[No SPAM] LTE2 TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI - DÀNH CHO TẤT CẢ NHỮNG AI ĐANG SỬ DỤNG LTE 2 (F2)

King_Of_F160
25/4/2013 6:53Phản hồi: 23.758
23.758 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kencial
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao rom của bác trihuan up lần nào cũng bị mất icon pin là sao nhỉ, toàn phải dùng battery status thêm thôi
@kencial
Dùng Root Exp vô system/app kiếm file Wifi_connectionManager.apk xóa. Sau đó kích hoạt Recovery vào 3 Wipe,khởi động lại sẽ ko bị lỗi wifi ko tự Connect
kuinox
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kencial cài đặt / tùy chỉnh / biểu tượng pin :rolleyes:
kuinox
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tomy100 sao kỳ vậy ta...mình cũng post 1.9, vẫn tự connect mà ta :oops:
@kuinox Đấy là bạn ý hỏi thôi 😕😕 nhận rồi thì cần rì fix:rolleyes:

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
hú hú ai có rom mới nói lại hộ em với để update lại cái trang 1
lâu lắm k update
Rom Post 1.9 L Qslide đã hoàn thiện . Thấy các bạn bảo up hay bị boollop ( vì rom k có boot ) , không fix đc bàn phím Hàn.....nên m up lên , bạn nào dùng thì down về , k dùng thì thui đừng ném đá tội nghiệp mình . Rom có :
- QSlide hoàn thiện
- Tiếng Việt Full của a @dacasa1989
- Simtoolkit
- Trình Tin nhắn G Pro ( có popup và không bị FC nữa ) . Nếu ai bị chuyển MMS khi quá 160kt thì paste cái này vào system/app, đổi tên thành Unimessagebin.apk , set 644 :http://www.mediafire.com/download/zih0g426kp3z6t5/UniMessagebin_fix160.apk
View attachment 1166103
- Cái Trình duyệt trong rom là bản của rom tàu 5-5 , còn đây là của bản Post 1.9 mình đã việt hóa , ai thích thì paste vào thay cho cái cũ : http://www.mediafire.com/?1cp8m6amr9wq41b
Hình Ảnh :
View attachment 1165939 View attachment 1165940 View attachment 1165941 View attachment 1165942
Link down :https://docs.google.com/file/d/0B8QjChtHm2AxZ1EyeDg2OGNJanM/edit?usp=sharing
anh trihuan em quote lại 1 tẹo để update
@tientrung1210 Oh yes😁:D:D

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
@TBKhanh BÙn ghê, lười cài rootexplorer quá vì đang xài file manager cũng vào được mấy file system
@tientrung1210 đây nhé b tinhte.vn/posts/37869696
@trihuan lè cu làm rom mới ko có rom odex ngon lắm cho 3 bản lun @@
Bác nào cho em xin cái thanh nofiti trong suốt với.

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
mấy bro ơi cho mình hỏi tý này phát ;) mình mới lấy cái tablet tàu novo7 venus và đang build rom dạng zip cho em nó. ROM thì hình thành rồi mà lúc UP k báo lỗi gì cả nhưng restart vào bên trong thấy rom cũ nguyên xi k thay đổi gì mà những cái trong rom mới của mình cũng chẳng thấy đâu.

Mình đang nghi ngờ đoạn này nhưng lại k biết sửa lại thế nào cho đúng. Mong các bro trợ giúp 😃 thank all.

Lệnh mount trên novo7 venus nó thế này:
Cái dòng mình thêm vào updater-script như sau:
Lúc mình up thì mọi thứ chạy bình thường, đoạn extract system chạy một lúc y như thật mà chẳng hiểu sao vào bên trong vẫn ROM cũ 😔 k biết mình sai ở đoạn nào?
@xuantunt ?! Có cả cái updaterscript ko, nhìn mới biết đc
L Lawliet
TÍCH CỰC
11 năm
Rom trihuan xài ngon vãi.
Mượt, máy mát, pin cũng ngon 😁
Vừa cài Viper4Android xong. Đang backup rom lại để flash cái Walkman :D
dangthe88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@L Lawliet Cho e xin cái viber và walkmen đi. Link trang 1 không down đc
L Lawliet
TÍCH CỰC
11 năm
@dangthe88 Post 1.9 a trihuan 😁
Mình đã fix dc rung lúc bắt máy và kết thúc lun rồi :D

Ngon lành mà :D
Đừng flash cái PureX là dc :D
thangnv_vp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@L Lawliet bác ơi! bác fix đc sóng sánh bản này chưa? cho em xin với! thấy rom mượt ngon! mỗi tội sóng kém quá
trihuan Bác có cái SystemUI cô gái nàm ngang ko ạ? Em đang dùng cái đó nhưng có tên của ng khác nên ko thích lắm,bác có cái đó mà trên góc thay tên bằng nút Lock ko cho em với :p :p
@kehuydiet068 dùng winar tự sửa đi cậu
ic_sysbar_lock kiếm ảnh nút khoá rồi ném nó vào LGSystemUI\res\drawable-xhdpi làm 1 lần rồi lần sau nghịch thoải mái
@kehuydiet068 cái đó mình k có nhưng mấy cái hình thì bạn tự thay dễ mà 😃
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
up hóng các cao thủ :(
@hieuykhoa đc 😁 nhưng 1.9 up nền 20d đó ko phải lên luôn từ 1.8 đâu
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tomy100 bản gốc mà, bản gốc post 1.9 chỉ là update của 1.8 thôi nên sẽ không được đâu, trước thử rồi phải kdz lại nên bây chỉ cần up đươc gói đó là up luôn thôi :p
@hieuykhoa Thì backup rom vào r flash nếu chưa tin😁

@hieuykhoa bác ? bác tự trả lời rồi oan quá 😕
có bro nào ở HN biết chỗ nào dạy java cơ bản k ạ burn_joss_stick.gif burn_joss_stick.gif
Nếu biết thì các bro chỉ em với, đang định học một khóa nhưng mà tìm mãi chả thấy lớp nào cả
burn_joss_stick.gif burn_joss_stick.gif
HÓNG
burn_joss_stick.gif burn_joss_stick.gif
@donhutien ko phải up,có ta đây😁:D
donhutien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trốn nợ Oh mi dạy được cái món JAV à ,ngon cho Khánh rồi
@donhutien ko phải, java có mà dạy ăn:eek: cái món gấu kìa:p:p:p
donhutien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trốn nợ java nào,mi xem lại đi nhầm rồi eek là jav
chuẩn bị múc e nay nên lên tham khao anh em tí.mong anh em chỉ giáo
so voi may em htc cùng cấu hình thì e nay ngon hon phai không anh em.nghe noi chip s4 nay chay tuong đương với em one x thi phải, k biết đúng k nữa
em thấy nhiều chổ bán bản S/L/K là sao zi máy bác. bản nào sài ngon hon
có cách nào đơn giản nhận biết máy chưa bung với hạng dựng k ạ
CẢM ƠN CÁC BÁC đọc tin, bác nào biết chỉ em tí ạ
@kieungoctuan21051991 one x ngửi khói em lte2 bác ợ 😃 bem đc có hơn 4k e này hơn 6k 😁
@kieungoctuan21051991 bac nao thay giup e cai
@kieungoctuan21051991 Lên trang đầu xem qua nhận biết máy móc.... còn bản nào thì cũng ngon hết. Quan trọng là chất lượng hàng bạn mua ấy. Oke

Mr Gà
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kieungoctuan21051991 1. Em này và 1x mỗi thằng có một điểm mạnh khác nhau. Nói chung là dùng máy nào cũng ngon không phải lăn tăn. Chủ yếu là do sở thích cá nhân thôi.( đây là topic dành cho lte2 nên chắc hỏi ở đây thì đa phần đều vote cho em nó rồi)
2. Các bản L, K, S giờ gần như tương đương nhau. Bản nào cũng vậy thôi.
3. Cách phân biệt nói ra thì nhiều vấn đề lắm. Cứ tham khảo google sẽ nắm được kha khá. Quan trọng nhất có lẽ bạn nên kiếm nơi bán uy tín cho yên tâm.

LGSystemUI trong rom của trihuan cho bác nào cần.
https://docs.google.com/file/d/0B0nMbkCPP1MQb2M1akFVN2o0Zzg/edit?usp=sharing
Riêng mình thì lại không thích nền trong suốt.
trihuan cho mình xin bản nền đen bình thường nhé.
@caobmt Của bạn đây. Ko trong nhé http://db.tt/CL5bMcWT 😁

donhutien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duckienvfu Rất chiều khách,1like:D
@duckienvfu Bác có chuyển dc cái loack ở dưới thanh công cụ lên trên góc trái đc ko? Để dưới bất tiện quá 😃
@caobmt bạn có thể tự trích từ rom khác , hoặc xin bác cá ba sa , systemui mình vứt đâu hết giờ chả biết cái nào là cái nào nữa 😁
mấy bro ơi cho mình hỏi tý này phát ;) mình mới lấy cái tablet tàu novo7 venus và đang build rom dạng zip cho em nó. ROM thì hình thành rồi mà lúc UP k báo lỗi gì cả nhưng restart vào bên trong thấy rom cũ nguyên xi k thay đổi gì mà những cái trong rom mới của mình cũng chẳng thấy đâu.

Mình đang nghi ngờ đoạn này nhưng lại k biết sửa lại thế nào cho đúng. Mong các bro trợ giúp 😃 thank all.

Lệnh mount trên novo7 venus nó thế này:
Cái dòng mình thêm vào updater-script như sau:
Lúc mình up thì mọi thứ chạy bình thường, đoạn extract system chạy một lúc y như thật mà chẳng hiểu sao vào bên trong vẫn ROM cũ 😔 k biết mình sai ở đoạn nào?

up
đây bạn ơi:
beat_shot.gif beat_shot.gif beat_shot.gif beat_shot.gif
nghe bác noi lam e them qua. mang tiếng xài lõi tứ😃
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
thằng cu dacasa1989 khinh người vãi! hỏi chẳng thấy trả lời?
kuinox
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieuykhoa hỏi gì thì inbox đi bác ơi...trên này trôi nhanh lắm...ai mà để ý cho hết đc
dacasa1989 hướng dan mình edit chứ Floating apps trong statusbar dzùm đi... Ko biết edit chữ đó ở đâu nhỉ ...
@giaudaica bung systemui ra > res/values/string > ctr + F gõ floating_launcher_title enter là ra
@dacasa1989 van de la file systemui ko co value/string ...http://www.mediafire.com/download/9p9vj4j2czq7rvb/SystemUI.rar ban xem dzum minh di
@giaudaica decompile ra rồi edit trong string , nếu bạn chưa tìm hiểu thì k làm đc 😃 chịu khó tìm hiểu apk muilti tool hoặc apk tool tí
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
11 năm
rom 1.9 a trihuan ý, hình như dù tick vào rung lúc gọi vẫn ko rung :eek:

thui bỏ cái rung của a docco :rolleyes:
@L Lawliet mình hem bít ^^
@L Lawliet Thế chịu rồi
@L Lawliet Có links ko a kéo thử
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trihuan thì em nói bỏ cái đới vào mà a :D :p

rung rồi :rolleyes:

http://db.tt/IoNg0oFl
Minh ctrl + f ra file floating_launcher.xml nhung mo ra = notepad ko dc..
kencial
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho mình hỏi tí, thấy trong rom của trihuan có nút mutiapp ở giữa thanh trạng thái, bác nào biết cách kéo nó ra chỉ dùm mình với
@quocnghia105 G với GK em ghét mỗi tội cái khoản k tháo đc pin thôi
:D:D:D dự là mấy tháng nữa giá em GK cũng giảm k phanh như G bh luôn nè anh :p:p:p
@tammao05 là nhạc chất lượng cao trên các đĩa nhạc CD đó bác
bomdj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TBKhanh bác chỉ giùm những cái nào cần xoá đi(app+framework).thks! lên rom 1.9 ma wifi toàn 38 độ,mới về lại v5
@bomdj Bác vào framework xoá hết thg sony Ericsson với cả sony đi là đc. Còn system/app thì xoá hết mấy cái xperia đi là xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019