[No SPAM] LTE2 TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI - DÀNH CHO TẤT CẢ NHỮNG AI ĐANG SỬ DỤNG LTE 2 (F2)

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi King_Of_F160, 25/4/13.

1. hakiri

hakiri Thành viên

bản final của bác gaubong em không tự động bắt wifi
    help với các bác ơi @@
  2. atulaphan

atulaphan Thành viên

ạc, đang từ 4.1.2 thì phải kdz hoặc flash Cube_Downgrade_Tool xuống 4.0.3 rồi mới up rom MIUI,CM10 (nền 4.0.3). Ngược lại, từ nền 4.0.3 thì phải kdz hoặc up rom stock dạng zip (4.1.2) sau đó mới up rom cook 4.1.2. Nếu ko làm đúng như vậy thì đều bị mất sóng.
  3. duyhotan2000

duyhotan2000 Thành viên

Em về 4.0.4 rồi mới up mà vẫn mất sóng mới ghê chứ, trong phần chọn mạng chỉ còn LTE với CDMA thôi. Tức quá về lại stock 4.1.2 cũng mất sóng, up thêm sling vào rồi *#*#4636#*#* chọn lại GSM mới được. Sau đó về lại 4.0.4 up CM thì bình thường. Vật vã.
  4. duyhotan2000

duyhotan2000 Thành viên

Sau khi test qua các phần mềm Office cho Android (Kingsoft Office, QuickOffice, OfficeSuite, Polaris Office) thì thấy Polaris Office là ngon nhất, kéo lên xuống khá mượt, zoom khá nhanh nên share cho các bác
    https://www.box.com/s/h0o19xl8b05g75wmd8hz
    tvh12andq, nguyenhung08, -phoenixVN-1 người khác thích nội dung này.
  5. p404e2

p404e2 Thành viên

Em vừa mới tậu em LTE2 F160S, nhưng không hiểu sao em đã cài rất nhiều bản Room rồi nhưng đều bị lỗi mất sóng điện thoại, 1 ngày trung bình mất 2 lần, đều phải khởi động lại mới có sóng. Em xin hỏi các bác là có phải do phần cứng không ah. Hiện tại em đang dùng bản Rom sling ver 1.5.1,(1.5.0,1.1) mod by @mrdrg10. Em nhận thấy bản này trên máy em là: lúc bật 3G thì nhận sóng rất lâu và cái lỗi khó chịu trên, còn lại tất cả đều tốt hết. Xin các bác chỉ bảo! Em xin cảm ơn!!
  6. hongle516

hongle516 Thành viên

3wipe sau khi cài chưa
    mình cài bản này thấy ổn mà
  7. hongle516

hongle516 Thành viên

Sóng yếu thì kéo anten lên mà gọi :D
    .....................
    Đùa đó. Khả năng bị phần cứng rồi. Mình dùng Sling sóng khi nào cũng 5 vạch à. Máy mình bản K
  8. sleepless1604

sleepless1604 Thành viên

Dung rom VDT9 cho ban S la tot nhat:
    http://choimobile.vn/threads/vdt-v9...thao-luan-rom-vdt-vi-lg-lte2-f160-k-s-l.4181/
    p404e2 thích nội dung này.
  9. duyhotan2000

duyhotan2000 Thành viên

Bác KDZ về bản mới nhất rồi up lên Sling xem
  10. p404e2

p404e2 Thành viên

Vâng. em đang down KDZ về. em chưa cài KDZ bao giờ, nhưng em sẽ thử làm theo hướng dẫn, hi vọng là dễ dàng, cài KDZ thì sẽ k bị mất bộ nhớ trong chứ bác nhi?
  11. TBKhanh

TBKhanh Thành viên

chia buồn cùng bác là nhiều khả năng vẫn bị mất nhé. Bác nên cop hết ra máy tính trc r hãng KDZ
  12. atulaphan

atulaphan Thành viên

kdz về ban rom mới nhất, nếu vẫn bị thì do phần cứng.
  13. -phoenixVN-

-phoenixVN- Thành viên

bản f5 final ko biết set khoá màn hình chỗ nào tìm khắp setting ko thấy cai pattern mà mỗi lần màn hình off bấm nút cho no on lại cỡ 1 s sau nó mới lên .Chơi game online bằng 3g thì 40p hết 50% pin máy nóng như than hic .Có bác nào có rom nào dùng chuyên chơi game pin trâu ít nóng cho em xin cái link với :D
  14. Kalmarv

Kalmarv Thành viên

Phím nguồn khoá màn hình còn gì
    -phoenixVN- thích nội dung này.
  15. banhmjm0c

banhmjm0c Thành viên

Thì nó "toàn" bị trên máy mình mà hihi. :D. Khổ thế đó. Nên mình không dùng bản đó nữa. Đc cái GPS của bản Sling nhạy và tốt hơn bản Lgviet. Mình down cả rom về chôm mỗi cái đó :D. Vụ chia thread mình không quan tâm lắm. ^^. Mà bạn hiện dùng rom gì ? Có đồ chơi j` hay chia sẻ cho ae đê :->
  16. duyhotan2000

duyhotan2000 Thành viên

KDZ xong restart nó bị treo logo hay bị lỗi gì đó phải hard reset thì vẫn mất bác ah
  17. haiau76

haiau76 Thành viên

18. -phoenixVN-

-phoenixVN- Thành viên

khoá mật mã và patern mà bác ko có :(
  19. duckienvfu

duckienvfu Thành viên

Em đang dùng sling 1.0. Bản 1.5 em ko thjk. Em thấy cái launcher s4 của bác atula gì gì ấy hay nên đang dùng no. Hiện cả số tin nhắn ở góc icon luôn:D

Gửi từ LG F160 sling v1.0 bằng cách sử dụng bàn phím!
    banhmjm0c thích nội dung này.
  20. banhmjm0c

banhmjm0c Thành viên

Bác có dùng Google now không ?
    duckienvfu thích nội dung này.