 900 + 500 = 1400$ ai cho em xiền đê 😔(
$1.400 mua NEX-7 cho rồi 😁
thao
TÍCH CỰC
13 năm
Chính xác.
Hix. giá còn cao qua.. Mua DSLR chơi như con D700, đ0 chơi con ngầu +sướng + ngầu hơn nhiều :|. Cái này chắc cho chi em phụ nữ quá 😆
Cái này dành cho những ai ưa gọn nhẹ nhưng muốn chất ảnh cao.
thangcoi123
ĐẠI BÀNG
13 năm
phải mua lens riêng hoặc ngàm chuyển bạn à :| giá cả cũng xêm xêm NEX chờ review coi chất lượng thế nào 😁
Nhìn ko pro như Nex nhỉ. Giá chát, ko mấy đặc sắc, thiếu phong cách.
Bác vào Youtube, search "Nikon V1" là coi lưng ầm ầm á mà 😁

---------- Post added at 03:42 PM ---------- Previous post was at 03:41 PM ----------

Bác vào Youtube, search "Nikon V1" là coi lưng ầm ầm á mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019