[No SPAM] LTE2 TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI - DÀNH CHO TẤT CẢ NHỮNG AI ĐANG SỬ DỤNG LTE 2 (F2)

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi King_Of_F160, 25/4/13. Trả lời: 23760, Xem: 1274535.

1. thangnv_vp

thangnv_vp Thành viên

Bac quocnghia105 bản V5 này là dùng cho L, LV ạ?

quocnghia105 thích nội dung này.
  2. vugiaanh

vugiaanh Thành viên

Bác quocnghia105 tuyệt vời. Thanks bác rất nhiều....

Sent from my LG-F160L using Tapatalk 2

nguyenthangbt1 thích nội dung này.
  3. quocnghia105

quocnghia105 Thành viên

dành cho L và LV

trihuan, nguyenthangbt1, nguyen_anh071 người khác thích nội dung này.
  4. Trốn nợ

Trốn nợ Thành viên

Lịch sự như ta sao ra đảo đc :confused::confused::confused:
    Mà tên khốn nào đấy:eek:

5. gaubong1012

gaubong1012 Thành viên

chắc bạn nhập sai pass wifi rùi:rolleyes:

6. vuut

vuut Thành viên

cám ơn Bác @quocnghia105 nhiều đang vọc V4 lại có tiếp V5 quá đã cho L/LV
    nhà củ đóng nhà mới tăng page như xưa
    nhìn pic tháy Ram hơi cao nhễ

7. damhai

damhai Thành viên

Đúg đó anh. Nó phát hiện ra wifi nhưg k tự nhận. Em đi ra ngoài, xong về thế là wifi đứt luôn

Gửi từ LG-F160S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

8. vuut

vuut Thành viên

sao mình kg tải được nhỉ?????hay link thế nào ấy

9. thangnv_vp

thangnv_vp Thành viên

Tải bình thường mà! mình đang kéo về đây! tí nữa là có cái để nghịch, đc 200mb roài! thanks bác quocnghia105

10. quocnghia105

quocnghia105 Thành viên

Viết lại hướng dẫn làm Logo trên Status
    Setup Apk Multi tool

Bước 1. Download APK Multi-Tool Windows Version 1.0.11 tại đây
    http://apkmultitool.com/?q=node/5

Bước 2. Giải nén mở thư mục other ra, copy vào thư mục other này 3 file sau : /app/SystemUI.apk , framework/framework-res.apk và framwork/lge-res.apk
    Ở bước này bạn lưu ý là bạn định edit file của rom nào thì copy đúng 3 file của rom đó. Ví dụ định edit CM10.1 thì phải copy của đúng của CM10.1.
    Xem hình 1.

Bước 3. Chạy file Setup.bat và chọn số 02 : Installing framework-res
    Xem hình 2 và 3

Sau đó chọn 1. Install framework-res.apk (hình 4) tiếp tục install SystemUI.apk
    Nếu bạn làm đúng các bước ở trên và cài đặt framework-res thành công nó sẽ có 1 thông báo như trong hình số 5
    Sau đó bạn chọn 6 để quay trở lại màn hình setup của apk multi tool

Bước 4.
    Chọn tiếp số 03 trong màn hình Setup của Apk multi tool
    xem hình 06. NGay sau đó nó sẽ báo cho bạn biết là việc cài đặt đã xong. Bạn đóng cửa sổ setup.bat lại.
    Lúc này bạn đã có thể tiếp vào bước kế để edit apk.

Mình sẽ hướng dẫn bạn Edit SystemUI.apk để mod thêm 1 cái logo mạng (carrier logo) ở góc trái của status bar. Đây là cái edit dễ nhất. Những cái phức tạp hơn như edit smali mình sẽ hướng dẫn sau.

Thêm logo mạng vào rom LTE2

Bước 1
    Bạn copy file SystemUI.apk vào thư mục place-apk-here-for-modding
    xem hình số 7.

Bước 2
    Chạy file Script.bat (xem hình 8), nó sẽ bảo bạn nhấn phím bất kỳ để vào màn hình chính của menu Apk multi tool.
    Vào màn hình chính sẽ có rất nhiều lựa chọn
    Bạn chọn số 24 - Set current project - Đại ý ở bước này là bạn chọn cái file mà bạn muốn edit (vì trong thư mục place-apk-here-for-modding có thể có nhiều file apk)

Ở trong hình hướng dẫn số 10 mình chọn số 2 - ứng với file SystemUI.apk

Ngay sau đó nó sẽ quay trở lại màn hình chính của menu edit. BẠn có thể để ý ở hình 11, trên góc phải của màn hình menu có dòng Current-App: SystemUI.apk - đó chính là cái file mà bạn đã chọn ở bước 2.

Bước 3.
    Chọn số 10 xem hình số 12

NGay sau đó nó sẽ ra 1 thông báo ý nói bạn kéo 1 file nào đó vào đây.
    Bạn kéo file lge-res.apk từ thư mục other mà ở phần setup mình kêu bạn copy vào. Xem hình số 13
    Sau đó nhấn Enter, nếu mọi thứ tốt đẹp thì sẽ ko có bất kỳ thông báo lỗi nào và nó sẽ quay trở lại menu chính

Sau đó bạn mở thư mục project sẽ thấy 1 thư mục có tên là SystemUI.apk mở nó ra bạn sẽ thấy nhiều thứ linh tinh như trong hình 14
    Ta sang bước 4 để bắt đầu làm việc với thư mục này

Bước 4

Trong này có quá nhiều thứ, nhưng bạn ko cần quan tâm nhiều, cứ làm đúng hướng dẫn thôi, mở file projects\SystemUI.apk\res\layout\status_bar.xml theo hướng dẫn hình 15 bằng Notepad++

Tìm đoạn code sau:
    Code:
    <com.lge.systemui.OperatorTextView android:textStyle="bold" android:gravity="center_vertical" android:id="@id/operator_text" android:tag="NO_R2L" android
    :p
    addingLeft="2.0dip" android
    addingRight="2.0dip" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent" android:singleLine="true" />
    Thay bằng

Code:
    <LinearLayout android:layout_width="45.0dip" android:layout_height="fill_parent" android
    :eek:
    rientation="horizontal" >
    <ImageView android:layout_gravity="center_vertical" android
    addingLeft="1.0px" android
    addingRight="1.0dip" android:layout_width="fill_parent" android:layout_height="fill_parent" android:src="@drawable/carrier_logo" />
    <com.lge.systemui.OperatorTextView android:textStyle="bold" android:gravity="center_vertical" android:visibility="gone" android:id="@id/operator_text" android:tag="NO_R2L" android
    addingLeft="0.0dip" android
    addingRight="0.0dip" android:layout_width="0.0dip" android:layout_height="0.0dip" android:singleLine="true" />
    </LinearLayout>

Bạn để ý ở bước này, mình thêm 1 thẻ ImageView vào ngay phía trước của tag <com.lge.systemui.OperatorTextView

Để ý thứ 2 là thuộc tính đường dẫn của thẻ này được đặt là
    @drawable/carrier_logo
    Như vậy bạn cần copy 1 file có tên là carrier_logo.png vào thư mục projects\SystemUI.apk\res\drawable-xhdpi
    Xem hình 16 để thấy chi tiết hơn.

Bây giờ ta sẽ compile lại file SystemUI.apk này nhé

Bước 5. Compile file

Để compile file SystemUI.apk vừa sửa bạn chọn số 11 - hình số 17
    Nó sẽ hỏi bạn 1 câu Yes or No, ko cần quan tâm nó viết gì cứ chọn y (Yes - đồng ý) - HÌnh 18
    Sau khi chọn nó sẽ chạy chạy (extracting...), kệ nó/
    Tiếp đó nó sẽ dừng lại nghỉ 1 tí (hình 19). Nhớ bước này đừng nhấn cái phím gì cả nhé. Quan trọng đấy, đọc kỹ vào.

Bạn quay ra thư mục APK-Toolv1.0.11 sẽ thấy nó tạo ra 1 thư mục keep
    - --->> APK-Toolv1.0.11\keep - xem hình số 20.

Bây giờ bạn làm theo tôi, xóa đi file \APK-Toolv1.0.11\keep\resources.arsc
    và file \APK-Toolv1.0.11\keep\res\layout\status_bar.xml

Rồi, giờ quay ra cái màn hình mà khi nãy nó đang chờ bạn và nhấn phím bất kỳ.
    Nó lại chạy chạy cho đến khi báo cho bạn biết Everything is okay, và quay trở lại màn hình menu là ta đã hoàn thành việc sửa logo.

Bước 06.
    Quay trở lại thư mục \APK-Toolv1.0.11\place-apk-here-for-modding bạn sẽ thấy 1 file vừa đc tạo ra là unsignedSystemUI.apk
    Copy nó vào thẻ nhớ của bạn, rồi đổi tên thành SystemUI.apk

Sau đó bạn backup file system/app/SystemUI.apk của bạn ra 1 thư mục ở thẻ nhớ - để đề phòng bất chắc ta có thể copy nó trở lại. Tốt nhất nếu ko tự tin bạn nên backup 1 bản qua Recovery backup.

Tiếp đó bạn copy file SystemUI.apk mà bạn đã sửa đè lên system/app là xong. Bây giờ reboot máy để xem kết quả.
    Nói cho mình biết nếu mìn
    h
    Edit:
    Nếu bạn thấy khó khăn và gặp lỗi khi cứ phải kéo kéo cái file lge-res.apk như vậy

bedixedep, meo_mup, Hieppham12212 người khác thích nội dung này.
  11. nguyen_anh07

nguyen_anh07 Thành viên

Lấy cái SystemUI để có cái me nu Notification trong suốt kia vào ROM K đc ko Nghĩa?

12. socean152

socean152 Thành viên

Ngày hôm nay vào không thấy topic cũ, hoá ra có nhà mới

13. dgminhthanh

dgminhthanh Thành viên

Mình nhập đúng pass wifi rồi vào được mạng rồi nhưng đến khi tắt đi bật lại thì nó không tự động chọn mạng mà lại phải vào phần cài đặt rồi chọn mới được

14. quynhnt

quynhnt Thành viên

Tìm mãi topic cũ không thấy hoá ra là chuyển qua bên này rồi

15. vuut

vuut Thành viên

CÁCH THỨ 2
    ]Em photoshop tên em đi... Cái này anh ko biết lam... Rồi anh hd cho mà làm đơn giản

1 . Đổi tên SystemUI.apk trong system/app thành SystemUI.apk.bak
    2 . Down cái này về và paste vào , set 644 cả 2 filehttp://www.4shared.com/zip/4ieIz2cX/SystemUI.html
    3 . Vào CMW flash cái này , k cần wipe nhé :http://www.4shared.com/zip/tUcM51dP/logo_duckien.html
    Truóc khi flash cái trên mở -= win zaz hay Zip ( KG GIAI NEN NHE)thay logo = tên mình đã làm....c mở ra thấy có file carrier_logo.png móc ra photoshop lại tên mình xong quăng vào

16. quochanh84

quochanh84 Thành viên

Bản L hả bác?

trumsao thích nội dung này.
  17. quangcon1980

quangcon1980 Thành viên

Mình cũng bị,phải connect nó mới kết nối đó bác...:)

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn

damhai thích nội dung này.
  18. iupxlam

iupxlam Thành viên

máy mình bị lỗi gps thì phải, google map toàn báo your location is unavaliable....j j đó l.

có bản rom S náo tốt ko nhỉ? :d

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn

19. TBKhanh

TBKhanh Thành viên

Chưa mà ai vậy :confused::confused:

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn

20. ansutran

ansutran Thành viên

Chuẩn luôn, rom tàu wifi kém ko lưu lại setup đc. Trên cty dùng qua proxy nó ko lưu lại địa chỉ proxy đc

Sent from my LG-F160L/LV using Tinhte.vn