Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nissan giới thiệu đồng hồ thông minh kết nối với xe hơi

Didu
9/9/2013 2:37Phản hồi: 53
Nissan giới thiệu đồng hồ thông minh kết nối với xe hơi

Không chỉ các hãng điện tử mới sản xuất đồng hồ thông minh, Nissan là nhà sản xuất xe hơi đầu tiên giới thiệu nguyên mẫu đồng hồ của mình với tên gọi Nissan Nismo dành cho tài xế của những chiếc xe Nissan như Juke, 370Z hay GT-R. Nếu như smartwatch của Samsung sẽ kết nối và hoạt động kết hợp với smartphone thì đồng hồ Nismo của Nissan sẽ hiển thị thông tin cơ bản của chiếc xe đó cũng như người lái xe. Đồng hồ sẽ được kết nối tới một smartphone thông qua Bluetooth và nó sẽ thu thập thông tin của chiếc xe như tốc độ hiện hành, khả năng tiêu thụ nhiên liệu cũng như nhịp tim và các thông số sức khỏe khác của lái xe.

Trong hình ảnh của mình, Nissan cho tháy đồng hồ thông minh của họ có khả năng thông báo cho người lái nếu nhịp tim của họ vượt quá giới hạn và yêu cầu giảm tốc độ chiếc xe. Đồng hồ này được sạc điện thông qua cổng microUSB và pin có thể hoạt động liên tục trong một tuần. Nissan sẽ trưng bày sản phẩm tại triển lãm xe hơi Frankfurt sắp dễn ra với các màu đen, đỏ hay trắng. Hiện chưa có giá và ngày bán ra chính thức của đồng hồ thông minh này.

Nguồn: CNET
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[Guest]
TÍCH CỰC
11 năm
hơn cả mấy bác chuyên về đồ công nghệ 😁
@thành 26
ko phải xoắn đâu bạn, nhưng thằng mạnh về công nghệ nhất của Nhật là Sony, Pana, Hitachi còn chưa là nổi đc cái đồng hồ (hoặc thiết bị đeo tay) thông minh ra hồn, Nissan ko đủ trình đâu, cứ đợi tầm 1,2 năm nữa thì biết, khỏi cãi nhau, thế nhé… Có thể nhiều công ty Nhật Bản sở hữu vài công nghệ phần cứng then chốt, nhưng trái tim của những thiết bị thông minh hiện nay là phần mềm, cái mà các công ty Nhật Bổn luôn thiếu (Steve Jobs vào năm 2006 khi đc hỏi sao Apple cạnh tranh đc với mấy cty Nhật khi ra iPhone đã phán đại loại là Nhật có công nghệ nhưng lại ko đủ trình viết phần mềm nên Apple ko cần lo, điều này đến nay vẫn đúng)

Còn việc tiền nhiều…. thế nghĩ nó nhiều điền chỉ để nó đổ vào mảng điện tử à? Thế chẳng lẽ nó vứt ko mảng sản xuất xe, cái mà chiếm hầu hết doanh thu và lợi nhuận? Nó có thể là 1 công ty lớn nhưng nếu tách mảng điện tử thì vẫn là 1 tên tuổi bé tí trên thế giới thôi 😕
@Sonltt 2 bác đánh dấu, đợi 1,2 năm sau vào cmt 😁
@biye1010
thì cái cmt trước mình đã bảo là cái đồng hồ này làm chỉ là cái phụ kiện để đi kèm cái xe thôi… ko mong đợi đc j nhiều… chịu khó đọc lại nhé… cãi nhau mất cái này mệt quá, dừng lại tại đây
Thiết kế đẹp mê hồn! Chẳng bù cho anh sam, thu nhỏ chiếc điện thoại lại rồi gượng gạo gắn cho nó cái dây đeo. 😕
Nhiều thương hiệu mún nhảy vào thiết bị công nghệ này ghê ta..hết sony,sámung,GG,đến Nis àh :eek:
Ui... Phải như cái này mới xì tai chứ ! Cơ mà mùa hè chắc nóng tay lắm :3
allin0n3
TÍCH CỰC
11 năm
ko tương thích vs Nissan Sunny à =)) thiệt thòi quá 😁
Thiết kế này ngon thật, ko biết đây là bản conceps hay thực tế nhỉ
đồng hồ này có nút "Slide to Phanh" và "Double tap" sang số thì ngon =]]
supi7
CAO CẤP
11 năm
Quá tuyệt vời
ngox_IT
TÍCH CỰC
11 năm
Đẹp quá. Nhìn hơi ảo nhưng design chất quá, giống oled uốn cong 😁
minhdungbka
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp quá nhỉ?! không biết thuê hãng nào gia công?
solar.dx
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẳng cấp thật,nhưng k biết chạy os gì nhỉ !
mrnampq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này tích hợp luôn cả chìa khóa cho xe thì đẹp, ô tô sẽ hiểu được người lái và tự động điều khiển. Khi nhịp tim của tài xế tăng bất thường (trong trường hợp gặp tai nạn, hoảng loạn) ô tô sẽ tự động giảm tốc và dừng lại. xung quan ô tô làm thêm cái cảm biến va chạm nữa là ngon. Biết có va chạm là dừng luôn động cơ đồng thời kêu inh ỏi để báo động 😆
@mrnampq Cái xe gắn thêm cái cánh quạt nữa khi có xe đâm hoặc nhịp tim bác tài tăng đột ngột thì xe tự động bay lên thì đỉnh của đỉnh..
Trời! lái xe thì nhìn đường hoặc lâu lâu nhìn bản điều khiển chứ cần gì cái đồng hồ. Sao không đem mấy cái thông tin này lên bản điều khiển cho rồi. Nissan cũng bon chen ghê.
KHông biết hoạt động thế nào chứ thiết kế nhìn phê thật
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
sam đâu, vào ngó người ra rồi học hỏi nhé em
chỉ 2 từ..CHẤT LỪ...
trong_choai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngay cả cái đồng hồ vớ vẩn theo xe cũng có thiết kế đẹp hơn em Gear bom tấn trôi trong cống 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019