Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nmobile xin cảnh báo với anh em thương gia hình thức lừa đảo mới

nmobile.vn
7/10/2013 5:0Phản hồi: 19
Xin chào ace tinhte!
Hiện tại, Nmobile đang nhận được lời chỉ trích của nick lấy tên là nmobileluadao với nội dung như sau:
trích dẫn nguyên văn:
Mình đã từng là 1 khách hàng của nmobile. Hôm đấy mình bị thằng chủ cửa hàng nó giở trò du côn và nó lấy kéo hành hung đâm vào mình có 2 khách ở đó chứng kiến luôn. ( mình chưa từng thấy cửa hàng nào lừa đảo và du côn như thế này từ trước tới giờ - cảnh báo để anh em cẩn thận với thằng chủ cửa hàng có săm con tốt sau gáy, nhìn nó lịch sự vậy đó chứ tới lúc nó điên lên là nó còn hơn lũ du côn nữa, nó chính là 1 thằng giang hồ chính cống mình không hề nói thêm hay bớt. )

-Hôm đó mình ghé cửa hàng Nmobile tại trên đường Trần Đình Xu mua cái điện thoại Sony Xperia Z, nhân viên nó bảo không bảo hành điểm chết trên màn hình, mà nó không cho gỡ cái miếng dán màn hình ra, Sau khi mình kiểm tra một số cái cơ bản, mình mới đến nói với nhân viên:" Em ơi, anh đã kiểm tra và cảm thấy oke cơ bản nhưng mà bây giờ nếu em vẫn giữ miếng dán màn hình làm sao anh test điểm chết đây " ( thật ra mình thừa biết miếng dán đó nó gỡ ra gỡ vô như cơm bữa , nhiều khi cái miếng dán trên điện thoại của mình đang test nó gỡ ra rùi dán lại cả trăm lần rùi cũng kg chừng ). Nhưng trên nguyên tắc mình vẫn tôn trọng và nói với họ đàng hoàng, thế là cô nhân viên ở đó đã tự tay cầm điện thoại mở miếng dán ra cho mình.

-Mình tiếp tục test điểm chết và thấy oke không có vấn đề gì, nhưng trong quá trình test phát sinh 1 vấn đề cực kỳ mệt mỏi đó là pin điện thoại 1 phút tụt 1%. Mình cũng hơi hoảng có trao đổi vởi thằng chủ 1 chút ( ví mình đã bỏ công mua hàng và test thế này thì làm sao lại kg muốn lấy - mình hỏi nó là để nó nói 1 câu gì đó chuyên môn 1 chút mình sẽ cảm thấy an tâm chút mình lấy luôn chứ mình mê cái đt đó lắm rồi. ) Ai dè nó kg biết nói gì ngoài việc là nó áp đặt mình và nói rằng pin hết nhanh là nhanh thế nào rùi anh cứ đem về xài thủ 1 ngày đi ( đù má đem về xài thử có vấn đề gì mày xử lý được à ) . Nói chung bán hàng mà đếch biết gì về hàng chỉ biết đè đầu khách hàng chừi thôi.

-Mình rất muốn lấy nhưng không yên tâm về pin thế nên mình nói lich sự :" Em đã test mọi thứ oke và rất muốn lấy nhưng em không yên tâm về thời lượng pin cho nên em xin phép đc gửi lại anh ". Mình chuẩn bị quay ra về thì thằng chủ cửa hàng Nmobile.vn nó đổi thái độ 180 độ làm mình rất bất giờ ( giống như thú đội lốt người vậy ). Nó bảo rằng: " Mình đã tự tay bóc seal màn hình bây giờ muốn đi là đi sao ?" Nói với giọng điệu rật giang hồ các bạc ạ? Mình quay lại và nói seal đó do nhân viên anh bóc không phải em và nhìn thẳng vào mặt nó hỏi thẳng 1 câu:" Bây giờ em không mua, anh trở mặt phải không, lúc nãy thấy anh lịch sự lắm cơ mà " Nói qua lại vài cậu mình cũng không muốn tranh chấp đôi co nên mình quay lưng bỏ đi tính ra về cho êm xuôi.

-Nhưng đúng là khi con thú đã lộ bản tính dã thú của nó thì kg điều gì có thể cản được. Thằng chủ tới giật nón bảo hiểm mình xuống và đẩy mình thẳng xuống ghế giống như mình là tội phạm vậy một hành động rất bất lịch sự và vô giáo dục. Sau đó mình đẩy nó lại và nói anh có gì từ từ nói sao lại động chân tay với em, cửa hàng bán điện thoại chứ có phải ăn cướp đâu. Ngay lập tức nó phản xạ rất nhanh cầm ngay cái kéo nhọn trên bàn chĩa vào bụng bình. Lúc đó thật mình kg sợ nhưng mình cũng không phản kháng vì biết nó là chó điên rùi.

-Trong lúc nó nóng nó sơ ý nói 1 câu nghe buồn cười lắm:" Tao gặp nhiều thằng giống như mày rồi "? Cái mình mới bắt câu nói đó nói lại:" Cửa hàng anh làm sao ấy mới gặp nhiều trường hợp như em chứ, cái này anh không đánh mà tự khai cái độ uy tín của cửa hàng anh rồi" Nó tức quá dí cái kéo sát bụng mình hơn và lấy tay vả vả vào má mình , nó kg tát mà nó khiêu khích để mình phản kháng nó có lý do đâm lòi ruột mình rồi đi tù nhưng mình đâu có ngu chết với thằng điên đó.

-Mình chỉ kể tới đoạn này thôi đoạn sau mình kg muốn kể nữa. Cũng may là mình còn sống để cảnh cáo anh em tinhte.vn về cửa hàng Nmobile lừa đảo, Nmobile đánh người và Nmobile chó điên này..... Các bạn nên cẩn thận tốt nhất là nên mang theo vũ khí nếu muốn tới coi hàng vì ở đây từ nhân viên đến thằng chủ đều giang hồ cả ghê lắm.

Nmobile xin chia sẻ với các ace về hành vi "vừa ăn cướp vừa la làng" trắng trợn của bọn này
Hình thức của bọn chúng nhắm vào các cửa hàng ít nhân viên (một ca làm việc, Nmobile chỉ có 02 nhân viên) và vào các h vắng khách hàng.
Sáng hôm đó(vào tháng 07/2013), bọn chúng đi 02 người, đến cửa hàng Nmobile tại Tran Đình Xu, yêu cầu nhân viên mình cho xem và mua Sony Xperia Z.
Sau khi nhân viên mình đem máy ra, bọn chúng rất "dễ thương" và "mau mắn" móc tiền ra "anh thanh toán cho em lun nè, để anh qua ngồi test máy". Bọn chúng móc ra một cọc loại 200k và đưa nhân viên mình, nhân viên mình đếm lại và cất vào tủ.
Xong xuôi, bọn chúng qua ngồi tại ghế và test máy tùm lum, test một hồi lâu, bọn chúng đi lại khu vực bán hàng và chê này nọ, "em ơi anh thấy nóng máy, em ơi anh thấy hao pin", chê rất nhiều với mục đích là để "thôi em cho anh xin lỗi, em cho tụi ạnh lấy lại tiền, có gì tụi anh về nhà nghiên cứu lại con khác"
Nhân viên mình cũng vui vẻ trả tiền lại, vì chiện không lấy sau test là điều bình thường...nhưng sự việc bắt đầu phát sinh từ đây.
Sau khi nhân viên mình đưa cọc tiền lại, bọn chúng đếm lại và la lên "ủa em ơi sao có tiền giả trong này"...và bọn chúng kiểm tra một hồi thì đưa ra được 10 tờ tiền giả.

Quảng cáo

Nhân viên mình lúc này tái mặt vì lúc nãy đếm thì không để ý, đến h tự nhiên ở đâu ra lòi ra 10 tờ 200k giả...và bọn chúng la ùm lên "tụi em làm vậy là sao, đổi tiền giả vào tiền bọn anh, làm ăn mất uy tín, lừa đảo"...nói chung là tất cả lời lẽ chua cay bọn chúng thốt ra hết...nhân viên mình tái mặt chỉ biết giải thích là "tiền hồi nãy của anh tụi em trả lại chứ có biết gì đâu, sáng h tụi em chưa bán cái nào thì lấy tiền đâu mà đổi hay ăn gian của anh"
Bọn chúng được nước làm tới, làm ầm lên và không chịu nghe giải thích, chửi tùm lum...may mắn sao lúc này mình từ nhà chạy lên cửa hàng...
Mình bước vào, thấy cải lộn tùm lum thì mới rõ đầu đuôi chuyện gì, nhân viên kể lại sự tình...mình nói chuyện bình thường với bọn chúng, giải thích này nọ bọn chúng cũng không chịu, bọn chúng đòi "bây giờ anh mở hộc tủ ra cho tụi tui kiểm tra"...mình cảm thấy là không nhân nhượng được nữa là "xin lỗi anh nha, anh chẳng có cái quyền gì để yêu cầu kiểm tra hộc tủ của tui, nãy giờ thấy thái độ của anh như vậy là anh mún kiếm chuyện đúng hok"
bọn chúng bốp chát "bây h mày nói ngang phải hok, được rồi, tao koi như xui, tao đéo thèm cải với mày, tao lấy máy đi về"...bọn chúng cầm hộp máy lên và định bỏ đi ra cửa.
Lúc này, mình mới đi ra, và đúng như lời bọn chúng nói là mình bấu vào vai thằng cầm máy, ấn xún ghế "*&%%(chử thề), mày định đi đâu, *&$$%^, h mày mún cái beep j"
thang đi cùng xấn tới, mình nhanh tay chụp lun cái kéo trên bàn "^%$^, tao chấp tụi mày lun đó, ngon bay vô"
Lúc này, thấy có vẻ như là ngoài kế hoạch, thằng cầm máy mới la lên, "ủa anh làm gì dữ vậy, từ từ rồi nói, sao anh du côn vậy, tui sẽ đem việc này đưa lên tinhte", mình sôi máu lên và tát cho nó một cái như trời giáng, thằng đi cùng cũng bay lên nhưng mình đưa cái kéo vô mặt nó và nó xê ra.
Sau đó, ngồi đôi co, ba láp một hồi tụi nó chịu lấy lại tiền và trả lại máy đi về.
Minh mong anh em thương gia cảnh giác với hình thức mới này, cảnh giác với bọn mất dạy này. Riêng mình, nếu có cho hành động lại thì mình cũng sẽ hành động tương tự như vậy, mình thấy có rất nhiều anh em lên topic bọn chúng nói để dạy đời hay chửi bên mình, MỌI NGƯỜI CHƯA BIẾT ĐẦU ĐUÔI SỰ VIỆC XIN ĐỪNG CHỬI BỚI HAY CHO Ý KIẾN CÁ NHÂN, THỜI GIAN VỪA QUA VÌ QUÁ NHIỀU VIỆC ĐẾN HÔM NAY MỚI BIẾT BÀI NÓI XẤU CỦA BỌN CHÚNG, MÌNH MONG SAU BÀI VIẾT NÀY CÁC ACE TINHTE BIẾT ĐƯỢC SỰ THẬT CỦA VẤN ĐỀ VÀ CÓ CÁI NHÌN KHÁCH QUAN HƠN
XIN CÁM ƠN ANH CHỊ EM
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duyquang99
ĐẠI BÀNG
10 năm
cá nhân thì thấy bên Ch có lý hơn, vì chả ko đâu tư dưng ng ta lại lấy kéo dọa ng khác chỉ vì ng khác k mua máy, chuyện tét xong k mua là quá đỗi bt mà, kn cho bác Ch nên lắp camera vao đi ,có gì dễ đối chất hơn
chắc mấy thằng này là thương nhân cạnh tranh ko lành mạnh rồi
KINGSOFT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chà! vụ này căng đây !!!
duyquang99
ĐẠI BÀNG
10 năm
cơ bản là vì ae trên 4rum luôn hướng về ng sử dụng nên bọn chúng muốn vịn vào lí do này mà kiếm chác, 1 phần đánh vào tâm lý của những CH nhỏ ít ng, nhưng nếu làm lớn chuyện vậy bên ngoài ko ai thấy hay sao ta?
mình cũng đọc vụ này nhiều, hôm nay mới thấy chủ shop Nmobile lên trả lời để mọi người biết đâu là sự thật...bây giờ, thông tin diễn đàn rất là nhiều chiều, phải xem kỹ mới biết đâu là trắng là đen
duyquang99
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai suy nghĩ tý sẽ rõ thôi, chả ai hơi đâu mà ép khách mua đt = 1 cay kéo cả@@, thiết nghĩ vài tr đánh đổi tiếng tăm cửa hàng thì k đáng nhất là thời buổi CNTT và áp lực của internet thế này
Bên chủ làm zâyj là tự đánh mất uy tín cua tiệm rùi . Dù đúng hay sai việc đưa vũ khi vào mặt khách thì quá du côn rùi . Ít nhất bacs nên giữ mấy bác ây lại và mơi công an tới làm rõ chứ dùng vũ lực chả khác gì bôi xấu đến banr thân và tiệm
@chauvinhphong
Nói đi cũng phải nói lại bác ơi, tình huống ấy bác giữ bọn chúng lại bằng gì đây? Ko lẽ tụi nó hùng hổ đem máy về rồi bác lại bảo "mấy anh ngồi lại đợi em kêu công an" 😁
@dknight12114 Zậy thì bác có thể chống cự lại . Chứ đem dao kéo ra đè vào mặt khách người đi ra đi vào thấy thì uy tón của quán còn đâu . Tha mình để tụi nó đanhs 1 tí mà đỡ bị mât uy tín quán
@chauvinhphong
Hehe, nói chung là cũng ko rõ tình hình cụ the63la2 sao, chỉ nghe thuật lại nên người dưng tụi mình cũng ko nên cãi nhau chi cho mất hòa khí 😁.

Túm lại thì nếu là mình mà gặp tụi này thì lúc đó có j phòng thân là mình cũng vớ ngay. Có còn hơn không :D
cuộc đời này người nào hiền là bị ăn hiếp thôi..gọi công an tới lúc đó không biết có được không..nói chung cũng là chuyện của người ta..anh em cũng không nên cải nhau về cách giải quyết....mỗi người mỗi cách...mà kinh nghiệm tôi nói thật...đi ra đường lỡ đụng xe coi, cái mặt hiền thế nào cũng bị ăn hiếp thậm chí là đòi đánh dù mình không có lỗi...tôi từng chứng kiến 2 thằng mất dạy đánh một em thư xinh đeo kính ngoài đường vì đụng chạm xe...và cũng đã chứng kiến 2 thằng du côn đánh lộn một đứa vừa tập thể hình vừa có võ cỗ truyền..bị thằng này đánh 2 thằng cũng mệt luôn...nói chung là mạnh được yếu thua thôi...
mình ngĩ cái này chỉ bịa thôi Nmobile mua bán đã lâu mìn đt hỏi mua máy xin tư vấn nhân viên nói chiện rất tận tình dù mình k mua nhưng vẫn vui vẻ nói chiện
với lại làm như vậy chả khác gì gián tiếp đóng cửa cửa hàng mình chỉ vì k mua đt mà dùng kéo đọc xong mình thấy hơi tức cười
chuẩn, nếu 2 thằng kia muốn gây chuyện thì chúng nó mới chẳng ra gì
cửa hàng bạc tỷ mà không trang bị camera à?bài này không biết sự thật bao nhiêu % hoặc chủ tiệm muốn PR đây mà
xxxbryanxxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tui muốn nói 1 điều: Nếu là dân tinhte chính hiệu thì Account fai lập cũng khá lâu. Còn đây là 1 account lấy tên "Nmobileluadao" thì cũng biết rồi. Độ tin cậy không cao. Bản thân mình thì từng mua 1 con LG G bên thienminhmobile và đi test máy LG G này cho ông anh mua tại Nmobile. Thấy máy cũng ổn (mới xài tầm 1 tháng thôi). Bây giờ thật giả lẫn lộn, mọi ng nên suy nghĩ kỹ khi tiếp nhận thông tin. Thanks.
gặp mình là mình xin nó tý huyết rồi mấy thằng lừa đảo k có chiện j làm toàn đi lừa ngta lấy tiền
sao lúc đó ko gọi công an nhỉ, trắng trợn quá, bác gọi công an bắt 2 thằng laị là ok mgay
@www.Nology.vn Bác không thấy được đoạn cao trào chỉ diễn ra trong chốc lát thôi àk, sao có đủ bình tình nghĩ đến chuyện báo công an với cả giữ nó lại bằng zì??? bằng cây kéo hay sao? lỡ chúng nó cứ chạy đi thì k lẽ chọc tiết nó àk? lúc đó người vi phạm là mình rồi chứ có còn là nó đâu. E nghĩ tâm trạng bác chủ lúc đó vừa lo bị mất dt, vừa lo đồng bọn chúng nó quanh quẩn đâu đấy có thể gây hại cho quán, hàng hóa, nhân viên v.v... đặt trường hợp là mình lúc đó e nghĩ chủ wán nào cũng muốn lấy lại máy và tống cổ bọn nó ra ngoài càng nhanh càng tốt thôi 😁
Cách bác chủ thiết nghĩ cũng là 1 phản xạ tương đối tốt rồi, vừa được chửi lại vừa được xoắn vào má thằng kia còn gì 😃😃😃
LIENHUONG bác ko thấy gió tràn lan tới mức đọc như dìm hàng sao

Sent from my LG-SU640

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019